ผู้เขียน หัวข้อ: จ่ากอบทดสอบ USB DAC Carat RUBY กับ eXtreme Karaoke  (อ่าน 23019 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
Re: จ่ากอบทดสอบ USB DAC Carat RUBY กับ eXtreme Karaoke
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 00:10:26 น. »
 :happy: :D Z2 สุดยอดกว่า อิอิ  :happy: :D

ออฟไลน์ อนุสิทธิ์

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 54A37A94
Re: จ่ากอบทดสอบ USB DAC Carat RUBY กับ eXtreme Karaoke
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 00:30:56 น. »
สุดยอด  ให้ยืมของแพง

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 00:51:10 น. »
สุดยอด  ให้ยืมของแพง

พึ่งกลับถึงบ้าน

ผมไม่ค่อยซีเรียสเท่าไหร่ครับเรื่องเงิน มันซื้อไม่ได้ทุกสิ่งหรอก
ถ้าลองซื้อ CARAT TOPAZ จากตัวแทนจำหน่ายในไทย 12500 บาท
ผมรับรองได้เลยว่า จ่ากอบจะบอกว่าเสียงสู้ RUBY ที่ฟังวันนี้ไม่ได้
ความจริง RUBY กับ TOPAZ เดิมๆ ราคาไม่ต่างกัน เพียวแต่ ruby ทำ
ตลาดในเกาหลีเท่านั้น ต่างกันตรง TOPAZ ใช้ DAC ตัว TOP กว่า
ปัจจุบัน ruby ตัวนี้แพงกว่า TOPAZ แล้ว ที่ผมให้ยืม เพราะอยากให้พี่เขา
ไปลองกับระบบที่พี่เขาใช้อยู่จริง ผมคิดว่าผมคุ้มครับ ผมได้พี่ ผมได้เพื่อน

นี่ถ้าจ่ากอบท่านเล่น Deskop ผมจะเอา ASUS XONAR ESSENCE
ตัวที่ผมซื้อต่อท่านเอตัวขาว 3500 บาทแล้วมาเปลี่ยน opamp ให้ไปลอง
เล่น karaoke ใน xtreme ด้วยตัวนี้ผมว่าเสียงจาก mu สู้ไม่ได้ครับ  ;D

โชคดีของป๋าลำดวนที่ได้ x-fi 5.1 usb จากจ่ากอบไป ราคา 2000 ใหม่กิ๊ก

:beer:

ออฟไลน์ Music Creator

• คณะบริหาร
  • ไซมึ้งซวยเซาะ มือกระบี่หิมะแดง
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 00:59:50 น. »
ขอแจ้งให้ทราบว่า ผมถึงที่หมายโดยสวัสดิภาพแล้วครับ

ออฟไลน์ Music Creator

• คณะบริหาร
  • ไซมึ้งซวยเซาะ มือกระบี่หิมะแดง
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 01:02:52 น. »
โชคดีของป๋าลำดวนที่ได้ x-fi 5.1 usb จากจ่ากอบไป ราคา 2000 ใหม่กิ๊ก
ขอถามว่า ตาลำดวนได้ไป ใช้อะไรเป็นบ้าง นอกจากใส่ตู้โชว์

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 01:08:04 น. »
ขอถามว่า ตาลำดวนได้ไป ใช้อะไรเป็นบ้าง นอกจากใส่ตู้โชว์

เอ...ป๋าลำดวนกลับถึงบ้านรึยังน๊า :flower:

ออฟไลน์ ยอดดอยมิวสิค อิอิ

• *
  • HL#: 440B06D9 (ส.กินเกลี้ยง)
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 01:10:35 น. »
เอ...ป๋าลำดวนกลับถึงบ้านรึยังน๊า :flower:

น้ายอชช์ ฝากบอกป๋าว่า..ถ้าใช้ไม่เป็นก้อให้หลานๆ เอาไปลองกันก้อได้นะ :happy: :D

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 01:16:38 น. »
น้ายอชช์ ฝากบอกป๋าว่า..ถ้าใช้ไม่เป็นก้อให้หลานๆ เอาไปลองกันก้อได้นะ :happy: :D

แฮะๆๆ ขอบคุณนะตาเอก... :th2:

james-giggs

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 05:03:26 น. »
แฮะๆๆ ขอบคุณนะตาเอก... :th2:
โห..เปงความคิดที่ดีมักมากเรย...

