ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท้านผู้รู้ โปรแกรม extreme สามารถย่อหน้าจอให้เหลือครึ่งเดียวได้ไหมครับ  (อ่าน 6903 ครั้ง)

ออฟไลน์ มีนบุรี

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#NO.8D011125 ท่านนิมิตใหม่
ถามท้านผู้รู้ โปรแกรม xtreme สามารถย่อหน้าจอให้เหลือครึ่งเดียวได้ไหมครับ
หรือย่อหน้าจอหลักให้มีขนาดเท่าที่เราต้องการได้ไหม 
เพราะบางทีเล่นอยู่ต้องการหางานอื่นไปด้วย ไม่อยากยุบหน้าต่างหายไปเลย
ถ้าไม่มี จะสามารถพัฒนาได้หรือไม่    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
 :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ ขอชอลอ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
เอาไปเล่นบน VM ครับ
แล้วย่อหน้าจอ VM

เหอๆๆ

ว่าแต่ว่า  ใช้ Alt+Tab ไม่สะดวกเหรอครับ

:cheer: :cheer: :cheer:

• ระดับ 3
  • *
  • HL#NO.8D011125 ท่านนิมิตใหม่

เอาไปเล่นบน VM ครับ
แล้วย่อหน้าจอ VM
เหอๆๆ
ว่าแต่ว่า  ใช้ Alt+Tab ไม่สะดวกเหรอครับ

เรื่อง vm ไม่มีความรู้เลยครับ คือ อยากหางาน อย่างอืนไปด้วยเห็นคาราโอเกะเรา แบบเต็มไปด้วยครับ

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
งั้นต่อมันสองจอ ให้ xtreme ไปจอหนึ่ง อีกจอทำงาน

• ระดับ 3
  • *
งั้นต่อมันสองจอ ให้ xtreme ไปจอหนึ่ง อีกจอทำงาน

ถ้าทำแบบนั้นแล้วจะเล่น xtreme แบบสองจอยังไงครับ
 :beer: :beer:

• คณะก่อการ
  • HLno. 96E63ADF / 8D001112 (xmen)
อ่อ มิน่าล่ะ

สรุปว่า ท่านยังไม่เคยใช้แบบสองจอใช่รึเปล่าครับ

ลองใช้แบบสองจอครับ    ลองค้นหากระทู้เก่าๆในเว็บดูครับ

เนื้อร้อง วิดีโอ คอร์ด  ไปออกที่จอสอง

จอเราจะนั่งเล่นเว็บไปด้วย คีย์เพลงไปด้วยก็ได้ครับ

:cheer: :cheer:

ออฟไลน์ สมหวังsvs

• ระดับ 4
  • *
  • 7664DACF/8FE6CE58 อไก่ 129734AA 70952D8D น้ายอด
น่าสนใจฅรับบางทีก๊อยากทำอื่นอย่างว่าครับ

• ระดับ 3
  • *

อ่อ มิน่าล่ะ
สรุปว่า ท่านยังไม่เคยใช้แบบสองจอใช่รึเปล่าครับ
ลองใช้แบบสองจอครับ    ลองค้นหากระทู้เก่าๆในเว็บดูครับ
เนื้อร้อง วิดีโอ คอร์ด  ไปออกที่จอสอง
จอเราจะนั่งเล่นเว็บไปด้วย คีย์เพลงไปด้วยก็ได้ครับ
 :cheer: :cheer:

ก็เคยเล่นสองจออยู่ครับ แต่พอไปงานยิ่งงานโรงเรียนมีการแสดงเยอะๆมีคนเอาไฟล์เพลงหรือวีดีโอมาให้เปิดเพียบ 
ก็เลยคิดว่าถ้าย่อโปรแกรมจอ 1 ให้เหลือสักครึ่ง แล้วเปิดหางานอีกครึ่งไปด้วยคงดีครับ
(คาวมคิดส่วนตัวอะครับ ถ้าได้ไม่ได้ยังไงต้องขอโทษด้วยครับ ท่านอืนอาจไม่จำเป็น หรือใช้วิธีอื่นแนะนำได้ครับ)

• คณะก่อการ
ก็เล่นแบบสองจอไงครับ

จอแรกเราจะทำอะไรก็ได้
เล่นเฟสบุคไปด้วย ทำงานอื่นไปด้วย  ก็ได้ครับ
เพราะเนื้อร้องมันอยู่จอที่สอง
เวลาเรากด Alt+tab  โปรแกรมอื่นๆ ที่เราเรียกขึ้นมา มันทำงานที่จอหนึ่งครับ

แล้วยิ่งถ้าเป็น Windows 7  สมมุติ  ตอนนี้  เราทำงานโปรแกรมอื่นอยู่
แค่เลื่อนเมาส์มาที่ taskbar ที่เป็น icon ของ xtreme
เราก็จะเห็นเลยว่า ภาพ ณ ปัจจุบันของ xtreme เป็นยังไง     เป็นภาพ thumbnail เล็กๆ สดๆ อ่ะครับ

ลองดูนะครับ

ผมเองยังเคยปล่อยเมดเลย์ยาวๆ
แล้วมานั่งแชทเฟสบุค เปิดเว็บนู่นเว็บนี่ไปด้วยเลยครับ

• ระดับ 3
  • *
ก็เล่นแบบสองจอไงครับ

จอแรกเราจะทำอะไรก็ได้
เล่นเฟสบุคไปด้วย ทำงานอื่นไปด้วย  ก็ได้ครับ
เพราะเนื้อร้องมันอยู่จอที่สอง
เวลาเรากด Alt+tab  โปรแกรมอื่นๆ ที่เราเรียกขึ้นมา มันทำงานที่จอหนึ่งครับ

แล้วยิ่งถ้าเป็น Windows 7  สมมุติ  ตอนนี้  เราทำงานโปรแกรมอื่นอยู่
แค่เลื่อนเมาส์มาที่ taskbar ที่เป็น icon ของ xtreme
เราก็จะเห็นเลยว่า ภาพ ณ ปัจจุบันของ xtreme เป็นยังไง     เป็นภาพ thumbnail เล็กๆ สดๆ อ่ะครับ

ลองดูนะครับ

ผมเองยังเคยปล่อยเมดเลย์ยาวๆ
แล้วมานั่งแชทเฟสบุค เปิดเว็บนู่นเว็บนี่ไปด้วยเลยครับ

:beer: :beer: