ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับขอ Midi แบบไม่มีเสียงหน่อยครับ  (อ่าน 1594 ครั้ง)

jmust

• บุคคลทั่วไป
พี่ครับขอ Midi แบบไม่มีเสียงหน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 2 กรกฎาคม 2007, 21:36:33 น. »
อยากได้เพลงแบบไม่มีเสียงอะครับ ไม่มีเนื้อด้วยก็ได้ เอาไว้เล่นจังหวะ ที่มีในโปรแกรม Extreme ครับ
ตอนกด Alt+ตัวเลข หรือ Ctrl+ตัวเลข จริงๆ แล้วอยากกดจังหวะแล้วเล่นเลย โดยที่ไม่ต้องเล่นเพลงก่อนอ่ะครับ
ขอบคุณครับ

mildly

• บุคคลทั่วไป
Re: พี่ครับขอ Midi แบบไม่มีเสียงหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 10 กรกฎาคม 2007, 13:56:31 น. »
จะเล่นเฉพาะกลองกับ Xtreme
 ;D ;D ทุกเพลงเล่นได้หมดครับ  ;D ;D
ตอนเล่นเพลงอยู่กดปุ่ม Ctrl + * มันจะปิดเสียงดนตรีอื่น ๆ ทั้งหมด ยกเว้นเสียงกลอง
ทีนี้ก็เปลี่ยนจังหวะเสียงกลองโดย Ctrl+ตัวเลข หรือ Alt+ตัวเลข ได้ตามสบายเลยครับ