เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงในบ้าน (Home Used/High Fidelity )

รบกวนสอบถามพี่ๆ ผมจะใช้ไมโครโฟนต่อกับคอม จะต้องใช้อะไรบ้างครับ

<< < (2/2)

พี่ตุ้ม:
ช่องเสียบไมค์จะเป็นแบบบาลานซ์  คือมีสามตอน  ผมเคยใช้หูฟังแบบรุ่นเก่าที่มีไมค์ติดมาด้วยร้อง  เสียงยังกะครูเอื้อเลยละครับ  อ้อ แล้วระวังโดนไฟดูดด้วยนะครับ  ผมโดนซะจนโรคไส้เลื่อนหายไปแล้วละครับ ;D

chollathee:
รูปที่ 2 ของพี่ยอดใช้ไม่ได้นะครับ (ทางเทคนิค)

เพราะบางบอร์ดใช้ขา Ring ในการจ่ายไฟให้ Condensing Headset Microphone

และ Mic In ของ Sound Card ทั่ว ๆ ไป ไม่รองรับการเชื่อมสัญญาณแบบ Balance ครับ

แต่หากเป็น Mini Stereo Plug ที่ไม่ได้ต่อขา Ring ไว้ ก็ไม่เป็นไหรครับ

somjainuk74:
เสริมนิดหนึ่ง ถ้าทำสำเร็จแล้ว ถ้าเอามาร้องกับพื้นดิน และไม่ได้ใส่รองเท้า
ควรต่อสายดินไว้ด้วยนะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version