ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวนี้จะโหลด Soundfont ได้ไหม ช่วยดูกันหน่อยครับ  (อ่าน 3452 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุวรรณภูมิ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • HL#5D2C658C / 5DE484B3 วิชัยคนธรรพ์
ตัวนี้จะโหลด Soundfont ได้ไหม ช่วยดูกันหน่อยครับ
« เมื่อ: วันที่ 1 มกราคม 2007, 19:00:45 น. »
http://www.overclockzone.com/pod/Year2006/1006creative%5Fxmod/IMG_0973_resize.jpg นั่นเอง ถ้าจะว่ากันจริงๆ แล้ว Xmod คืออะไรกันแน่ เกี่ยวข้องอะไรกับ X-Fi แล้วทำไมต้อง Xmod (เกี่ยวอะไรกับ Four-Mod .. เอ้าออกนอกเรื่องเฉย) อธิบายกันอย่างง่ายๆ Xmod คือซาวด์การ์ด External ตัวแรกจากตระกูล X-Fi ที่มีการเชื่อมต่อผ่าน USB port ซึ่งนั่นก็หมายความว่าไม่ใช่เฉพาะคอมพิวเตอร์โน้ตบุ๊คเท่านั้นที่สามารถใช้งานร่วมกับ Xmod ได้ (ต่อให้เป็นคอมพิวเตอร์จากดาวอังคาร หรือจากดาวไหนๆ ขอให้มี USB port เป็นพอ ใช้ Xmod ได้หมด .. พิมพ์เวอร์ไปป่ะเนี๊ย) แต่ยังสามารถใช้งานร่วมกับ PC หรือแม้แต่ Mac ได้เช่นกัน สรุปแบบรวบรัดที่สุดก็คือ " Xmod คือ USB ซาวด์การ์ดในตระกูล X-Fi "
[/
center]

Creative Xmod

Technical Specifications

Connectivity

· USB Mini-B
                  · Line Out - 3.5mm (1/8") Stereo jack
                  · Line In / Mic in - 3.5mm (1/8") Stereo jack
                  · Headphone Out - 3.5mm (1/8") Stereo jack

X-Fi Technology

· X-Fi Crystalizer
                  · X-Fi CMSS-3D Virtual
                  · X-Fi CMSS-3D Headphone

Earphone Specifications

· Frequency Range: 140 Hz - 20 KHz
                  · Sensitivity: 112 dB ± 3 dB (I/P Level:1 mW)
                  · Impedance: 32 ohm ± 15%
                  · Plug: 3.5 mm (1/8") stereo miniplug

Power Requirements (USB or AC Adapter)

· Supply Voltage : 5V +/- 5%
                  · Current : 1A
                  · Power : 1W

chollathee

• บุคคลทั่วไป
Re: ตัวนี้จะโหลด Soundfont ได้ไหม ช่วยดูกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 1 มกราคม 2007, 19:51:49 น. »
ไม่ได้ครับ เพราะมันไม่มี Software ใด ๆ ติดมาเลย

ลงไดรเวอร์ได้จากตัวของมันเองเท่านั้น Plug & Play

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
Re: ตัวนี้จะโหลด Soundfont ได้ไหม ช่วยดูกันหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 2 มกราคม 2007, 00:55:55 น. »
 ;D นั่นนะซิงงๆอยู่เหมือนกัน ขอบคุณเด้อครับ ;D
    ???ช่วงนี้ดูเงียบเหงาจังเลยสงกะสัยว่าไปเที่ยวฉลองปีใหม่กันหมดแล้ว ;D

nhong_seer

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 3 มกราคม 2007, 14:26:00 น. »
ไปลองมาแล้ว ไม่เห็นมีที่ให้ปรับอะไรเลย เ็ป็น P&P อย่างที่ว่ามาข้างต้น เสียบปุ้็ปXPรู้จักปั๊ป
เขาบอกว่าทำขึ้นมาเพื่อเพิ่มคุณภาพเสียงของMP3ที่มันถูกตัดทอนคุณภาพให้ใสปิ้ง ได้soundคุณภาพระดับ X-fi

ประวิทย์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 3 มกราคม 2007, 14:44:43 น. »
ถูกตัองครับ ;D ผมก็เคยอ่านเจอในวารสารคอมพิวเตอร์ มันจะเพิ่มคุณภาพของไฟล์เสียงให้ดีขึ้นใกล้เคียงกับต้นฉบับเดิมเช่น เรามีไฟล์เสียง
เป็น ซีดีออดิโอ แปลงไฟล์เป็น ไฟล์เสียงเอ็มพี3 แล้วเอาไฟล์เอ็มพี3 มาเปิดโดยมีเจ้าตัว Xmod ต่อพ่วงอยู่ ไฟล์เสียงจากเอ็มพี3 ที่ออกมาจะใกล้เคียงกับเสียงจากไฟล์ซีดีออดิโอ ;D

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 3 มกราคม 2007, 14:49:04 น. »
มันมี X-Fi Crystalizer ช่วยอ่ะคับ ถ้าตังค์เหลือก็น่าซื้อมาใช้ครับป๋ม