ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่านผู้รู้ครับ มิกซ์ MIDAS Venice 240 เอามาเล่นคาราฯ หรือดนตรีสด เหมาะไหมครับ  (อ่าน 3994 ครั้ง)

ออฟไลน์ รัฐภูมิ(PK-MUSIC)

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • HL#7C12B2A8 ซื้อจากท่าน x-men

ว่าจะหามาใช้กับคาราโอเกะ หรือเล่นสดวงเล็กๆ เป็นไงบ้างครับ   จะเวิร์คไหมครับ

ออฟไลน์ PARAGON MUSIC

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7F8DB949   ( MP 25/8/57)
ผมว่าเล่นสดใด้อยู่ครับ แต่ถ้าคาราโอเกะmixมันใหญ่ไปหน่อย ขนลำบาก
ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
รอท่านอื่นต่อครับ

ออนไลน์ เรารัก สารคาม

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#5DE2DA8A ครูภูม 7E8C2862
เล่นสด 24 ch น่าจะเหลือเฟือ ส่วนเคาราโอเกะ ถ้าไม่แยกไลน์ ผมว่าเกินความจำเป็น
หรือถ้าจะเอาตัวนี้ไปเล่นแยกไลน์ ไปเล่นตัวอื่นจ่าจะดีกว่านะครับ :88:

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
มิกซ์รุ่นนี้เสียงดีมาก...

ถ้าชอบและเงินเหลือและไม่คิดจะมอง ดิจิทัล ถือว่าเล่นได้ ...

ออฟไลน์ supet

• ระดับ 3
  • *
  • #4DE72CF1 (ลูกทุ่งสมใจนึก)
เล่นสด...โอเลยครับ...แต่คาราโอเกะ...ใหญ่เกินความจำเป็น...แต่นั่นก็ขึ้นอยู่กับคนชอบมิกส์รุ่นนี้เป็นการส่วนตัว....จงเลือกสิ่งที่ตนเองชอบ  จะมีความสุขกับ
ของสิ่งนั่น  ไม่ว่าใหญ่หรือเล็ก  แพงหรือถูก....

ออฟไลน์ รัฐภูมิ(PK-MUSIC)

• ระดับ 4
  • *
  • HL#7C12B2A8 ซื้อจากท่าน x-men
ขอบคุณทุกความเห็นครับ...ขอบคุณทุกท่านครับ  เป็นประโยชน์ต่อการตัดสินใจของผมอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ pijarn

• กำเนิดใหม่
  • *
  • 46C676ED (MP)
ขออนุญาติแจมกระทู้ด้วยครับ ดู Mix ไว้สองตัว
1. Soundcraft Signature 12 MTK
2. Mackie Pro FX 16 V2
ใช้ร้องคาราโอเกะอย่างเดียว ส่วนใหญ่เป็นเพลงสากลยุค 60,70
ตัวไหนเหมาะกับเพลงแบบนี้ครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบพระคุณครับ  :thank1:

ออฟไลน์ tuolek

• ระดับ 5
  • *
  • 4F0D78F8 จากครูภูมิ
เล่นคารา ลองมองดูตัวที่มีอินเตอร์เฟค ก่อนครับตอบสนองความต้องการของเราได้มาก ส่วนเล่นสดได้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ pijarn

• กำเนิดใหม่
  • *
  • 46C676ED (MP)
ขอบคุณ คุณ tuolek มากครับ ถ้าเช่นนั้นผมคงต้องเลือก Soundcraft