ผู้เขียน หัวข้อ: ทดลองโปรเจค Sonar 8 ตัวใหม่ของครูภูม เล็กและเร็วกินแรงเครื่องน้อยมาก ๆ  (อ่าน 23364 ครั้ง)

ออฟไลน์ กฤษฎานคร

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
แปลกคับ เครื่อง notebook ผมลง sonar 4 ไว้ บน windows 7  พอลง sonar8 micro ก็ดันรันได้เลยไม่มีปัญหา เลยงง ว่าเป็นเพราะอะไร ต้องลองค้นหาสาเหตุต่อไป

ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ท่าน ผมก็เป็น
 หากเครื่องเคยใช้บริการโซนาร์มาบ้างแล้ว จะใช้ได้เลย แบบ แม่กะลูกก็ต้องเอื้อประโยชน์กะนั่นแหละ อิอิ  ;D
  แต่หากเปิดซิง
(ที่ผมลองนะ)  ต้อง รันไฟล์ Setup.cmd ด้วย จ้า

• *
  • HL#-- 4C9C3998 [หมอโป่งจัดให้]
ขอรูปวิธีทำหน่อยครับ

จัดไป ครับ ดับเบิ้ลคลิก ที่ผมระบายสีไว้
ส่วนปลั๊กอิน อย่างของผมเป็น LiveSynth Pro DXi ก็ก็อปมาใส่ที่โฟลเดอร์ Shared DXi ด้วย
แล้วก็เข้าโซนาร์ ตั้งค่าต่าง ๆ แล้วบรรเลงเลย ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ธันวาคม 2008, 14:57:44 น. โดย กฤษฎานคร »

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
จัดไป ครับ ดับเบิ้ลคลิก ที่ผมระบายสีไว้ แล้วก็เข้าโซนาร์ ตั้งค่า
ต่าง ๆ แล้วบรรเลงเลย ครับ
ไม่เห็นเขวี้ยงมาให้ลองบ้างเลยนะ เมน เอซุส P5LD2 X/3333 ซีพียู อินเทลครอทูดูโอ แรม 2 กิ๊ก ฮ.ด. 160 การ์ดจอ จีฟอร์ด ฟีอกซ์ (รุ่นหมาป่า) การ์ดเสียง xfi fidelity พอไหวมั๊ย+ วิน 7 ดัวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 27 ธันวาคม 2008, 15:04:15 น. โดย วัฒนาพงษ์ »

• *
ไม่เห็นเขวี้ยงมาให้ลองบ้างเลยนะ เมน เอซุส P5LD2 X/3333 ซีพียู อินเทลครอทูดูโอ แรม 2 กิ๊ก ฮ.ด. 160 การ์ดจอ จีฟอร์ด ฟีอกซ์ (รุ่นหมาป่า) การ์ดเสียง xfi fidelity พอไหวมั๊ย+ วิน 7 ดัวย

ไม่ไหวหรอก อาจารย์ เสป็คนี่โบราณไปหน่อย  ;D :D ;D  (ล้อเล่ง น่า)
 เตรียมอะไรให้พร้อม ครับ เย็นนี้ไปหา เพื่อความบันเทิง

• คณะก่อการ
  ไม่ไหวหรอก อาจารย์ เสป็คนี่โบราณไปหน่อย  ;D :D ;D  (ล้อเล่ง น่า)
 เตรียมอะไรให้พร้อม ครับ เย็นนี้ไปหา เพื่อความบันเทิง
ถ้าไม่ไหว ก็เป็น ซี่โครงไก่ต้มฟักเขียว ถ้าไหวก็เป็นไก่ตุ๋นยาจีน+ลาบหมู จะเอาแบบใหน

• *
ถ้าไม่ไหว ก็เป็น ซี่โครงไก่ต้มฟักเขียว ถ้าไหวก็เป็นไก่ตุ๋นยาจีน+ลาบหมู จะเอาแบบใหน

;D :D ;) ;D

ออฟไลน์ สไปเดอร์แมน

• คณะบริหาร
  • HL#648948B1 (x-men)

ไม่ไปพรุ่งนี้ล่ะ เผื่อจะไปร่วมแจมด้วย....ปู่ต๊อกทำตัวว่างๆ นะครับ จะแวะนครไทยก่อนไปรับเด็กๆ .....

• *
ไม่ไปพรุ่งนี้ล่ะ เผื่อจะไปร่วมแจมด้วย....ปู่ต๊อกทำตัวว่างๆ นะครับ จะแวะนครไทยก่อนไปรับเด็กๆ .....

ตกลงพรุ่งนี้ ครับ วิน 7 ตัว 7000 ยังไม่เสร็จ
จะได้เอาไปทีเดียวให้ได้หลายตัว ผมว่า เข้าขากันดีจริง ๆครับ
วิน 7  กับ โซนาร์ 8 ไมโคร   ;D

• คณะบริหาร
  ตกลงพรุ่งนี้ ครับ วิน 7 ตัว 7000 ยังไม่เสร็จ
จะได้เอาไปทีเดียวให้ได้หลายตัว ผมว่า เข้าขากันดีจริง ๆครับ
วิน 7  กับ โซนาร์ 8 ไมโคร   ;D

555...มีอะไรเอาหมด...เดี๋ยวจะเตรียมแผ่นเปล่าไปแลก..อิ..อิ...

• คณะก่อการ
555...มีอะไรเอาหมด...เดี๋ยวจะเตรียมแผ่นเปล่าไปแลก..อิ..อิ...
เปิดมินิมีตติ้งซะเลยเป็นไง คนตัวแดง หรือเทพ ซักท่านมาบรรยายให้ผีโป่งค่างแถวนี้ฟัง ผมจะได้มียอดกะเค้ามั่งงะ

• คณะบริหาร
เปิดมินิมีตติ้งซะเลยเป็นไง คนตัวแดง หรือเทพ ซักท่านมาบรรยายให้ผีโป่งค่างแถวนี้ฟัง ผมจะได้มียอดกะเค้ามั่งงะ

เตรียมๆ ตัวไว้ครับ เดี๋ยวจะชวนตาโสดกับตาเอ็กซ์ ไปเยี่ยมยาม....น่าจะหลังปีใหม่ครับ.... ;D

• คณะก่อการ
เตรียมๆ ตัวไว้ครับ เดี๋ยวจะชวนตาโสดกับตาเอ็กซ์ ไปเยี่ยมยาม....น่าจะหลังปีใหม่ครับ.... ;D
น้าน ตาโสดพึ่งทำกาแฟเป็นน้ำ ไปยกหนึ่งแล้วนะเนี่ย จำได้บ่ (ภูเรือ)กลายเป็นคณะก้อยเนื้อเขียวไปแล้ว 5555

• *
ท่านที่เข้าใช้งาน โซนาร์ 8 ไมโครไม่ได้  ฟ้องตามภาพ
แก้ได้โดยลง Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable ..SP1
แล้วก็จะใช้งานได้ ... ม่วน ครับ (ไฟล์ ขนาด 2.59 mb.)
เครื่องที่ลงวินโดวใหม่ ๆ (วิสต้า - วินเซเว่น)ไม่มี Microsoft Visual C หรือยังไม่เคยลงโซนาร์ตัวไหนเลย
ต้องลง Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable ..SP1 ด้วย ครับ ไม่เช่นนั้น ท่านเจอกับข้อความในภาพแน่นอน

ดาวน์โหลด ..จิ้ม

เบาและ
ลิ่นได้ใจจริง ๆ โซนาร์ 8 ไมโคร ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 ธันวาคม 2008, 22:12:02 น. โดย กฤษฎานคร »

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
เออ  ดี  สุมหัวเมื่อำหร่บอกด้วย  แต่ตอนนี้เดินสายหากินอยู่ครับ

poom

• บุคคลทั่วไป
จัดไป ครับ ดับเบิ้ลคลิก ที่ผมระบายสีไว้
ส่วนปลั๊กอิน อย่างของผมเป็น LiveSynth Pro DXi ก็ก็อปมาใส่ที่โฟลเดอร์ Shared DXi ด้วย
แล้วก็เข้าโซนาร์ ตั้งค่าต่าง ๆ แล้วบรรเลงเลย ครับ

1.ผมฟอแมต HDD ลง วิน SP2
2.ติดตั้ง Sonar8อำพล
3 ติดตั้ง LiveSynth Pro DXi (ไม่ต้องก๊อปไปวาง)
4.เปิด SOnar 8 ตั้งค่า
5.เล่นได้เลย

• *
1.ผมฟอแมต HDD ลง วิน SP2
2.ติดตั้ง Sonar8อำพล
3 ติดตั้ง LiveSynth Pro DXi (ไม่ต้องก๊อปไปวาง)
4.เปิด SOnar 8 ตั้งค่า
5.เล่นได้เลย

ด้วยความเคารพครับ ครู
ผมลืมแจ้งไป กรณีที่ผมลองนี้ เฉพาะ วิสต้า และ วินโดว 7 ครับ
หากไม่ลง  Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable ..SP1
เข้า Sonar 8 ไมโครไม่ได้ ครับ

poom

ด้วยความเคารพครับ ครู
ผมลืมแจ้งไป กรณีที่ผมลองนี้ เฉพาะ วิสต้า และ วินโดว 7 ครับ
หากไม่ลง  Microsoft Visual C++ 2005 Redistributable ..SP1
เข้า Sonar 8 ไมโครไม่ได้ ครับ

อ้าว....อิอิ   ขออภัย

TKT131

ขอร่วมทดสอบด้วยคนครับ 55

ออฟไลน์ วรชัย23

• ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
ดีขึ้นมากครับจนพอใช้งานได้แบบทนเอาหน่อย ขอบคุณครับ

king60

โปรแกรมตัวนี้หาได้จากไหนหรอครับ (หรือว่าสำหรับคนไปงาน Meeting เท่านั้น)

สุชาติ ทิจันทร์

ผมลง sonar 8 มันขึ้นแบบนี้คับ...

• *
ผมลง sonar 8 มันขึ้นแบบนี้คับ...

sonar 8 ในกระทู้นี้หมายถึง sonar 8 ไมโคร ตัวเล็กที่ไม่ต้องติดตั้ง
ท่านไปอัพเดต จึงใช้ไม่ได้ ครับ

สุชาติ ทิจันทร์

คับผม...เข้าใจแล้วคับ  :em32:

ออฟไลน์ sriAROON

• *
  • อย่าเลื่อยขี้เลื่อย
torrent นี้โหลดCakewalk_Sonar_v8.02_Micro ได้ครับ (โหลดได้แล้ว)
http://www.btmon.com/Applications/Windows/Cakewalk_Sonar_v8.02_Micro.torrent.html
ขอบคุณครับ +1

ขอแจ้งข้อมูลเพิ่มเติม เผื่อเป็นประโยชน์ครับ sonar 8 ตัว portable ขนาด 10+ MB เท่าที่ผมได้ลองครับ
- ข้อดี เปลืองเนื้อที่น้อยกว่าลงตัวเต็ม ( 2 จิ กว่า เหลือ 10 เมก+)   อันนี้ชัดเจน
- การใช้งาน การบริโภคแรม และ ซีพียู ไม่น้อยกว่า sonar 6.2 ตัวเต็ม
- อย่างอื่น (ยกเว้นหน้ากากนิดหน่อย) กรณี่ที่นำมาใช้เป็นระบบ sound MIDI ไม่แตกต่างจาก  sonar 6.2

รอท่านอืนทดสอบแล้ว กรุณามารายงานเพิ่มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 มกราคม 2009, 15:15:55 น. โดย เสธ.รุณ »

ออฟไลน์ วรชัย23

• ระดับ 4
  • *
  • HL#6E614E4C จากท่านหลานย่าเหล
ขอบคุณครับ +1

ขอแจ้งข้อมูลเพิ่มเติม เผื่อเป็นประโยชน์ครับ sonar 8 ตัว portable ขนาด 10+ MB เท่าที่ผมได้ลองครับ
- ข้อดี เปลืองเนื้อที่น้อยกว่าลงตัวเต็ม ( 2 จิ กว่า เหลือ 10 เมก+) อันนี้ชัดเจน
- การใช้งาน การบริโภคแรม และ ซีพียู ไม่น้อยกว่า sonar 6.2 ตัวเต็ม
- อย่างอื่น (ยกเว้นหน้ากากนิดหน่อย) กรณี่ที่นำมาใช้เป็นระบบ sound MIDI ไม่แตกต่างจาก sonar 6.2

รอท่านอืนทดสอบแล้ว กรุณามารายงานเพิ่มครับ
เหมือนกันครับ กลับไปใช้ 5 ตัวเต็มเหมือนเดิมแล้วครับ