เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

ขออนุญาตแนะนำ CARAT USB DAC ครับ

<< < (4/4)

chollathee:

--- อ้างจาก: tuntaw ที่ วันที่ 20 มิถุนายน  2008, 16:05:16 น. ---ผมใช้ super pro 707 
ชอบเล่นใน mode VSTi   โดยใช้ ** note book.  sony 1.66/ram 2 Gb  **
1.เล่นเพลงที่เป็น VDO ใน mode VSTi ใน xtreme v.2 หรือ v.3 มีภาพ แต่ไม่มีเสียง ส่วนใน mode SF2 หรือ on board  มีทั้งภาพ มีทั้งเสียง 
2.เล่นเพลงที่เป็น midi  ใน mode VSTi ใน xtreme v.2 หรือ v.3 เล่นได้ แต่กระตุก ทุก 1-2 นาที
  ** ท่านใดมีปัญหาเหมือนผมไหมครับ ขอขอบคุณล่วงหน้า ช่วยหาวิธีแก้ไขให้ด้วย แล้ว ถ้า ใช้ CARAT USB DAC จะพบปัญหาเหล่านี้ ไหมครับ

--- End quote ---

Sound on board เล่นแล้วเกิดอาการที่ว่านี้มั้ยครับ...

1. ปัญหาอาจจะเกิดจากไม่ได้ตั้งค่า Default Audio Device ทั้งใน Control Panel และ Xtreme Karaoke ให้ใช้ C-Media USB ... (Super Pro 707 นั่นแหละครับ)
2. อาจเป็นได้ไปว่า VST Hose (Sonar) ดึงเสียงจาก Harddisk ของ Notebook มาไม่ทัน (เพราะความเร็วมันแค่ 4200RPM หรือ 5400RPM รุ่นใหม่)

ยังไงลองเช็คกับ Sound อื่นดูก่อนนะครับ...

chollathee:

--- อ้างจาก: มานพ ที่ วันที่ 29 มิถุนายน  2008, 16:28:25 น. ---ขอบคุณครับเผื่อพรุ่งนี้ถ้าว่างเดี๋ยวบุกถึงร้านเลย
เอามาต่อกับ ipod + in ars ซะหน่อย

เอ่อ...เอาเข้ามาลองที่ Studio 423 หน่อยก็ดีนะ

discoveryhifi:

--- อ้างจาก: มานพ ที่ วันที่ 29 มิถุนายน  2008, 16:28:25 น. ---ขอบคุณครับเผื่อพรุ่งนี้ถ้าว่างเดี๋ยวบุกถึงร้านเลย
เอามาต่อกับ ipod + in ars ซะหน่อย

ยินดีต้อนรับเสมอครับ.... ;D

discoveryhifi:

--- อ้างจาก: อ๊อด ลำพูน ที่ วันที่ 29 มิถุนายน  2008, 15:45:56 น. ---ขอทราบราคาด้วยครับ หลังไมค์ครับ

ส่งราคาให้แล้วครับ...  ;D

tuntaw:

--- อ้างจาก: หนุ่มเมืองน่าน ที่ วันที่ 29 มิถุนายน  2008, 16:22:36 น. ---Sound on board เล่นแล้วเกิดอาการที่ว่านี้มั้ยครับ...
1. ปัญหาอาจจะเกิดจากไม่ได้ตั้งค่า Default Audio Device ทั้งใน Control Panel และ Xtreme Karaoke ให้ใช้ C-Media USB ... (Super Pro 707 นั่นแหละครับ)
2. อาจเป็นได้ไปว่า VST Hose (Sonar) ดึงเสียงจาก Harddisk ของ Notebook มาไม่ทัน (เพราะความเร็วมันแค่ 4200RPM หรือ 5400RPM รุ่นใหม่)

ยังไงลองเช็คกับ Sound อื่นดูก่อนนะครับ...

ท่านหนุ่มฯ ครับ
1.ผมทราบปัญหาแล้วครับ อยู่ที่ sound on board ของ vaio[sigmatel]  เล่นกับ acer[realteck] มีเสียงออกมา ดีกว่า SBMX  มากเลย คุ้มค่า คุมราคา ครับ[เสียดายไม่มี EQ ในตัว เพราะบางคนไม่ชอบฟัง flat]
2.ยังไม่หายกระตุก ครับ ว่าจะลองเปลี่ยน VST ดูก่อนครับ
3.ท่านหนุ่มฯ พอมีเวลา ทำ adapter ของ Super Pro 707 ไหมครับ ผมอยากรบกวนทำให้ผมด้วยครับ ส่วนราคา+ค่าส่ง+ค่าแท็กซี่ ขาไปส่งและขากลับ+อื่นๆ แจ้งผมทางหลัง post ได้นะครับ จะส่งไปให้ก่อนเลยครับ
    ขอขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version