ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้วิธีการแยกไลน์ Extrreme นะครับ มีวิธีบอกไหมทำแล้วแยกไม่ได้นะครับ มือใหม่แยกไลน์  (อ่าน 2779 ครั้ง)

frame007

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้วิธีการแยกไลน์ Extrreme นะครับ มีวิธีบอกไหมทำแล้วแยกไม่ได้นะครับ มือใหม่แยกไลน์

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
พื้นฐานการแยกไลน์มีดังต่อไปนี้ครับ
1. ท่านต้องคิดก่อนว่าท่่านจะแยกอะไรบ้าง กี่ไลน์
2. ซาวน์การ์ด ที่ท่านใช้

แค่นี้สมาชิกก็สามารถให้คำตอบท่านได้ไม่มีที่สิ้นสุด

somjainuk74

พื้นฐานการแยกไลน์มีดังต่อไปนี้ครับ
1. ท่านต้องคิดก่อนว่าท่่านจะแยกอะไรบ้าง กี่ไลน์
2. ซาวน์การ์ด ที่ท่านใช้

แค่นี้สมาชิกก็สามารถให้คำตอบท่านได้ไม่มีที่สิ้นสุด
ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
ได้แน่นอน ครับผม ท่านจะแยกกี่ไลน์ Xtreme HardLock จัดให้
อย่างท่านต้องการ แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้นก็อาจจะขึ้นอยู่กับ
ปัญหาการตั้งค่าในโปรแกรม แล้วก็ตัววินส์โดวส์
นี่แหล่ะ ครับ รวมถึงฮาร์ดแวร์ อุปกรณ์
ของเรา ซาว์ดการ์ด ออกกี่ช่อง เข้ามิกซ์ กี่ไลน์
 ลองหาข้อมูล ในบอร์ดนี้ดู หรืถามพี่ๆทีมงาน ดูครับ
ตอนแรกผมก็เจอปัญหาเหมือนท่าน ครับ....
ตอนนี้แยกได้เข้าที่เข้าทางแล้ว เอาธรรมดาก่อน
แยก 6 ไลน์ ซาว์ด 3 ใบ กระเดื่อง > เบส > สแนร์ > cowbel > Instrument L-R
2 ไลน์ (ดนตรีรวม)
         เอาใจช่วย ครับผม...ลองดูครับ รายงานผลด้วยเด้อ

ออฟไลน์ สุระชาติ

• *
  • 7485360D,9660E447,5D12658A(เด็กชายเคยโสด)
เอาใจช่วยและให้กำลังใจครับ

frame007

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆ นะครับพี่ๆ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆ นะครับพี่ๆ

ยังไม่ได้ตอบคำถามเลยครับ
ท่านจะแยกกี่ไลน์ มิกส์ท่านมีกี่ไลน์
อย่าเพิ่งไป

ลืมไปครับ เมื่อแยกแล้วอย่าลืม

"แยกช่องจัดกลุ่ม"

ออฟไลน์ ปานชนกมิวสิค

• *
  • 5DDAED5D นายเอ 7FE5C6CC พีวี(หลานย่าเหล)
ยังไม่ได้ตอบคำถามเลยครับ
ท่านจะแยกกี่ไลน์ มิกส์ท่านมีกี่ไลน์
อย่าเพิ่งไป

ลืมไปครับ เมื่อแยกแล้วอย่าลืม

"แยกช่องจัดกลุ่ม"
ถูกต้อง!!!!!! นะคร๊าบ