ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำคำสั่งใหม่ๆ extreme V 41 สำหรับผู้เริ่มใช้ extreme  (อ่าน 22292 ครั้ง)

somjainuk74

• บุคคลทั่วไป
Re: แนะนำคำสั่งใหม่ๆ extreme V 41 สำหรับผู้เริ่มใช้ extreme
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 08:05:27 น. »
ไม่มีทางหรอกป๋า เพราะเดี๋ยวจอมยุทธเค้าก็อัพเดทมาอีก :em13: :em07:
ผมก็ว่างั้นแหละ พี่ตุ้ม ก็พัฒนาไม่หยุดยั้งอย่างนี้
แม้แต่ให้โหลดเวอร์ชั่นใหม่
เวอร์ชั่นเก่ายังไม่ได้ใช้บ้าง ยังไม่ได้โหลดบ้าง ออกใหม่อีกแระ

somjainuk74

Re: แนะนำคำสั่งใหม่ๆ extreme V 41 สำหรับผู้เริ่มใช้ extreme
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 08:23:18 น. »
ตอนที่ 3
หลาน พัฒนาโปรแกรม
อา อธิบายการใช้โปรแกรม
ตอกกันให้ไฟแลบเว็บเลย อีงานเนี้ย;D ;D ;D

โปรดคอยติดตามตอนที่ 4 ต่อไป

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 08:29:24 น. »
แหม  เดี๋ยวนี้ลูกเล่นแพรวพราวเชียวนะ  ไปฝึกกับครูภูมมาเหรอ ;D ชัดแจ๋วเลยใครทำตามไม่ได้ก็ไปบวชเลย  จะได้ตามไปหาข้าวกิน :em13:

somjainuk74

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 08:33:15 น. »
แหม  เดี๋ยวนี้ลูกเล่นแพรวพราวเชียวนะ  ไปฝึกกับครูภูมมาเหรอ ;D ชัดแจ๋วเลยใครทำตามไม่ได้ก็ไปบวชเลย  จะได้ตามไปหาข้าวกิน :em13:
ท่านพี่ ยังไม่ได้เจอตัวจริงครูภูมเลย วันที่ไปร้านลาบร้อยเอ็ด จะไปที่บ้านครูภูมก่อน ก็พอดีครูภูม ไปเฝ้าคนไข้อยู่สระบุรี

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 12:05:23 น. »
...เยี่ยมๆ..นี่หละ..มืออาขีพ..ชัดเจน..แจ่มแจ้ง..แดงแจ๋..555..+
ทำไปเรื่อยๆครับ..เดี๋ยวดีเอง..555

somjainuk74

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 12:10:49 น. »
ตอนที่ 4

ตรงแยกรายช่อง  ถ้าสมาชิกไม่ได้ชุด Control ของเด็กบางมด
ห้ามเลือก ตรงแยกรายช่อง เพราะจะทำให้เครื่องกระตุก
จะใช้กี่ซาวน์ก็ตาม ถ้าต้องการเล่นแบบแยกไลน์ ให้เลือกตรง แยกช่องจัดกลุ่ม เท่านั้น

ขอขอบคุณครูภูมมากๆครับ
โปรดคอยติดตามตอนที่ 5 ต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มกราคม 2009, 10:50:08 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

ออฟไลน์ สมชายทุมอาริยะ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#:740CB299
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 14:20:44 น. »
อีตัวเลือกมิกเซอร์แยกช่องจัดกลุ่มนี่ขอภาพของตัวการ์ดมาประกอบให้ชัดๆอีกหน่อยได้ไหมนะครับเผื่อสมาชิกยังไม่เคยมี(อย่างผม)จะได้นึกภาพออกนะครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 14:41:55 น. »
อีตัวเลือกมิกเซอร์แยกช่องจัดกลุ่มนี่ขอภาพของตัวการ์ดมาประกอบให้ชัดๆอีกหน่อยได้ไหมนะครับเผื่อสมาชิกยังไม่เคยมี(อย่างผม)จะได้นึกภาพออกนะครับ
กลุ่มที่ 1. 2 ไลน์ ใช้ซาวด์ออนบอร์ดของแต่ละท่านครับ
กลุ่มที่ 2. ใช้ซาวด์ 2 ตัว ก็ซาวด์ทั่วไปที่เป็น 7.1 แยกได้ 8 ไลน์ละครับ ส่วนอีกตัวถ้าไม่ใช้ 5.1 แยก 6 ไลน์ ก็เอาซาวด์ออนบอร์ดใช้
            เมนบอร์ดรุ่นไหม่ๆ นี้จะเป็น 5.1 กับ 7.1 ติดมาด้วย หรือจะใช้ 7.1+5.1+ ซาวด์ออนบอร์ด 5.1 รวมเป็น 3 ตัว
           ก็สามารถทำได้ จะแยกได้ 20 ไลน์
กลุ่มที่ 3. แยก 8 ไลน์ ใช้การ์ดตัวเดียว ก็ใช้ การ์ด 7.1 เรานี่แหละครับ อาจารย์

ออฟไลน์ สมชายทุมอาริยะ

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • HL#:740CB299
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 21:02:09 น. »
งั้นเฉพาะผมน่ะพอเก็ตแล้วล่ะครับ รอตอนที่ 5 ต่อไป(ว่าจะเสนอเรื่องอะไรอีก)

m sound

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 21:06:44 น. »
ค่าความหน่วง.....มีไว้ทำไรครับ.....สมาชิกใหม่..สงสัยมานานครับ..... :em11:

somjainuk74

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 09:42:52 น. »
ตอนที่ 5

ออฟไลน์ พ่อใหญ่หิน

• *
  • HL#9C012BFA
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 10:07:08 น. »
..ติดตาม..ถืกใจมากครับ.. :) +ไปเรื่อยๆครับ

m sound

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 10:36:01 น. »
งั้น..รบกวนถามต่ออีกละกันครับ..ตอนนี้ใช้คอมตัวเก่า(แก่.ก้วยหละ) ce 1.8/ram 512 / ปกติใช้กับ karalight ไม่มีสะดุด....แต่ xtrem จะมีหน่วง(เป็นบางเพลง).คนตรี ไม่สามัคคีกัน(ของปลอมหละครับ)  สิ้นเดือนนี้..หลังจากสั่งของ จริง เข้าประจำการแล้วนะครับ...ถามว่า. ระหว่าง เพิ่ม ram ให้กับ เจ้าแก่(ตัวเดิม) กับประกอบตัวใหม่...อย่างไหน.จะเวิร์ค.และคุ้มค่ากว่ากันครับ..หรือแม้นว่า..มีทางเลือกอื่น...วอน..ท่าน.ลูกทุ่งสมใจนึก(แหม....ชื่อเหมือน..ยี่ห้อ แป้งฝุ่นหอม จริง ๆ) และ/หรือ ปรมาจารย์ ในที่นี้ ช่วยแนะนำสมาชิกใหม่ด้วยครับ.....เมื่อคืนก็..ปล้ำ(กับexตัวปลอม)จนดึกดื่น(รอของจริงสิ้นเดือนก๊าบ...)  อ้อ....ถามรวมถึง สเป๊ก pc ที่สามารถติดตั้ง xtrem พร้อม sf ที่เล่นออกมาแบบ บ่อายไผ...ให้ด้วยครับ...จักเป็นพระคุณยิ่งใหญ่หลวง ก๊าบบบ.. :em07:

somjainuk74

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 11:09:00 น. »
งั้น..รบกวนถามต่ออีกละกันครับ..ตอนนี้ใช้คอมตัวเก่า(แก่.ก้วยหละ) ce 1.8/ram 512 / ปกติใช้กับ karalight ไม่มีสะดุด....แต่ xtrem จะมีหน่วง(เป็นบางเพลง).คนตรี ไม่สามัคคีกัน(ของปลอมหละครับ)  สิ้นเดือนนี้..หลังจากสั่งของ จริง เข้าประจำการแล้วนะครับ...ถามว่า. ระหว่าง เพิ่ม ram ให้กับ เจ้าแก่(ตัวเดิม) กับประกอบตัวใหม่...อย่างไหน.จะเวิร์ค.และคุ้มค่ากว่ากันครับ..หรือแม้นว่า..มีทางเลือกอื่น...วอน..ท่าน.ลูกทุ่งสมใจนึก(แหม....ชื่อเหมือน..ยี่ห้อ แป้งฝุ่นหอม จริง ๆ) และ/หรือ ปรมาจารย์ ในที่นี้ ช่วยแนะนำสมาชิกใหม่ด้วยครับ.....เมื่อคืนก็..ปล้ำ(กับexตัวปลอม)จนดึกดื่น(รอของจริงสิ้นเดือนก๊าบ...)  อ้อ....ถามรวมถึง สเป๊ก pc ที่สามารถติดตั้ง xtrem พร้อม sf ที่เล่นออกมาแบบ บ่อายไผ...ให้ด้วยครับ...จักเป็นพระคุณยิ่งใหญ่หลวง ก๊าบบบ.. :em07:
ผมว่ารอ xtreme ตัวจริงก่อนจะเปลี่ยนคอมดีกว่า เพราะ xtreme ตัวปลอมเล่นแล้วกระตุกครับ เป็นบางเพลง เพื่อนๆเขาแจ้งมาให้ทราบ
ถ้าจะเพิ่มแรม ผมว่าเปลี่ยนเมนบอร์ดรุ่นใหม่ๆ ดีกว่า เพราะราคาแรมรุ่นกว่ากับรุ่นใหม่ ต่างกันฟ้ากับดินเลยครับ

pssxsx

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 11:11:02 น. »
+1 ครับป๋า

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 11:17:04 น. »
เสนอแบบผมนี่ รับรองไหลลื่นแน่นอน

บัติ

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 11:33:22 น. »
ประกอบเสร็จเมื่อวานครับ ไหลลื่นไม่มีติดขัดเลย mainbord asrock SOCKET  940 CPU 2.7 GHz RAM 2 GHz HD 250GB CASE+POWER 450 Wtt 8,xxx นิดๆ ครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 11:38:27 น. »
เห็นด้วยกับการเสนอเมนบอร์ด และวินโดว์ แต่ถ้ายังเล่น xtreme ตัวปลอมอยู่ ก็ยังแก้ปัญหาการกระตุก ของเพลงไม่ได้ครับ

m sound

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 11:39:46 น. »
มีท่านไหน...ใช้สเป๊ก...คอม ฯ. พอ ๆกับผมแล้ว..ใช้กับ xtreme (ของจริงนะครับ.) ผลเป็นประการใดบ้างครับ...(แบบว่าใจร้อนครับ..) ถึงยังไง ก็คงได้เปลี่ยนเมนบอร์ดกันเลยหละครับ..(คิดอยู่ก่อนแล้วครับ.)เสียดายจริง ๆ เอางบไปผลาญกับ ซาวด์โมดูล+บ๊อกซ์กลอง หลายอยู่...ทีนี้จะขายก็คงไม่มีใครเอา...(ไม่ใช่เสียงไม่ดีนะครับ.แต่ว่ามันไม่ใช่ในแบบที่ต้องการ/ตอบสนองทันใจ/ถูกใจ/ใช่แบบ xtreme นี่เลยครับ..) สม.ม.ม... :em32: :em32: :em32:

somjainuk74

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 11:47:45 น. »
มีท่านไหน...ใช้สเป๊ก...คอม ฯ. พอ ๆกับผมแล้ว..ใช้กับ xtreme (ของจริงนะครับ.) ผลเป็นประการใดบ้างครับ...(แบบว่าใจร้อนครับ..) ถึงยังไง ก็คงได้เปลี่ยนเมนบอร์ดกันเลยหละครับ..(คิดอยู่ก่อนแล้วครับ.)เสียดายจริง ๆ เอางบไปผลาญกับ ซาวด์โมดูล+บ๊อกซ์กลอง หลายอยู่...ทีนี้จะขายก็คงไม่มีใครเอา...(ไม่ใช่เสียงไม่ดีนะครับ.แต่ว่ามันไม่ใช่ในแบบที่ต้องการ/ตอบสนองทันใจ/ถูกใจ/ใช่แบบ xtreme นี่เลยครับ..) สม.ม.ม... :em32: :em32: :em32:
เครื่องผมความเร็ว 600 แรม 256 โน๊คบุ๊ค hp เก่าญี่ปุ่น ไม่มีการกระตุก xtreme ตัวจริงครับ
ต่ำกว่าของท่าน ce 1.8/ram 512 มากมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มกราคม 2009, 11:50:32 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

m sound

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 11:53:10 น. »
เครื่องผมความเร็ว 600 แรม 256 โน๊คบุ๊ค hp เก่าญี่ปุ่น ไม่มีการกระตุก xtreme ตัวจริงครับ
ต่ำกว่าของท่าน ce 1.8/ram 512
นี่เป็นเหตุผลหลักที่ถามครับ พี่สมใจนึก..และก็เป็นอีกหนึ่งที่ตัดสินใจเลือกใช้ของแท้ครับ.....ขอขอบคุณพี่ ลูกทุ่งสมใจนึก และเหล่าปรมาจารย์ ทั้งหลายครับ....สิ้นเดือนนี้(บางทีอาจเร็ววันนี้) คงได้ยลextreme ของแท้ๆ ว่า สิเป็นจั่งได๋.....ไม่ผิดหวัง......ขอบคุณมากมายก๊าบบบบ..... :em26:

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 11:59:11 น. »

ผมใชโนตบุ๊คครับ  เซอร์ เอ็ม 1.6 แรม 256 โหลด SF ตัวเอง เล่นทั้งคืนม่วนซื่นไม่มีกุ๊ก ๆ กั๊ก ๆ ครับ

ออฟไลน์ กระป๋อง

• *
  • HL- 4408C2D9 พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 12:00:03 น. »
เสนอแบบผมนี่ รับรองไหลลื่นแน่นอน

ใช้วินโด คัวเดียวกันกับผมเลย สเปกเครื่องก็เหมือนๆ กันเลยครับ
ผ่านฉลุย ครับ

somjainuk74

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 12:05:06 น. »
ใช้วินโด คัวเดียวกันกับผมเลย สเปกเครื่องก็เหมือนๆ กันเลยครับ
ท่านลองหา xtreme ตัวปลอมมาลองดูซิ กระตุก คุยไม่ออกเลยละ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 19 มกราคม 2009, 12:09:35 น. »
ตอนนี้ทำเป็น 2 โอเอส ครับ ใช้วิน 7 อีกตัวหนึ่งไหลลื่นเช่นเดียวกัน