ออฟไลน์ ศลิษฏ์ วรธงไชย

• ระดับ 3
  • *
  • HL#4C94B9A8, 96E5BAE4
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 06:45:07 น. »
น่าตายจริงๆ......
โพสต์ข้อความไม่ดูวันที่ที่เริ่มหัวข้อ
อ่านแต่ พรุ่งนี้ พรุ่งนี้ พรุ่งนี้ แล้วก้อดูวันที่ 6 พรุ่งนี้ก้อต้องเป็นวันที่ 7 เนาะ...
วันนี้เปิดมาดูใหม่ตั้งแต่เริ่มหัวข้อ....อ้าว.. ท่านเริ่มวันที่ 5 วันพรุ่งนี้ของท่านก้อต้องวันที่ 6
ปัทโธ่...เลี้ยงหลานอยู่บ้านทั้งวัน
พลาดโอกาสดีๆ ซะงั้น
สะเพร่าเรื่อง วัน ว. เวลา น. นี่เอง...น่าตายยย

เรียนท่าน batman จะสะดวกให้ผมไปรับแผ่นซีดีฝากเมื่อไหร่ครับ
เดี๋ยวขี่แมงกะไซค์ไป .... บ่ายนี้ (7 มีค 53) งานเข้า

เขินซะ.. ;D

ออฟไลน์ Batman

• คณะบริหาร
  • 748AAC77,448AB84C,54095318,7660DAE5,97606B15,47C5E
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 06:58:12 น. »
น่าตายจริงๆ......
โพสต์ข้อความไม่ดูวันที่ที่เริ่มหัวข้อ
อ่านแต่ พรุ่งนี้ พรุ่งนี้ พรุ่งนี้ แล้วก้อดูวันที่ 6 พรุ่งนี้ก้อต้องเป็นวันที่ 7 เนาะ...
วันนี้เปิดมาดูใหม่ตั้งแต่เริ่มหัวข้อ....อ้าว.. ท่านเริ่มวันที่ 5 วันพรุ่งนี้ของท่านก้อต้องวันที่ 6
ปัทโธ่...เลี้ยงหลานอยู่บ้านทั้งวัน
พลาดโอกาสดีๆ ซะงั้น
สะเพร่าเรื่อง วัน ว. เวลา น. นี่เอง...น่าตายยย

เรียนท่าน batman จะสะดวกให้ผมไปรับแผ่นซีดีฝากเมื่อไหร่ครับ
เดี๋ยวขี่แมงกะไซค์ไป .... บ่ายนี้ (7 มีค 53) งานเข้า

เขินซะ.. ;D
มาเอาซีดี ได้เลย ครับพี่ 9.00 น. แล้วกัน

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 07:08:08 น. »
มาเอาซีดี ได้เลย ครับพี่ 9.00 น. แล้วกัน

ตื่นทันเหรอครับ   พักผ่อนไม่พอไขมันเพิ่มนะครับ  อิอิ

เมื่อวานนี้ก็วุ่นกับการย้ายของ  เตรียมทำห้องซ้อมดนตรีครับ

ทดสอบวีเอ็มสามพันร้อยกับน้องยาอีสี่ศูนย์สามเล่นได้ดีเข้ากั๊นเข้ากัน

คุ้มค่าหม่ำกับแคนคักขนาด  อิอิ

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 07:43:09 น. »
ท่าน Music Creator ลองซื้อ CARAT TOPAZ มาลองหน่อยครับ
12500 บาทเอง ผมอยากฟังอ่ะ

:flower:

