ผู้เขียน หัวข้อ: โหลด SF ผ่าน AudioHQ แล้ว แต่พอรีสตาร์ทเครื่องใหม่ มันไม่จำค่าที่โหลดไว้อ่ะครับ  (อ่าน 2762 ครั้ง)

vendetta

• บุคคลทั่วไป
ต้องมาโหลดใหม่ทุกทีเลยอ่ะครับ มีวิธีแก้ไขมั้ยครับ เคยเห็นแว๊ป ๆ ในเว็ปนี้ แต่จำกระทู้ไม่ได้แล้วอ่ะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ :laugh:

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
จำได้ว่าเคยถามท่านหนุ่มเมืองน่าน
ได้ความว่าาต้องเปลี่ยนชื่อไฟล์ของ SounfFont (.sf2) แล้ว copy ไปทับตัวที่อยู่ใน Windows
 :) :) :)

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
แต่ทำไมเครื่องผมมันจำตลอดล่ะครับ Audigy Platinum ลงไดรเวอร์ A4MOD
ไฟล์ SoundFont ก็เก็บไว้ไดรว์ D ผมไม่อยากให้มันจำเลย เพราะมันเปลืองแรมอ่ะ
จะว่าเป็นที่ไดรเวอร์ก็ไม่น่าจะใช่ เครื่องข้างบ้าน SB Live ผมก็ลงไดรเวอร์ปกติ เปิดขึ้นมาเมื่อไรมันก็ยังอยู่

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
แต่ทำไมเครื่องผมมันจำตลอดล่ะครับ Audigy Platinum ลงไดรเวอร์ A4MOD
ไฟล์ SoundFont ก็เก็บไว้ไดรว์ D ผมไม่อยากให้มันจำเลย เพราะมันเปลืองแรมอ่ะ
จะว่าเป็นที่ไดรเวอร์ก็ไม่น่าจะใช่ เครื่องข้างบ้าน SB Live ผมก็ลงไดรเวอร์ปกติ เปิดขึ้นมาเมื่อไรมันก็ยังอยู่

อ้าวอยากจำกลับลืม อยากลืมกลับจำ ไปซะงั้น  ;D ;D ;D

vendetta

จำได้ว่าเคยถามท่านหนุ่มเมืองน่าน
ได้ความว่าาต้องเปลี่ยนชื่อไฟล์ของ SounfFont (.sf2) แล้ว copy ไปทับตัวที่อยู่ใน Windows
 :) :) :)
:-\ วิธีนี้ผมลองแล้วครับ ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอ่ะ ...
จริง ๆ ไม่อยากจะเก็บไว้ในไดร์ C เลยอ่ะ ... เด๋ว Window มันเจ๊งขึ้นมา SF ก็พาลจะตายตาม Windows มันไปด้วย :-\
พอมีวิธีการอื่นอีกมั้ยครับ ...  :(

tharachdx

1.Keep your Original SF2 on HDD or ct.
2.Rename Your SF2 It's You want to use... Example GS Thai Smoke.sf2 is Chang ---> CT2MGM or CT4MGM
3.copy your SF2 [CT2MGM or CT4MGM] It'Chang Name Already To C:\Windows\System32
4.Good Luck to you  ;D

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
ชอบจังเลยซาวนด์ฟ้อนของใครน่ะผู้ใหญ่ GS Thai Smoke    :D