เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

เรื่่องของตู้ลำโพง

(1/1)

เรารัก สารคาม:
ระหว่างวัสดุ  3 อย่างที่ใช้ทำตู้ลำโพง
อย่างใหนให้เสียงออกมาดี หรือเพราะกว่ากันครับ
1 ไม้อัด
2 ABS
3 อลูมิเนียม

:thank1:

มานพ:

ผมชอบตู้นี้ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk

เรารัก สารคาม:

ผมชอบตู้นี้ครับ

Sent from my iPhone using Tapatalk
[/quote]

วันนี้เล่นเชลซี

:84:

spyrogira:

--- อ้างจาก: เรารัก สารคาม ที่ วันที่ 31 มีนาคม  2019, 12:11:37 น. ---ระหว่างวัสดุ  3 อย่างที่ใช้ทำตู้ลำโพง
อย่างใหนให้เสียงออกมาดี หรือเพราะกว่ากันครับ
1 ไม้อัด
2 ABS
3 อลูมิเนียม

:thank1:

--- End quote ---
ไม้อัดจะให้ความเป็นอคูสติคได้มากกว่า ไม่ต้องแดมป์เยอะ ... ส่วนอย่างอื่น ต้องดูวัสดุที่ให้แดมป์ด้วยครับ ..  :95:

สุระชาติ:
 :95: :95: :95: :thank1:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version