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 08:45:32 น. »
เรียนสมาชิกทุกท่าน ทราบครับ ที่ผมเข้ามาในสมาชิกคาราซอฟได้นี้เกิดจากคำแนะนำของท่านอนันตชัย ครับ ผมเข้ามาด้วยความจริงใจ ในสิ่งที่ผมคิดว่ามันดีที่สุดแล้ว สำหรับชีวิตของนักตนตรีคนหนึ่ง ที่รับจ้างเล่นตั้งแต่วงสตริง วงมุจลินท์ ที่ถ้ำกระบอก จ.สระบุรี ตนผันตัวเองเข้ามาเล่นประจำที่ไนท์คลับ อยู่หลายปีจนเข้ามาในยุคที่ เพลงเพื่อชีวิตกลับมาชีวิตชีวา ผันตัวเองเข้าทั้งเล่นและร้องเพื่อชีวิต ตอ่มาก็ผันตัวเอง ขยับซื้อเครื่องดนตรีเป็นของตัวเอง เพื่อตั้งวงเป็นของตัวเองเพื่อสนองตอบของชีวิตที่ชื่นชอบ ในเสียงเพลง ผมพยายามหาในสิ่งที่จะตอบสนองของแขกผู้ฟังให้ได้รื่นหูที่สุด เพราะที่สุดเท่าที่เราจะนำเสนอได้ จนมาพบบางอย่างในคาราซอฟ คือ สมาชิกมีความจริงใจต่อกัน มีน้ำใจไมตรีที่ดีต่อกัน มีอะไรแบ่งปันกัน สำหรับท่านมานพ เป็นคนมีน้ำใจดีอีกคนหนึ่งในคาราซอฟ ที่ได้ให้หยิบยืมของราคาถ้าหาซื้อในตอนนี้ก็คงเป็หมื่น มาทดสอบเครื่องเสียงของผม ว่ามันจะออกมาดั่งใจที่เราคิดไว้หรือไม่ ทั้งที่ ผมได้พบพูดคุยเจอะเจอกับท่านมานพตัวเป็นๆเพียงสองครั้งเท่านั้น พูดคุยทางโทรศัพท์ไม่กี่ครั้ง นี่คือน้ำใจที่ถือว่างดงามอย่างหนึ่ง ที่ท่านมานพไว้ใจผม ส่วนตัวของผม ผมเป็นคนที่ถือสัจจะอย่างมาก ถ้าของที่เราไม่ได้เป็นเจ้าของ ผมจะไม่ยึดถือครองเป็นอันขาด และผมมีความซื่อสัตย์ต่ออาชีพของผม ผมทดสอบเสร็จ วันที่ 20 นี้ผมก็จะส่งคืนท่านมานพครับ และขอขอบคุณ ป๋าลำดวน ป๋าแบท มี่มีน้ำใจในการต้อนรับ เป็นอย่างดี ซึ่งปัจจุบันนี้ในสังคมคนไทยหาได้ยากครับในสิ่งนี้ครับ ผมได้พิสูจน์ออกมายังไงผมก็พูดออกมาอย่างนั้น ผมไม่มีเลห์เหลี่ยม ไม่มีพิษมีภัยกับใครทั้งสิ้นถ้าเราคบกันด้วยความจริงใจ ในส่วนตัวของผมเองก็ไม่ชอบคนเอาเปรียบคนอยู่แล้ว ในส่วนของพระเครื่องที่มอบให้ท่านมานพ ป๋าแบท ป๋าลำดวน ผมก็หามามอบให้ด้วยใจ
จริง  จึงเรียนมาให้สมาชิกทุกท่านทราบว่า ในสมาชิกคาราซอฟ คนมีน้ำใจ แบบนี้ยังมีอยู่เยอะครับ บางครั้งเงินก็ไม่สามารถที่จะซื้อใจคนได้ แต่ความมีน้ำใจ ความจริงใจ สามารถซื้อใจคนได้ครับ คนเราไม่จำเป็นต้องคบกันนานครับที่จะรู้ใจรู้หน้าว่าเป็นอย่างไร คบกันครั้งสองครั้งก็พอแล้วครับสำหรับผม ได้ทั้ง พี่ เพื่อน และน้อง ๆครับ ขอขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 10:04:13 น. »

