วงดนตรี,นักร้อง,แดนเซอร์ที่ใช้ eXtreme Karaoke > พูดคุยทั่วไปเรื่องวงดนตรี,นักร้อง,แดนเซอร์

ท่านสมาชิก มีวิธีบอกคนถือไมค์อย่างไรครับ

(1/3) > >>

พรางไทย มิวสิค:
แบบว่า คนถือไมค์พูดเป็นประธานบ้าง เป็นคนมีหน้ามีตาบ้าง
แต่ชอบถือไมค์ระดับอก ระดับอกจริงๆ แล้วจะมีลิ่วล้อมาบอกว่า
เร่งเสียงไมค์อีกหน่อยสิ ทั้งๆที่พิธีกร นักร้อง หรือคนอื่นที่ใช้
เขาพูดแล้วดังมาก จะมีวิธีบอกอย่างไรครับ
" ส่วนผมเคยบอกลิ่วล้อว่า ไปบอกให้ท่านยกไมค์ขึ้นมาใกล้ปากหน่อย "
หลายๆงานเข้ากลัวโดนดักตีหัวเหมือนกัน ฮ่าๆๆๆ

เรารัก สารคาม:
ปล่อยไปตามนั้นเลยครับผมๆไม่ปรับอะไรให้​ ถ้างานพิธีการ
เคยเจอมาเยอะเหมือนกัน
บางงานๆร้องเพลง​ บอกให้ปรับไมค์ให้เพราะๆปกติผมร้องเพราะกว่านี้นะ​วันนี้ทำไมเสียงไม่ดีเลยพุ้นนะ​ แต่พออีกคนขี้นมาร้อง​ บอกว่าปรับแบบนี้ล่ะ​ (ผมยังไม่ได้ปรับอะไรเลย)​ :57:

happiness:
 :84:  :84:  :84:

ลุงกานต์:
ถ้าหลวงพ่อเทศจะถือไมค์ระดับลิ้นปี่
ถ้าวัยรุ่นจะกำหัวไมค์

หนุ่มเมืองนคร (ไทย):

--- อ้างจาก: เรารัก สารคาม ที่ วันที่ 23 เมษายน  2019, 17:01:25 น. ---ปล่อยไปตามนั้นเลยครับผมๆไม่ปรับอะไรให้​ ถ้างานพิธีการ
เคยเจอมาเยอะเหมือนกัน
บางงานๆร้องเพลง​ บอกให้ปรับไมค์ให้เพราะๆปกติผมร้องเพราะกว่านี้นะ​วันนี้ทำไมเสียงไม่ดีเลยพุ้นนะ​ แต่พออีกคนขี้นมาร้อง​ บอกว่าปรับแบบนี้ล่ะ​ (ผมยังไม่ได้ปรับอะไรเลย)​ :57:

--- End quote ---
เพิ่นถือไมค์อยู่กะอกแล้วก้าบอกว่า ไมค์ไม่ดูดเสียงเลยนะ ง่าวแท้สูเอ้ย มัน บ่แม่นปลิงแม่นทากเด้อ จิไห่มันดูดจังได๋น้อ บาดเนี่ย :77:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version