ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าลงโปรแกรม window ใหม่เพราะโปรแกรมมีปัญหาแต่ H/D ปรกติไม่มีปัญหาจะเป็นอะไรหรือ  (อ่าน 2311 ครั้ง)

chchairin

• บุคคลทั่วไป
  อยากถามว่าถ้าโปรแกรม Window ที่ใช้เล่นโปรแกรม Extreme อยู่ในแปจจุบันเกิดมีปัญหาต้องลงโปรแกรม Window ใหม่ แต่ H/D ปรกติ ไม่มีปัญหาอะไร  และลงโปรแกรม Window แบบเดิม โดย Shave ข้อมูลต่างๆไว้รวมทั้งโปรแกรม Extreme จะมีผลกับโปรแกรม Extreme หรือไม่ อย่างไร ขอบคุณมากครับ

chollathee

ถ้าลงที่ไดรฝ์อื่นที่ไม่ใช่ไดรฝ์ที่ลง Windows

และระหว่างที่ลงใหม่นั้น ไม่ได้ไปแก้ไขหรือเปลี่ยนแปลง Partition ที่มีอยู่ หรือเปลี่ยนแปลงฮาร์ดแวร์ใด ๆ เลย

หลังจากลง Windows เสร็จแล้ว ก็ลงโปรแกรมไว้ที่เดิมได้เลยครับ ไม่เสียสิทธิ์

แต่...ถ้าเป็นกังวล และไม่สะดวก แนะนำให้ใช้ Xtreme Karaoke v2.0 Hardlock ดีกว่าครับ

surasangKorat

;)ถึงมี แค่ 1 patition หรือมีแค่ไดฟ์ C: ในเครื่อง ก็สามารถเก็บ license เดิมไว้ได้ครับ
โดย หาแผ่นวินโดว์ sp/2 เดิมๆนะครับ ติดตั้ง โดยเลือก ที่จะ ไม่ลบ patition และไม่ฟอแมท
ฮาร์ด ดิกส์ แค่ลบ Folder windows ก็พอ น่าจะ OK นะคับ (ผมยังไม่เคยลอง) แต่น่า..นะ
 ..เอ่อ!! ท่าน C-CEWว่าไงครับ.. อยากขอความเห็นอีกครั้ง :-X :-[ :P

chollathee

;)ถึงมี แค่ 1 patition หรือมีแค่ไดฟ์ C: ในเครื่อง ก็สามารถเก็บ license เดิมไว้ได้ครับ
โดย หาแผ่นวินโดว์ sp/2 เดิมๆนะครับ ติดตั้ง โดยเลือก ที่จะ ไม่ลบ patition และไม่ฟอแมท
ฮาร์ด ดิกส์ แค่ลบ Folder windows ก็พอ น่าจะ OK นะคับ (ผมยังไม่เคยลอง) แต่น่า..นะ
 ..เอ่อ!! ท่าน C-CEWว่าไงครับ.. อยากขอความเห็นอีกครั้ง :-X :-[ :P

ตอบได้ว่า...ไม่แน่ใจครับ...ไม่เคยลอง ;D