ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > คู่มือการใช้งานและคำถามที่พบบ่อย ๆ (FAQ)

การเชื่อมต่อ notebook เข้ากับ android เพื่อใช้ remote โดยไม่ใช้ wifi router (E22NP)

(1/2) > >>

มานพ:
เราสามารถเชื่อมต่อโดยผ่าน wifi ได้โดยเปิด personal hotspot

ที่ android ตั้งค่าประมาณนี้

ที่ notebook คลิ๊กไปที่มุมล่างขวา เพื่อเปิดหน้าต่างการเชื่อมต่อ จะเห็น AndroidAP หรือชื่ออะไรก็แล้วแต่

คลิ๊กเพื่อเชื่อมต่อ ระบบจะให้ป้อน password ตามที่ปรากฏบน android

เปิดโปรแกรม extreme ทำตามภาพ

จำเลข IP Address นี้ไว้เพื่อนำไปใช้ป้อนใน IPAD หรือ Android

การตั้งค่าหน้าจอ Net Remote Server สามารถกำหนดผู้ใช้ได้หลายคนสิทธิ์การใช้งานแตกต่างกัน

หน้าจอ Login บนTablet

ในส่วน IOS ก็ทำคล้ายๆ กัน แต่ต้องรอ Client ที่รองรับ IOS

ข้อจำกัดคือต้องอยู่ในระยะที่ tablet ส่งสัญญาณ wifi ถึง notebook
สู้ใช้ router ไม่ได้

ปล. อย่าลืมปิด firewall ฝั่ง windows port tcp 1111

เด็กชายเคยโสด:
ผมใช้วิธีนี้ตลอดครับ ใช้ทรูซุปเกอร์ 4g. ราคา290บาทกระจาย hotspot

ขอบคุณแอดมินที่นำความรู้มาแบ่งปันสมาชิกครับ

นพ สุพรรณ:
ใช้มาตั้งแต่แรก รวมถึงตั้งแต่เริ่มใช้ x air

แต่ก็ ดีแล้วครับที่ทำขั้นตอนบอกเพราะบางคนอาจไม่รู้

Player:
ผมสร้าง Wifi Hotsport สร้างจาก Notebook

prathankit:
ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version