ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าสนใจแต่เรื่อง sf,แยกไลน์ หรือ อื่น ๆ  (อ่าน 14545 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
อย่าสนใจแต่เรื่อง sf,แยกไลน์ หรือ อื่น ๆ
« เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009, 08:15:07 น. »
มาสนใจเรื่องคู่มือกันบ้างครับ ..นี้ผมเข้าบอร์ด นี้ และซื้อ Xtreme เกือบจะปีหรือยังไม่รู้..
eXtreme ก็ย่างเข้า เกือบ จะไฟนอล แล้ว ยังไม่เห็นมีคู่มืออะไรออกมาสักตัว
มีแต่ ที่บอกๆ กัน หรือทำให้กันอ่าน แต่อยู่กระจัดการจายกันไปหมด..
ขอโทษที่ต้องแสดงความรู้สึกแบบนี้ออกมาครับ.. เพราะไม่มีใครสนใจกันเลย..
ห้ามมาโพสถามว่า
"แล้วท่านไม่เข้าใจตรงไหน"
"แล้วท่านสงสัยตรงไหน"
"มันมีการพัฒนาเรื่อย คู่มือตามไม่ทัน"

อีกสักพักหนึ่ง ก็จะออกทะเลกัน กระทู้ที่ตั้งขึ้นมา ก็พากันออกทะเล ลงถ่งลงถ่า กันเหมิด

หาสาระแทบจะไม่ได้ อย่าให้สมาชิกใหม่ ที่เข้ามาแล้วคิดจะซื้อ Xtreme รู้สึกแย่ หรือเข้ามาแล้วไม่ได้อะไรกลับไป..
หรือเข้ามาแล้ว "กุจะหาซื้อ Xtreme ยังไง"
ใครจะ + ใครจะ - ผม ผมไม่สน ใครจะด่าผม ผมไม่สน

คำคำเดียวที่ออกจากใจ ผม
ผมอยากให้ Xtreme ไปได้ดีกว่านี้..

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ตรงนี้ครับ.

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
Re: อย่าสนใจแต่เรื่อง sf,แยกไลน์ หรือ อื่น ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009, 09:03:26 น. »

ครับเดี๋ยวผมจะรวบรวมกระทู้ต่างๆที่โพสวิธีใช้ต่างๆ ไว้หลายท่าน เอาเรียบเรียง ให้อ่านต่อเนื่องกันแบบอ่านนิยายเลยครับ
แต่ต้องขอเวลานานหน่อย เพราะบทความต่างๆ วิธีใช้ต่างๆ มากมายเหลือเกินครับ

• *
Re: อย่าสนใจแต่เรื่อง sf,แยกไลน์ หรือ อื่น ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009, 09:06:58 น. »
ขอบพระคุณครับท่าน..

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009, 09:50:34 น. »
บ้างครั้งฟั่งชั่นเยอะ ลูกเล่นหลาย ก็งงเหมือนกันครับ พัฒนาบ่อยเปลี่ยนนั้นเปลี่ยนนี้บ่อยก็ตามไม่ทันเช่นกันครับ
ก็เลยหาความเป็นมาตรฐานในตัวเองไม่ได้ สงสารก็แต่บางท่านที่เขาไม่มีเน็ตใช้ ใช้เน็ตไม่เป็น ก็งมๆซาวๆไปเรื่อย

ออฟไลน์ กมล

• ระดับ 5
  • *
  • 440986CA (x-men)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009, 10:20:12 น. »
ครับเดี๋ยวผมจะรวบรวมกระทู้ต่างๆที่โพสวิธีใช้ต่างๆ ไว้หลายท่าน เอาเรียบเรียง ให้อ่านต่อเนื่องกันแบบอ่านนิยายเลยครับ
แต่ต้องขอเวลานานหน่อย เพราะบทความต่างๆ วิธีใช้ต่างๆ มากมายเหลือเกินครับ
ขอบคุณครับผม  รอได้ตรับลุง สบายมากเลย :em10:

ออฟไลน์ ดรีม มิวสิค

• ระดับ 5
  • *
  • 5C92A90B (x-men)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009, 10:39:12 น. »
   ขอบคุณ  ป๋าลูกทุ่งสมใจนึก  มากครับ ที่ช่วยรวบรวมข้อมูลให้   :em24:

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009, 10:54:08 น. »
มาสนใจเรื่องคู่มือกันบ้างครับ ..นี้ผมเข้าบอร์ด นี้ และซื้อ Xtreme เกือบจะปีหรือยังไม่รู้..
eXtreme ก็ย่างเข้า เกือบ จะไฟนอล แล้ว ยังไม่เห็นมีคู่มืออะไรออกมาสักตัว
มีแต่ ที่บอกๆ กัน หรือทำให้กันอ่าน แต่อยู่กระจัดการจายกันไปหมด..
ขอโทษที่ต้องแสดงความรู้สึกแบบนี้ออกมาครับ.. เพราะไม่มีใครสนใจกันเลย..
ห้ามมาโพสถามว่า
"แล้วท่านไม่เข้าใจตรงไหน"
"แล้วท่านสงสัยตรงไหน"
"มันมีการพัฒนาเรื่อย คู่มือตามไม่ทัน"

อีกสักพักหนึ่ง ก็จะออกทะเลกัน กระทู้ที่ตั้งขึ้นมา ก็พากันออกทะเล ลงถ่งลงถ่า กันเหมิด

หาสาระแทบจะไม่ได้ อย่าให้สมาชิกใหม่ ที่เข้ามาแล้วคิดจะซื้อ Xtreme รู้สึกแย่ หรือเข้ามาแล้วไม่ได้อะไรกลับไป..
หรือเข้ามาแล้ว "กุจะหาซื้อ Xtreme ยังไง"
ใครจะ + ใครจะ - ผม ผมไม่สน ใครจะด่าผม ผมไม่สน

คำคำเดียวที่ออกจากใจ ผม
ผมอยากให้ Xtreme ไปได้ดีกว่านี้..

ขอบคุณสำหรับพื้นที่ตรงนี้ครับ.
..มามา..มาหม่วน นำพ่อใหญ่หิน.ศิลปินหน้าวัด ริมมูลน้อย หนุ่มจาระแม ฯลฯ. ;D
5 เมษานี่หละ สิพากัน ลากใส้ ลากพุง.. >:D xtreme
ออกมาจิ้มแจ่ว  ดูจั๊กเถื่อ..555

winit

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009, 11:19:51 น. »
ผมว่าควรจะเปิดมุมบทความไปเลยซะดีกว่า และก็ตั้งกระทู้สำหรับมือใหม่
โดยการรวามลิงต์กระทู้ที่ดีๆ มาใส่ไว้ เขาจะได้หาง่ายๆ และก็บางทีหลายๆ ท่าน ก็รีบ บางทีหากระทู้ไม่เจอ จะได้หาได้ง่ายขึ้น
ส่วนบทความ ใครที่มีบทความดีๆ ก็จัดมาใส่ตรงนี้ให้หมด เช่นบทความของครูภูมิ ก็เอามาโพสไว้ตรงนี้ อนาคตก็ค่อยแยกมุมย่อยไปว่า
บทความเกี่ยวกับคอม บทความดนตรี อื่นๆ

ดีครับ  เห็นด้วย :em01: :em01:  เพราะสมาชิกใหม่บางคนไม่ได้ใช้หมวดค้นหา เนื่องจากมันอาจจะเสียเวลา หรือไม่รู้
 :em23: :em23:

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2009, 11:28:31 น. »
เห็นด้วยครับ ว่าควรแยกหัวข้อที่เกี่ยวการเล่น วิธีการ หรือคู่มือโดยเฉพาะ ไว้อีกหัวข้อหนึ่ง
เมื่อมีการอัพเดทโปรแกรม ก็เพิ่มเข้าไปในหัวด้วย
( หรือมีแล้ว แต่ผมหาไม่เจอก็ไม่ทราบ..)

ออฟไลน์ ไกรทอง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#55009539
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2009, 09:44:12 น. »
เอาตั้งแตjประถม-มหาลัย หรือ dr. ไปเลย เอาเป็น step เลยครับ ผู้ที่มาใหม่จะได้เรียนรู้ ถ้าโดดไปหัวข้อโน้น หัวข้อนี้ มือใหม่งงครับ จะได้มีสมาชิกเพิ่มขึ้น เอาเป็นว่าอาจารย์คนไหลสอนห้องไหน วิชาอะไร ชั้นอะไร โปรแกรมนี้คืออะไร ไว้ใช้อย่างไร ทำไง ฯลฯ ทำนองเนี้ย   :em01: (รับรองนักเรียนเพียบ)

m sound

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2009, 01:28:26 น. »
เอาตั้งแตjประถม-มหาลัย หรือ dr. ไปเลย เอาเป็น step เลยครับ ผู้ที่มาใหม่จะได้เรียนรู้ ถ้าโดดไปหัวข้อโน้น หัวข้อนี้ มือใหม่งงครับ จะได้มีสมาชิกเพิ่มขึ้น เอาเป็นว่าอาจารย์คนไหลสอนห้องไหน วิชาอะไร ชั้นอะไร โปรแกรมนี้คืออะไร ไว้ใช้อย่างไร ทำไง ฯลฯ ทำนองเนี้ย   :em01: (รับรองนักเรียนเพียบ)
   โห...ท่าน สั่ง  ยังกะ   ก๋วยเตี๋ยว.......... :em32: :em32: :em32:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองแกลง

• ระดับ 4
  • *
  • HL#3C0586D4 & 4D2F90E4-จาก(x-men)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2009, 07:23:16 น. »
ผมว่าคู่มือเท่าที่มีนี่ถ้าอ่านหมดก็คงจะใช้เป็นนะถึงคู่มือจะตามไม่ทันการพัฒาของโปรแกรมเถอะ

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2009, 07:48:16 น. »
เยอะเกินมั้งครับ  กระทู้เลยหาไม่เจอสำหรับบางท่านที่อ่านไม่ละเอียด ศึกษาหาข้อมูลจากบางท่านทั้ง ๆ ที่บางท่านก็เริ่มเล่นเลยได้แบบอย่างที่บอกว่ามั่ว ๆ โปรแกรมที่เราใช้เป็นตัวที่มีทุกอย่างและคิดว่าสมบูรณ์จากที่เคยจับมาครับ ถ้าบางท่านบอกว่ามั่ว หรือไม่ได้............ก็ใช้โปรแกรมอื่นที่นอกเหนือจากนี้ลองดูน๊ะครับ อาจจะขาดหรือดีกว่าท่านก็เป็นคนพิจารณา สำหรับการอัฟเดรตเพียงแต่พัฒนาจุดที่ขัดข้องเพียงเล็กน้อยครับ เพื่อให้สมบูรณ์ที่สุดแต่การใช้งานจะมีหลายแบบ หลายอย่างนั้นขึ้นอยู่วงของท่านเล่นสไตร์ไหน ถ้าพิมพ์ชื่อเพลง กดตกลง เล่นเพลงต่อห้องเพลง ตั้งจังหวะล่วงหน้า ลดคีย์ เพิ่มคีย์ มีสโลท์ส่ง เพียงเท่านี้ก็สุดยอดสำหรับคาราโอเกะ ถ้าจะเล่นวงก็ต้องท่านเป็นตัวหลัก ศึกษาหาวิธีการใช้ บางครั้งยังนอกตำรา จะเอาตำราตรง ๆ โดยไม่ศึกษาหรือหาเพิ่มเติม แล้วฝึกการใช้งาน ให้มีความชำนาญ แล้วสิ่งที่เกิดนั้นคืออะไร จะโทษใคร โปรแกรม หรือ ตัวเรา ในส่วนตัวผมไม่ได้ว่าจะดีหรือไม่ได้แต่อยากให้ลองใช้ แล้วลองพิจารณาดู สำหรับหลายโปรแกรม  ขอโทษด้วยครับที่อาจจะพูดไม่สุภาพหรือแสดงอาการข้างเคียงออกมา :em32: :em32: :em32: :em33:

ออฟไลน์ โกวิท ไปนำกันเด้อ

• *
  • HL#851E9551
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2009, 07:55:12 น. »
ผมก็อ่านจากในคู่มือผสมกับในเวปที่อาจารญ์ท่านต่างๆเขียนไว้
ผสมกับการลองถูกลองผิดด้วยตัวเอง ก็ยังใช้ได้ออกงานได้แก้ไขปัญญหาได้ครับพ :em06:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2009, 08:00:31 น. »
คู่มือที่มีอยู่ในแผ่นก็สามารถใช้งานได้ในระดับหนึ่งแล้วครับ....ส่วนลูกเล่นเพิ่มเติมต่าง ๆ ก็คงต้องลองเล่นดูครับแล้วจะเข้าใจ...ใช้บ่อย ๆ เล่นบ่อย ๆ ก็จะเข้าใจมาขึ้นครับ..