น้าก็ไม่ยอมรื้อท้ายรถเอาตัวนี้ให้ป๋าแบท จะได้ครบ เสียบหูฟังข้างหน้าได้สะดวกดาย

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 18:04:55 น. »
ต้องรอจ่ากอบมารีวิวให้ฟังหล่ะครับ ว่าเอาไปใช้กับเครื่องเสียงที่ออกงานจริง
จะเป็นอย่างไร ถูกใจไม่ถูกใจ หรือตกม้าตาย

แต่วันใดผมเกิดเปลี่ยนใจขาย (เพราะผมเบื่อง่าย  ;D ) ขออนุญาตให้สิทธิ์เสธ. อรุณคนแรกครับ
เพราะท่านเอ่ยปากขอซื้อเป็นท่านแรกตั้งแต่งานแต่ง X-MEN แต่ราคาคงไม่ต่ำกว่า TOPAZ ของใหม่แน่ครับ
เพราะผมกล้าถ้าว่า TOPAZ เดิมๆ ยังห่างจากตัวนี้  :o^:

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 18:24:50 น. »
น้าก็ไม่ยอมรื้อท้ายรถเอาตัวนี้ให้ป๋าแบท จะได้ครบ เสียบหูฟังข้างหน้าได้สะดวกดาย

(....)

ป๋าลำดวนแกไม่ให้ครับ เพราะมีคนติดต่อซื้อแกอยู่ครับ พึ่งคุยกับแก
มี x-fi เน่าๆ อีกตัวครับของแก

• **
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 18:35:00 น. »
ต้องรอจ่ากอบมารีวิวให้ฟังหล่ะครับ ว่าเอาไปใช้กับเครื่องเสียงที่ออกงานจริง
จะเป็นอย่างไร ถูกใจไม่ถูกใจ หรือตกม้าตาย

แต่วันใดผมเกิดเปลี่ยนใจขาย (เพราะผมเบื่อง่าย  ;D ) ขออนุญาตให้สิทธิ์เสธ. อรุณคนแรกครับ
เพราะท่านเอ่ยปากขอซื้อเป็นท่านแรกตั้งแต่งานแต่ง X-MEN แต่ราคาคงไม่ต่ำกว่า TOPAZ ของใหม่แน่ครับ
เพราะผมกล้าถ้าว่า TOPAZ เดิมๆ ยังห่างจากตัวนี้  :o^:
ถ้าเปลี่ยนใจขาย ผมเป็นคนที่ 2 นะครับ ท่านมานพ ผมจะทดลอง 5 งาน ครับ  วันที่ 8, 13,15,18,20 เดี๋ยวก็รู้ว่าเหนียวหรือไม่เหนียว  5 งาน  4 รีสอร์ท ครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 19:03:02 น. »
แล้วผมจะเก็บเงินทัน  ต่อคิว กับเค้าเปล่าเนี่ย   :drool:

• **
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 19:14:52 น. »
สาธุ ถ้าเกิดเปลี่ยนใจขายจริง ๆ  ต้องพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ขอให้ เสธ ฯ รุณ สละสิทธิ์ ครับ ฮิ ฮิ ฮิ

m sound

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 19:16:11 น. »
เรียนสมาชิกทุกท่าน ทราบครับ ที่ผมเข้ามาในสมาชิกคาราซอฟได้นี้เกิดจากคำแนะนำของท่านอนันตชัย ครับ ผมเข้ามาด้วยความจริงใจ ในสิ่งที่ผมคิดว่ามันดีที่สุดแล้ว สำหรับชีวิตของนักตนตรีคนหนึ่ง ที่รับจ้างเล่นตั้งแต่วงสตริง วงมุจลินท์ ที่ถ้ำกระบอก จ.สระบุรี ตนผันตัวเองเข้ามาเล่นประจำที่ไนท์คลับ อยู่หลายปีจนเข้ามาในยุคที่ เพลงเพื่อชีวิตกลับมาชีวิตชีวา ผันตัวเองเข้าทั้งเล่นและร้องเพื่อชีวิต ตอ่มาก็ผันตัวเอง ขยับซื้อเครื่องดนตรีเป็นของตัวเอง เพื่อตั้งวงเป็นของตัวเองเพื่อสนองตอบของชีวิตที่ชื่นชอบ ในเสียงเพลง ผมพยายามหาในสิ่งที่จะตอบสนองของแขกผู้ฟังให้ได้รื่นหูที่สุด เพราะที่สุดเท่าที่เราจะนำเสนอได้ จนมาพบบางอย่างในคาราซอฟ คือ สมาชิกมีความจริงใจต่อกัน มีน้ำใจไมตรีที่ดีต่อกัน มีอะไรแบ่งปันกัน สำหรับท่านมานพ เป็นคนมีน้ำใจดีอีกคนหนึ่งในคาราซอฟ ที่ได้ให้หยิบยืมของราคาถ้าหาซื้อในตอนนี้ก็คงเป็หมื่น มาทดสอบเครื่องเสียงของผม ว่ามันจะออกมาดั่งใจที่เราคิดไว้หรือไม่ ทั้งที่ ผมได้พบพูดคุยเจอะเจอกับท่านมานพตัวเป็นๆเพียงสองครั้งเท่านั้น พูดคุยทางโทรศัพท์ไม่กี่ครั้ง นี่คือน้ำใจที่ถือว่างดงามอย่างหนึ่ง ที่ท่านมานพไว้ใจผม ส่วนตัวของผม ผมเป็นคนที่ถือสัจจะอย่างมาก ถ้าของที่เราไม่ได้เป็นเจ้าของ ผมจะไม่ยึดถือครองเป็นอันขาด และผมมีความซื่อสัตย์ต่ออาชีพของผม ผมทดสอบเสร็จ วันที่ 20 นี้ผมก็จะส่งคืนท่านมานพครับ และขอขอบคุณ ป๋าลำดวน ป๋าแบท มี่มีน้ำใจในการต้อนรับ เป็นอย่างดี ซึ่งปัจจุบันนี้ในสังคมคนไทยหาได้ยากครับในสิ่งนี้ครับ ผมได้พิสูจน์ออกมายังไงผมก็พูดออกมาอย่างนั้น ผมไม่มีเลห์เหลี่ยม ไม่มีพิษมีภัยกับใครทั้งสิ้นถ้าเราคบกันด้วยความจริงใจ ในส่วนตัวของผมเองก็ไม่ชอบคนเอาเปรียบคนอยู่แล้ว ในส่วนของพระเครื่องที่มอบให้ท่านมานพ ป๋าแบท ป๋าลำดวน ผมก็หามามอบให้ด้วยใจ
จริง  จึงเรียนมาให้สมาชิกทุกท่านทราบว่า ในสมาชิกคาราซอฟ คนมีน้ำใจ แบบนี้ยังมีอยู่เยอะครับ บางครั้งเงินก็ไม่สามารถที่จะซื้อใจคนได้ แต่ความมีน้ำใจ ความจริงใจ สามารถซื้อใจคนได้ครับ คนเราไม่จำเป็นต้องคบกันนานครับที่จะรู้ใจรู้หน้าว่าเป็นอย่างไร คบกันครั้งสองครั้งก็พอแล้วครับสำหรับผม ได้ทั้ง พี่ เพื่อน และน้อง ๆครับ ขอขอบคุณครับ
วง มุจลินท์  ที่มีเพลง    " เลิกให้ได้  "  ใช่ไหมครับ...สมัยนั้น ดังมาก ๆ ถ้าใช่...ยินดีมากครับ...ที่ได้รู้จักถึงแม้เพียงผ่านตัวหนังสือเล็ก ๆ แบบนี้..ท่านโชคดีมากๆครับ.ที่ได้ รู้จัก/สัมผัสกับบุคคลที่ได้กล่าวมาข้างต้น ประสบการณ์ด้าน เสียง.ไม่ธรรมดาแน่นอน.อีกทั้งเรื่องของความจริงใจ น้ำใจ ที่ท่านได้รับจากท่านดังกล่าวที่ถือได้ว่า เป็นผู้ใหญ่ซึ่งสมาชิกในนี้ให้เกียรติให้ความเคารพเสมอครับ.พูดถึง วงมุจลินท์. ไหงมานี่ได้...น๊อ..... ;D ;D ;D :thank1:

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 19:18:52 น. »
สาธุ ถ้าเกิดเปลี่ยนใจขายจริง ๆ  ต้องพึ่งสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ขอให้ เสธ ฯ รุณ สละสิทธิ์ ครับ ฮิ ฮิ ฮิ

:devil: :devil: :devil:  :hap5:

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 19:25:09 น. »
carat-ruby hard modify  ของพี่มานพตัวนี้  เฉพาะค่าอุปกรณ์  โมฯ  ก็หลายพันบาทแล้วครับ ยังไม่รวมค่าแรง+ค่าฝีมือ และที่สำคัญ ค่าความเสี่ยงเสียหายอีก  ใครได้ไปโชคดีสุดๆ   :drool: :drool: :drool: ที่พี่เค้ายอมขาย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 19:28:10 น. โดย ขวัญ »

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 19:26:16 น. »
วง มุจลินท์  ที่มีเพลง    " เลิกให้ได้  "  ใช่ไหมครับ...สมัยนั้น ดังมาก ๆ ถ้าใช่...ยินดีมากครับ...ที่ได้รู้จักถึงแม้เพียงผ่านตัวหนังสือเล็ก ๆ แบบนี้..ท่านโชคดีมากๆครับ.ที่ได้ รู้จัก/สัมผัสกับบุคคลที่ได้กล่าวมาข้างต้น ประสบการณ์ด้าน เสียง.ไม่ธรรมดาแน่นอน.อีกทั้งเรื่องของความจริงใจ น้ำใจ ที่ท่านได้รับจากท่านดังกล่าวที่ถือได้ว่า เป็นผู้ใหญ่ซึ่งสมาชิกในนี้ให้เกียรติให้ความเคารพเสมอครับ.พูดถึง วงมุจลินท์. ไหงมานี่ได้...น๊อ..... ;D ;D ;D :thank1:
ก็คงมาได้ตามชื่อวงไง มุด จะ ริน แหวกไปไม่ได้ ก็มุดไปเอา เพื่อรินให้เพื่อนรักไง(ภาษาพาไปนะครับท่านเจ้าของวงอย่าถือสา แหะแหะ)

• **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 19:29:17 น. »
ใช่ครับ เพลง เลิกให้ได้  ครับชุดพวกผมเล่นชุดแรก ๆ ยังไม่ได้ออกอาราบั๊ม ก็วงแตกก่่อน เพราะมือกลองไปนอกครับ สมัยนั้น ดังพอสมควรครับวงนี้  เล่นคู่กับ วงพีเอ็มไฟร์ ดอนสอนระเบียบ วงชาตรี นราธิป วงรอเยลสไปร  และอีกหลาย ๆวง วงนี้ชื่อเสียงกินไปถึง จังหวัดพิษณุโลก ครับ  ผมเข้ามาอยู่ในปี 2521 ครับ มาในตำแหน่งเป่าทรัมโบน และต่อมาก็เป่าแซ็กโซโฟนครับ ต่อจากนั้นก็มาบวชอยู่ 6 เดือน สึกออกมา เข้ามาเล่นที่วงทรายแก้ว ที่แตกมาจากวงมุจลินท์ ครับ นักดนตรีวงมุจลินท์เดิมครับ มีตำแหน่งต่าง ๆ ดังนี้ครับ โดยเจ้า ป้อม เด็กนักเรียน โรงเรียนสุธีวิทยาคม พระพุทธบาทเล่นโซโล่บ้านอยู่สระบุรี  เจ้าตุ้ม ลพบุรี เล่น คอร์ด  เจ้าไฝ สระบุรีเล่น เบส เจ้าอิ๊ดเด็กในค่ายทหาร ศูนย์การทหารปืนใหญ่ เล่น คีย์บอร์ด เจ้าสมโภช เล่นเป่าแซ็ก เจ้า เจด็จ เด็กโคกลำพาน ลพบุรี เล่น ทรัมเป็ต ส่วนผม เป่าทรัมโบนครับ เจ้า เอ๋ ตีกลองครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 มีนาคม 2010, 19:31:58 น. โดย จ่ากอบลพบุรี »