ผู้เขียน หัวข้อ: SoundFont For 3 Soundcard V. Ultimate Sound  (อ่าน 3445 ครั้ง)

ออฟไลน์ หนุ่ม เมืองลำดวน

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • จับ อิด นึ้ง ขุนดาบไร้น้ำใจ
SoundFont For 3 Soundcard V. Ultimate Sound
« เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2007, 00:12:44 น. »
สมาชิกท่านใดที่ต้องการใช้ SoundFont สำหรับงาน PA โดยเฉพาะ และใช้กับ SoundCard 3 ชิ้นขึ้นไป ในราคาไม่แพง เชิญติดต่อ ท่านหนุ่มเมืองน่าน ได้เลยครับ ในราคาชุดละ 999.00 บาท เวอร์ชั่นนี้เป็นเวอร์ชั่นพิเศษสำหรับสมาชิกที่ใช้งาน PA โดยเฉพาะ ผมและท่าน Vinit เป็นลูกค้าคนที่ 1 และ 2 ตามลำดับ และได้ผ่านการทดสอบจากสนามจริงสดๆ ร้อนๆ เลยครับ 

ชายเสรี

• บุคคลทั่วไป
Re: SoundFont For 3 Soundcard V. Ultimate Sound
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2007, 00:46:50 น. »
ก็นับได้ว่า เป็นการปรับแต่ง จากประสบการณ์ของคนที่ใช้งาน PA จริง ๆ อย่างท่าน vinit (ตุ๋ย บางปู) ครับปรั[และ mix สด ๆ เอากันแบบแก้ทุกเม็ด และแชร์ประสบการณ์กัน สุดท้าย ก็ลงเอยแบบ Happy Ending ทั้งคนปรุงแต่ง อย่างหนุ่มเมืองน่าน และตัวผมเอง ที่ร่วมสังเกตุการณ์อยู่  จากการปรับแต่งครั้งนี้ยอมรับเลยว่า ไอ้ที่ว่ามันออกมาเป็นลูก ออกมาเป็นก้อน มาเป็นสาย คืออะไร อุ๊ย อิอิ  บรรยายยากส์ครับ   ต้องลองใช้  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มิถุนายน 2007, 09:29:39 น. โดย FreeMan »

ออฟไลน์ อมตะนคร

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ระดับ 5
  • HL#5F64245F From (MP)
Re: SoundFont For 3 Soundcard V. Ultimate Sound
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2007, 01:39:31 น. »
ขอ Review ด้วยคนครับว่าเสียงสะท้านแค่ไหน
ซักเพลงสองเพลงนะครับ
อิ..อิ... ;D

Tid.T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2007, 05:07:09 น. »
ขอฟังตัวอย่างก่อนได้เป่า....ถ้าเป็นของหนุ่มเมืองน่าน..การันตีได้หยู๋
แต่...เอ  มีการ์ดเดียวจะฟังรู้เรื่องมั้ยนี่
ท่านหนุ่ม...เอาท่านฟรีแมนไปนอนด้วย..ดึกแล้ว..ภาษาไทยพิมพ์สเปะสปะแล้ว
แต่....เอ  ภาษาปะกิต  ยังแม่นอยู่เนอะ

tharachdx

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2007, 06:29:25 น. »
 ;D Good

chollathee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2007, 08:37:35 น. »
โห...ป๋าลำดวน แอบมาโพสตอนหลานหลับนะเนี่ย

งั้นผมให้เป็นผู้จัดการส่วนตัวไปเลยดีกว่า ;D

ส่วนของพี่มานพ เอามาทำมั้ย...X-Fi น่ะ ทำไมไม่หิ้ว EMU-1212M หรือ EMU-1616M มาเลยล่ะ

ชายเสรี

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2007, 09:34:13 น. »
ขอฟังตัวอย่างก่อนได้เป่า....ถ้าเป็นของหนุ่มเมืองน่าน..การันตีได้หยู๋
แต่...เอ  มีการ์ดเดียวจะฟังรู้เรื่องมั้ยนี่
ท่านหนุ่ม...เอาท่านฟรีแมนไปนอนด้วย..ดึกแล้ว..ภาษาไทยพิมพ์สเปะสปะแล้ว
แต่....เอ  ภาษาปะกิต  ยังแม่นอยู่เนอะ

vbvb  ขออภัย เมาเหล้า + เสียง soundFont  ยังก้องอยู่ในหู  ขับรถกลับบ้าน ป๋าลำดวล ต้องโทรศัพท์ร้องเพลงให้ผมฟังตลอดทาง  กลัวโรควูบมาเยือน อะครับ อิอิ

อ้อ  ฝากขอบคุณพี่ตุ๋ย สำหรับ Re 2 + 1 และกลับแกล้มที่แสนอร่อยครับ  วันหลังจะไปเอาตู้สูตรมาก๊อปปี้ นะพี่นะ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2007, 10:44:01 น. »

vbvb  ขออภัย เมาเหล้า + เสียง soundFont  ยังก้องอยู่ในหู  ขับรถกลับบ้าน ป๋าลำดวล ต้องโทรศัพท์ร้องเพลงให้ผมฟังตลอดทาง  กลัวโรควูบมาเยือน อะครับ อิอิ

อ้อ  ฝากขอบคุณพี่ตุ๋ย สำหรับ Re 2 + 1 และกลับแกล้มที่แสนอร่อยครับ  วันหลังจะไปเอาตู้สูตรมาก๊อปปี้ นะพี่นะ

อยู่นอกสายตาไปซะแล้วเรา....เฮ้อ..... :-\

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2007, 11:21:38 น. »
อยู่นอกสายตาไปซะแล้วเรา....เฮ้อ..... :-\

นั่นสิ เราไม่ได้เจอกันนานแล้วเนอะ ว่างๆนัดกันไป 2 คนดีมั๊ยก๊า

ออฟไลน์ ตุ๋ยบางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#4C9C399B , HL69D555D5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2007, 11:42:21 น. »
ขอขอบพระคุณทางทีมงานคณะก่อการในการที่มาร่วมกัน เซ็ทระบบซาวด์ฟ้อนสำหรับงาน PAครั้งนี้สำหรับ ชาว PA อย่างผมได้มีทางเลือกในการใช้อุปกรณ์ที่ดีอีกทางเลือกหนึ่งซึ่งสามารถลดต้นทุนได้อย่างมากครับ..
                       ขอขอบพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม เมืองลำดวน

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • จับ อิด นึ้ง ขุนดาบไร้น้ำใจ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2007, 14:27:53 น. »
เป็นคนขี้น้อยใจเหมือนตาวัฒน์ ตั้งแต่เมื่อไหร่ไอ้น้องรัก