ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่านที่ใช้ลำโพงตัวนี้อยู่หน่อยครับ...  (อ่าน 3579 ครั้ง)

chollathee

• บุคคลทั่วไป
ถามท่านที่ใช้ลำโพงตัวนี้อยู่หน่อยครับ...
« เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2007, 19:14:52 น. »
คือ ผมผ่านไปเห็นที่ IT City เขากำลังลดราคาอยู่น่ะครับ

เมื่อก่อนเห็นราคา 3 พันกว่า ๆ วันนี้ผ่านไปเห็น เหลือ 2,490 บาท

หยิบมาลองต่อกับมือถือ เพื่อทดสอบดู เสียงดีทีเดียว น่าจะเหมาะกับการเอามาเป็นลำโพง Monitor เล็ก ๆ คู่โต๊ะคอมฯ หรือ Notebook เลยทีเดียว

ลองหาข้อมูลในเน็ตดู ได้ข่าวว่า ฝรั่งชมนัก ชมหนา ว่าเสียงนี่ดีเกินตัวจริง ๆ  ;D

ผู้ใดซื้อมาลองแล้ว หรือใช้อยู่ ช่วยแจ้งผลด้วยนะครับ...

อ้อ...ลำโพงตัวนี้ครับ

Edifier MP210

ผู้ใดซื้อมาลองแล้ว ไม่ว่าอ่านกระทู้แล้ว เกิดอาการกระสัน หรือถูกยุให้ซื้อกันซึ่ง ๆ หน้า
ทดสอบแล้ว รีวิวด้วยนะครับ  เผื่อจะกระตุ้นต่อมอยากได้ของผมบ้าง หุ หุ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
Re: ถามท่านที่ใช้ลำโพงตัวนี้อยู่หน่อยครับ...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2007, 19:20:55 น. »
 ;D  เข้ามาหนับหนุนเป็นคนแรก  เผื่อใช้ไปซัก 3 เดือน เบื่อแล้วลดครึ่งราคาน่ะ  อิอิ...

chollathee

Re: ถามท่านที่ใช้ลำโพงตัวนี้อยู่หน่อยครับ...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2007, 19:42:53 น. »
ยังมีอีกครับ ที่ไปเจอมา... ;D

สาย Mini 1/8 to RCA อย่างดี  (ดูจากโหงวเฮ้งแล้ว คิดว่าน่าจะดีกว่าสาย Monster เส้นละ 1700 อีกนะนั่น)

เหมาะสำหรับท่านที่จะเอาไว้ต่อจาก Sound Card ไปเข้าแอมป์ หรือไปเข้า Mixer
จะช่วยให้ท่านได้เสียงที่อิ่มขึ้น รายละเอียดดีขึ้น เสียงไม่แตกพร่า เสียงแหลมใสปิ้ง เสียงเบสกระชับ ไม่บวม  อิ อิ พูดไปโน่น.. :o ;D ;D

ขออภัยนะครับ ถ้ารูปไม่ค่อยชัด (ของจริงสวยสง่ามีราคี เอ้ย..ราศี มาก ๆ) ก็...วันนี้ดั๊นซ์ลืมเอากล้องถ่ายรูปไปด้วยน่ะครับ

chollathee

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 20 พฤษภาคม 2007, 19:45:07 น. »
;D  เข้ามาหนับหนุนเป็นคนแรก  เผื่อใช้ไปซัก 3 เดือน เบื่อแล้วลดครึ่งราคาน่ะ  อิอิ...

อย่าพูดเป็นเล่นไปนะครับท่าน หุ หุ  ถ้าผมได้ยุใครแล้ว เป็นต้อง....เสียตัง อิ อิ >:D

กรุณาระวังคนข้าง ๆ ท่านด้วย เหอ ๆ แล้วจะหาว่าไม่เตือน ;D

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2007, 08:39:43 น. »
เมื่อคืนผมฝันแปลก ๆ ครับ
ฝันว่าไปเดินเที่ยว Pantip มีคนที่รู้จักโทรเข้ามาหา
แล้วบอกว่าพี่ ๆ ขึ้นมาที่บนชั้น 5 หน่อยจะให้ดูลำโพงนี่หน่อยตัวเล็ก ๆ เสียงดี
ผมก็เดินขึ้นไปพอก้าวออกจากบันใดเลื่อนเท่านัี้นแหละตัวผมเหมือนโดนมอมยา
ไม่รู้สึกตัวเดินไปเดินมา พอรู้สึกตัวก็รีบกลับถึงบ้านจึงได้รู้ว่ามีของติดมือมาด้วย กลัวความผิดว่าจะไปขโมยของเค้า
เลยเอามันมาเผาตั้งแต่เมื่อคืนทิ้งไว้เกลือบทั้งคืน เมื่อเผาเสร็จแล้วจะมาเล่าความฝันให้ฟังใหม่ อิอิ
 ;D ;D ;D

ปล. ระวังท่านที่รับรู้อาจต้องจำภาพติดตากลับไปนอนฝันอีกคน

tharachdx

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2007, 08:46:44 น. »
ฮ่าๆๆๆๆ  ;D ความฝันของท่าน แปลความหมายว่า งวดนี้ เด่น 7 ลอย 9  ???

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2007, 10:39:57 น. »
ฮ่าๆๆๆๆ  ;D ความฝันของท่าน แปลความหมายว่า งวดนี้ เด่น 7 ลอย 9  ???

ออกไปแล้วไม่ใช่เหรอท่าน

970 น่ะ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2007, 11:20:04 น. »
ออกไปแล้วไม่ใช่เหรอท่าน

970 น่ะ

;D ;D ;D

ห่วย บ้านเลขที่ บ้านพี่เลยนะนั่น

เพื่อนบ้านเดินมาถามกันใหญ่ว่าถูกหวยหรือป่าว 555+

นี่ถ้าไม่ป่วยนี่มีเฮ แน่ๆ กรั่กๆๆ

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2007, 11:34:42 น. »
ห่วย บ้านเลขที่ บ้านพี่เลยนะนั่น

เพื่อนบ้านเดินมาถามกันใหญ่ว่าถูกหวยหรือป่าว 555+

นี่ถ้าไม่ป่วยนี่มีเฮ แน่ๆ กรั่กๆๆ
นี่ท่านยอด ท่านป่วยตั้งแตไปช่วยงานท่าน หนุ่มนากระแซงยังไม่หายอีกเหรอท่าน สงสัยจะต้องซ้ำครับถึงจะหาย

chollathee

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2007, 16:46:01 น. »
เผาเสร็จแล้วมั้งเนี่ย...น่าจะลอยอังคาร เอ้ย...พอฟังได้แล้วนะ  :angel: