ถามตอบปัญหาด้านโปรแกรม Karaoke > คู่มือการใช้งานและคำถามที่พบบ่อย ๆ (FAQ)

ครูภูม วิธีบันทึกเสียงใน eXtreme Karaoke

<< < (10/11) > >>

khiawchaum:
ขออนุญาตลงรูปให้ดู สำหรับคนที่ใช้โน๊ตบุ๊คนะครับ ส่วนวิธีการบันทึก เหมือนที่ครูภูมิแนะนำครับ

khiawchaum:

--- อ้างจาก: ครูภูม ที่ วันที่  7 กันยายน  2017, 10:50:43 น. ---ท่านทำตามบทความนี้ บันทึกเสียงให้สมาชิกฟังได้ยินกับหู ได้ดูกับตา
ถือว่าผ่านครับ ให้ 10 เต็ม

:88: ถ้าจะทำเพลงไว้ฟังเล่น ๆ ตัดไลน์กีตาร์ แล้วเล่นด้วยฝีมือตนเอง ก็บันทึกได้ด้วย eXtreme
หรือจะตัดไลน์ Sax แล้วเล่นด้วยฝีมือตนเอง  ก็บันทึกได้ด้วย eXtreme

:thumbup: :wink:

--- End quote ---

ครับผม คลิปนี้กว่าจะบันทึกเสียงร้องและกีต้าร์ได้ เล่นเป็น 10 รอบละครับ มีหลุดตลอด  :D
เผื่องานไหนเจอนักร้องเสียงดีๆ จะได้บันทึกไว้ล่ะครับ  :thank1:

point music:
เพลงที่บันทึกเครืองเก็บใว้ตรงไหนครับ  หาไม่เจอ

มานพ:

--- อ้างจาก: khiawchaum ที่ วันที่  7 กันยายน  2017, 17:09:27 น. ---ขออนุญาตลงรูปให้ดู สำหรับคนที่ใช้โน๊ตบุ๊คนะครับ ส่วนวิธีการบันทึก เหมือนที่ครูภูมิแนะนำครับ

สายรูไมค์ สั่ง พ พล ใหม่เถอะคร๊าบบบ  :cool:

ปานชนกมิวสิค:

--- อ้างจาก: point music ที่ วันที่ 30 กันยายน  2017, 17:13:08 น. ---เพลงที่บันทึกเครืองเก็บใว้ตรงไหนครับ  หาไม่เจอ

โฟลเดอร์ Records ของโปรแกรม ลองหาดู ครับ..
ผิดถูก ขออภัย ครับ
 :thank1:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version