ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำไฟล์ติดตั้งเก็บค่าที่ตั้งไว้ ด้้วยโปรแกรม Winrar (ฉบับเมนูภาษาไทย)  (อ่าน 10027 ครั้ง)

nimitmai

• บุคคลทั่วไป

ขอบคุณบทความของครูภูมด้วยครับ ที่ผมนำมาใช้เป็นแม่แบบในการทำบทความนี้

ดาวน์โหลดไฟล์ไอคอน คลิกที่นี่ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 ตุลาคม 2008, 21:16:33 น. โดย นิมิตใหม่ »

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • 740F32AE
มีให้โหลดหรือยังครับคู้มือ

ออฟไลน์ วิชัยคนธรรพ์

• *
  • 740F32AE
นิดนึงนะครับทำไมไม่เราไ่ม่ทำใส่ในโปรแกรมละครับโหลดเซฟไปเลย แต่ก็ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
นิดนึงนะครับทำไมไม่เราไ่ม่ทำใส่ในโปรแกรมละครับโหลดเซฟไปเลย แต่ก็ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่

แต่ละเครื่องไม่เหมือนกันครับ  ทั้งซาวด์ฟอนต์  ทั้งที่เก็บเพลง

และค่าอื่น ๆ อีกครับ รวมทั้งซาวด์การ์ดด้วยครับ

somjainuk74

ผมไม่มี Winrar (ฉบับเมนูภาษาไทย) จะทำให้เป็นภาษาไทยได้อย่างไร

nimitmai

• สำหรับท่านที่ใช้โปรแกรม Winrar ที่เป็นเมนูภาษาอังกฤษอยู่แล้วแต่
    ไม่อยากถอนการติดตั้งตัวเก่าออกไป ( ขี้เกียจติดตั้งใหม่ ) ให้ท่าน
    แยกไฟล์ ( Extract ) ตัวติดตั้งของโปรแกรม Winrar ที่เป็นภาษาไทย
    แล้วมองหาไฟล์ Def_Thai.SFX และ Zip_Thai.SFX ก็อปปี้ไปวางไว้ในโฟดเดอร์
    ของโปรแกรม Winrar  ที่เราติดตั้งไว้ ก็ได้เหมือนกันครับ

somjainuk74

• สำหรับท่านที่ใช้โปรแกรม Winrar ที่เป็นเมนูภาษาอังกฤษอยู่แล้วแต่
    ไม่อยากถอนการติดตั้งตัวเก่าออกไป ( ขี้เกียจติดตั้งใหม่ ) ให้ท่าน
    แยกไฟล์ ( Extract ) ตัวติดตั้งของโปรแกรม Winrar ที่เป็นภาษาไทย
    แล้วมองหาไฟล์ Def_Thai.SFX และ Zip_Thai.SFX ก็อปปี้ไปวางไว้ในโฟดเดอร์
    ของโปรแกรม Winrar  ที่เราติดตั้งไว้ ก็ได้เหมือนกันครับ
ขอบคุณครับ

mhawatza

...............................

sfrien16

ขอบคุณครับ

sfrien16

ออฟไลน์ thanit7

• ระดับ 5
  • *
  • 8609796C [เด็กชายเคยโสด]

ออฟไลน์ อ๊อด สระบุรี

• *
  • รหัส 8E54E471(พี่อู๊ด โคจร)
ขอบคุณครับ..