ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > คู่มือการใช้งานและคำถามที่พบบ่อย ๆ (FAQ)

ครูภูม วิธีบันทึกเสียงใน eXtreme Karaoke

<< < (3/11) > >>

khiawchaum:
ขอถาม 2 ข้อครับ
1. หากผมเพิ่มไลน์กีต้าร์ในมิกซ์ด้วย คือเล่นพร้อมกัน เวลาที่เราบันทึกก็จะมีเสียงมาด้วยใช่ไหมครับ
2. หากใช้โน๊ตบุ๊ค สามารถบันทึกเสียงร้อง เสียงกีต้าร์ได้ไหมครับ เพราะไม่มี Line in
 :thank1:

วสันต์:
 :thank1: :thank1:

พี่เณร:

--- อ้างจาก: khiawchaum ที่ วันที่  3 กันยายน  2017, 23:24:19 น. ---ขอถาม 2 ข้อครับ
1. หากผมเพิ่มไลน์กีต้าร์ในมิกซ์ด้วย คือเล่นพร้อมกัน เวลาที่เราบันทึกก็จะมีเสียงมาด้วยใช่ไหมครับ
2. หากใช้โน๊ตบุ๊ค สามารถบันทึกเสียงร้อง เสียงกีต้าร์ได้ไหมครับ เพราะไม่มี Line in
 :thank1:

--- End quote ---

เสียงทุกเสียงที่เข้ามิ๊กก็จะบันทึกได้หมดครับ
โน๊ตบุ๊คใช้วิธีนี้ไม่ได้ครับต้องใช้ซาวด์Usb

ขวัญ:

--- อ้างจาก: พี่เณร ที่ วันที่  4 กันยายน  2017, 07:37:47 น. ---เสียงทุกเสียงที่เข้ามิ๊กก็จะบันทึกได้หมดครับ
โน๊ตบุ๊คใช้วิธีนี้ไม่ได้ครับต้องใช้ซาวด์Usb

ผมเสียบเข้า ออนบอร์ด  Notebook  แบบนี้มาตลอดครับพี่

khiawchaum:

--- อ้างจาก: ขวัญ ที่ วันที่  4 กันยายน  2017, 08:00:17 น. ---

ผมเสียบเข้า ออนบอร์ด  Notebook  แบบนี้มาตลอดครับพี่

ขอบคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version