เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

ขอคำแนะนำ เกี่ยวกับไมโครโฟนครับ

(1/2) > >>

krisuperb:
ตอนนี้เล็ง sm58 ไว้ตัวนึงแล้วครับ อยากทราบราคาตอนนี้ประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วรุ่น8700 พอใช้ได้มั๊ยครับเผื่อซื้อไว้สำรอง

แล้วก็อยากได้ไมค์ลอยไว้ซักชุด เอาที่พอใช้ได้ ไม่ต้องดีมาก ราคาไม่เกิน 5000 ไม่ทราบพอมีมั๊ยครับ

ขอบคุณมากครับ :em06:

วี บุญนิยม:

--- อ้างจาก: krisuperb ที่ วันที่ 13 มกราคม  2009, 14:08:07 น. ---แล้วก็อยากได้ไมค์ลอยไว้ซักชุด เอาที่พอใช้ได้ ไม่ต้องดีมาก ราคาไม่เกิน 5000 ไม่ทราบพอมีมั๊ยครับ

--- End quote ---

ลองดูที่นี่ ประกอบการตัดสินใจครับ.

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=7433.msg126155#new

krisuperb:
ขอบคุณครับ อยากถามเพิ่มอีกนิดครับ ว่า เครื่อง MBOX นี่น่าใช้มั๊ยครับ และการใช้งานง่ายและสะดวกกว่าคอมเยอะมั๊ย

เพราะจะให้พ่อใช้ ถ้าเป็นคอม ท่านคงใช้ไม่เป็นแน่ แต่เห็นราคา mbox แล้ว ซื้อคอมได้สบายๆเหมือนกัน เลยอยากทราบว่าคุ้มมั๊ยถ้าจะเล่น

วี บุญนิยม:

--- อ้างจาก: krisuperb ที่ วันที่ 13 มกราคม  2009, 14:33:24 น. ---ขอบคุณครับ อยากถามเพิ่มอีกนิดครับ ว่า เครื่อง MBOX นี่น่าใช้มั๊ยครับ และการใช้งานง่ายและสะดวกกว่าคอมเยอะมั๊ย

เพราะจะให้พ่อใช้ ถ้าเป็นคอม ท่านคงใช้ไม่เป็นแน่ แต่เห็นราคา mbox แล้ว ซื้อคอมได้สบายๆเหมือนกัน เลยอยากทราบว่าคุ้มมั๊ยถ้าจะเล่น

--- End quote ---

ไม่เคยใช้นะครับ แต่ส่วนตัวผมคิดว่า คอมฯ ใช้งานได้หลากหลายกว่าครับ
ไม่พอใจโปรแกรมนี้ก็เปลี่ยนเป็นโปรแกรมอื่นได้ และมีอะไรให้เล่นเยอะ
มีทั้งที่ขายและที่แจกฟรีให้เลือกตามความต้องการของแต่ละท่านครับ.

natthaset:
SM58 แท้ เสียงจะดีมากครับ โดยเฉพาะเสียงร้อง :em01:
น่าจะดีกว่า 8700 ครับ (นอกจากจะไปเจอของปลอม)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version