เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

ขอปรึกษาการใช้งานคาราโอเกะที่บ้านครับ

<< < (2/3) > >>

E24WSO:

--- อ้างจาก: Amorn Pattaya ที่ วันที่ 12 มีนาคม  2019, 14:51:57 น. ---แหมถ้าอยู่เขต พัทยา สัตหีบ ศรีราชา จะไปทำให้ถึงบ้านเลยครับ.... :95:

--- End quote ---

เพียงแวะมาชม ก็นิยมอยู่ในใจครับ  :30:

:thank1:

SamartZ:
2) เสียงเพลงออกทั้งที่ตัวโน้ตบุค และลำโพงใหญ่เลยครับ ตรงนี้ต้องตั้งค่าอะไร เสียงจึงจะออกไปที่มิกเซอร์อย่างเดียว ไม่ออกลำโพงโน้ตบุค
3) เพลง XMKL บางเพลง เสียงกีต้าร์ออกที่โน้ตบุค แต่ไม่ออกที่ลำโพงครับ

ผมเคยเจอปัญหานี้ครับ
ผมใช้ SoundFont 2 ตัว ใช้โปรแกรม Extreme บนโน๊ตบุ๊ค ซึ่งปกติผมจะใช้กับ External SoundCard ของ Creative ก็ไม่มีปัญหาอะไร
จนกระทั่งวันนึง ลองต่อผ่านช่องหูฟังของโน๊ตบุ๊คโดยตรง เสียงของ SoundFont ทั้ง 2 ตัวก็ยังออกครบปกติ
หลังจากนั้นเปลี่ยนไปใช้ External SoundCard เหมือนเดิม

* เสียงของ SoundFont ตัวที่ 1 ออกไปที่ External SoundCard ปกติ
* เสียงของ SoundFont ตัวที่ 2 ออกทีลำโพงของโน๊ตบุ๊ค ปัญหาเหมือนกับว่าโปรแกรมรีเซ็ต SoundFont ให้ไม่ครบ

วิธีแก้ไข ลบ SoundFont ทั้ง 2 ตัวออก Restart โปรแกรม แล้วโหลด SoundFont ทั้ง 2 ตัวใหม่ ตั้งค่าใหม่

ท่านอยู่แถวไหนเหรอครับ  :95:

E24WSO:

--- อ้างจาก: SamartZ ที่ วันที่ 12 มีนาคม  2019, 15:31:34 น. ---* เสียงของ SoundFont ตัวที่ 1 ออกไปที่ External SoundCard ปกติ
* เสียงของ SoundFont ตัวที่ 2 ออกทีลำโพงของโน๊ตบุ๊ค ปัญหาเหมือนกับว่าโปรแกรมรีเซ็ต SoundFont ให้ไม่ครบ

วิธีแก้ไข ลบ SoundFont ทั้ง 2 ตัวออก Restart โปรแกรม แล้วโหลด SoundFont ทั้ง 2 ตัวใหม่ ตั้งค่าใหม่

ท่านอยู่แถวไหนเหรอครับ  :95:

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองปรับบ้าง ผมอยู่แถวบางบัวทองครับ

:30:

sps:
ผมเคยเจออาการแบบนี้ครับ NB บางตัว ต้องเสียบสายเสียงก่อน แล้วค่อยเข้าโปรแกรม Extreme ถ้าเสียบสายทีหลังมันจะออกทั้งสองอย่าง(แบ่งกันออก) ต้องออกจากโปรแกรมแล้วเข้าใหม่  ลองดูนะครับ

E24WSO:

--- อ้างจาก: sps ที่ วันที่ 12 มีนาคม  2019, 16:00:22 น. ---ผมเคยเจออาการแบบนี้ครับ NB บางตัว ต้องเสียบสายเสียงก่อน แล้วค่อยเข้าโปรแกรม Extreme ถ้าเสียบสายทีหลังมันจะออกทั้งสองอย่าง(แบ่งกันออก) ต้องออกจากโปรแกรมแล้วเข้าใหม่  ลองดูนะครับ

อืมม...เป็นไปได้ครับ เพราะก่อนที่ผมจะเสียบแจ็ค 3.5 เข้าโน้ตบุค ผมทดสอบกับ iPhone ก่อน โดยเปิดจาก youtube แล้วจึงเด็ดออก เสียบเข้าโน้ตบุคแทน แต่ก็เป็นแค่บางเพลงนะ (อาจเป็นที่ผมไม่ได้เล่นไฟล์ xmk เพียว ๆ ก็มี emk สลับบ้างน่ะครับ

:thank1:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version