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C893601
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2009, 08:10:14 น. »
ลูกค้าผมประมาณ 20 กว่าคน ผมทำคู่มือให้ทุกคนแต่ไม่ยอมอ่านบอกแต่ว่าขี้เกียจอ่านกรือไม่ก็อ่านไม่เข้าใจ ต้องโทรมาถามเอาดีกว่าเข้าใจง่ายกว่า ก็ต้องคอยรับโทรศัพท์ตอบเอาครับ

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2009, 12:11:12 น. »
อืม....เป็นตัวแทนสมาชิกท่านอื่นๆ ละกันครับ...บางท่านเคยคุยกับผม แต่ไม่กล้าโพสต์ลงเว็บ...(กลัวถูกรุม...555)..เห็นพูดกันมานานแล้ว Xtreme เสียงด้อยกว่า คาราแสง เพลงเดียวกัน SF ตัวเดียวกัน อุปกรณ์ชุดเดียวกัน...มีท่านไหนที่ทดสอบแล้วเป็นยังไงบ้างครับ...เพื่อเป็นแนวทางในการพัฒนาปรับปรุงตัวโปรแกรมให้ถูกใจทุกๆ ท่านให้มากที่สุด....โปรเจ็คที่ใช้ปรับปรุง หรือปรุงแต่งเสียง ที่เคยนำไปโชว์ไว้ แถวๆ พิดโลก เมื่อไหร่จะได้ใช้ซะทีน๊อ..... :em01: :em02: :em02: :em02:

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C893601
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2009, 12:16:46 น. »
ผมว่าอยู่ที่คนชอบแนวไหนมากกว่าครับ ตามที่ผมเล่นอยู่นะครับทั้ง 2 โปรแกรม ตัว Extreme  จะให้เสียงชิ้นดนตรี
สะอาดสดใสกว่า แต่ถ้าเรื่องแนวดุดันก็ต้องคาราแสงครับ (เป็นความคิดเป็นส่วนตัวนะครับ)

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2009, 12:31:38 น. »
เด็กไทยไม่รักการอ่าน โตมาถึงเป็นแบบนี้ อิอิ :em13: :em13: :em13:
ข้อนี้ เห็นด้วยที่สุด ผมสมัยยังเล่นมิดีใหม่ๆ โทรไปถาม เคยโดนท่านหนึ่งเซอร์วิส (ขออนุญาตพาดพิง - ท่านหนึ่งคงจำไม่ได้หรอก)ตำหนิว่าคนไทยไม่อ่านให้จบก่อน เอาแต่ถามและตำหนิ..555+ ตั้งแต่นั้นมาไม่ค่อยกล้าถามใครเรยยย.... :em32:

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2009, 12:41:10 น. »
ที่บอร์ดเค้าก็แยกหัวข้อไว้ให้แล้ว แต่ละหัวข้อวิธีใช้ก็อยู่ในนั้นเรียงตามรุ่นอยู่แล้วไม่มีกระโดดหรือกระจัดกระจาย อ่านตั้งแต่รุ่นแรกๆไปจนรุ่นสุดท้ายก็จะรู้เองแหละครับว่าที่เค้าพัฒนาไปมีอะไรบ้าง  คนมาใหม่เค้าก็คงไม่งงหรอกน่ะ ตอนนี้ผมเริ่มจะห่วงคนเก่ามากกว่า  :em07:

_ห่วงแบบได๋ล่ะท่าน.. ;D น่าจะมีคำว่าสว.นำนอ 555

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2009, 15:51:12 น. »
อย่านอกประเด็ดเด้อ ผมเป็นคนตั้งกระทู้เอง เดี๋ยวผมซวย ทำให้พี่น้อง ทะเลาะกัน..

คริๆ กระทู้ล้อเป้า

ออฟไลน์ ไพรัช หนุ่มสุพรรณ(หนึ่ง)

• ระดับ 4
  • *
  • HL#96E43AD9( อ.ไก่ต๊อก)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2009, 10:12:43 น. »
http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=14736.0
เอาของป๋าลูกทุ่งสมใจนึกไปก่อนครับแค่นี้ผมก็ได้คู่มือที่ว่าอ่านแทบไม่หมดครับสู้จำใส่สมองดีกว่า เมื่อวานผมก็อปลง เวิร์ดแล้วปรินท์ โห! :em20: พี่น้องครับ 100 หน้าครับเป็นวิทยานิพนธ์เล่มหนึ่งก็ว่าได้ครับลองเอาวิธีที่ผมทำของป๋าลูกทุ่งสมใจนึกเอาไปใช้ครับ :em19: