ผู้เขียน หัวข้อ: EMK ใช้ไม่ได้ครับ  (อ่าน 5440 ครั้ง)

ชอลิ้วเฮียง

• บุคคลทั่วไป
EMK ใช้ไม่ได้ครับ
« เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 07:15:41 น. »
 :em02: ผมเล่น HL V.3.0 ครับ เมื่อลงโปรแกรมครั้งแรก(ประมาณเดือน พ.ค. 51 )ไม่มีปัญหาอะไร...เมื่อผมลงวินโด้ใหม่(จ้างเขาทำ)ผมกลับมาลงโปรแกรมอีก(จากแผ่นที่ซื้อมา)ปรากฎว่า แปลง NCN เป็น EMK ไม่ได้เลยครับ  แต่คาราโอเกะเล่นได้ปกติ...เป็นเพราะอะไรครับ..หรือถ้ามีโปรแกรมแปลง NCN เป็น EMK ก็ขอหน่อยครับ :em04:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
Re: EMK ใช้ไม่ได้ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 07:22:16 น. »
:em02: ผมเล่น HL V.3.0 ครับ เมื่อลงโปรแกรมครั้งแรก(ประมาณเดือน พ.ค. 51 )ไม่มีปัญหาอะไร...เมื่อผมลงวินโด้ใหม่(จ้างเขาทำ)ผมกลับมาลงโปรแกรมอีก(จากแผ่นที่ซื้อมา)ปรากฎว่า แปลง NCN เป็น EMK ไม่ได้เลยครับ  แต่คาราโอเกะเล่นได้ปกติ...เป็นเพราะอะไรครับ..หรือถ้ามีโปรแกรมแปลง NCN เป็น EMK ก็ขอหน่อยครับ :em04:

ไม่ค่อยจะเข้าใจครับ  มีฮาร์ดล็อคแล้ว ต้องไปจ้างเค้าลงอีกแผ่นที่ซื้อมา  แผ่นอะไรครับ  ที่ว่าแปลงncn-emk ไม่ได้นี่ผิดพลาดที่โฟลเดอร์หรือเปล่าครับ  ถ้าใช้เอ็กส์ทรีมจริง ก็จะมีโปรแกรมให้อยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 07:22:21 น. »
เอาใหม่ ๆขอรายละเอียดเยอะกว่านี้หน่อยครับ..3.0. อะไร..เดี๋ยวมีคนมาตอบปัญหาเค้าจะตอบให้ไม่ถูก..ใช้ วินอะไรด้วย..

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 07:24:13 น. »
ลงหน้าต่างจ้างเค้าทำ..
ลง kara ทำเอง..

เพราะในตัวใหม่ ก็มีให้น่า..

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 07:34:40 น. »
หมายถึงใช้ EMK manager ในการแปลงเพลงไม่ได้ใช่ไหมครับ

ชอลิ้วเฮียง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2009, 10:43:04 น. »
หมายถึงใช้ EMK manager ในการแปลงเพลงไม่ได้ใช่ไหมครับ

ถูกต้องครับ.....
ผมลงวินโด้ใหม่ (จ้างเขาทำ)
แต่โปรแกรมคาราโอเกะ ผมลงเอง(ลงจากแผ่นของแท้)  V 3.0 ใช้ HL
มีปัญหาว่า EMK manager ไม่สามารถเปลง NCN เป็น EMK ได้เลย
เป็นเพราะวินโด้ไม่สมบูรณ์ หรือติดขัดตรงไหนครับ (แต่คาราโอเกะเล่นได้ตามปกติ)

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2009, 10:48:13 น. »
แต่โปรแกรมคาราโอเกะ ผมลงเอง(ลงจากแผ่นของแท้)  V 3.0 ใช้ HL
มีปัญหาว่า EMK manager ไม่สามารถเปลง NCN เป็น EMK ได้เลย
เป็นเพราะวินโด้ไม่สมบูรณ์ หรือติดขัดตรงไหนครับ (แต่คาราโอเกะเล่นได้ตามปกติ)

ลองจับภาพหน้าจอมาแสดงดูครับ ว่าปัญหาเป็นเช่นไร พี่น้อง จะได้มาช่วยกันรุม สกรัม เอ๊ย รุมแก้ปัญหาช่วยครับผม

แหม  ชอบชื่อท่านจังเลย อ่านทีไร น้ำลายแตกจั๊วเลยครับ

nimitmai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2009, 10:50:56 น. »

โทรหาผมครับ >> 089-1998002 เผื่อแก้ไขปัญหาให้ท่านได้ครับ

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2009, 11:05:04 น. »
น่าจะเป็นที่ตัว EMK MAN ซึ่ง V.ก่อนๆหน้านั้นยังไม่ได้แก้ไขเรื่องที่ ANTI VIRUS บางตัวจะจับเป็นไวรัส

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 2 กุมภาพันธ์ 2009, 11:14:24 น. »
น่าจะเป็นที่ตัว EMK MAN ซึ่ง V.ก่อนๆหน้านั้นยังไม่ได้แก้ไขเรื่องที่ ANTI VIRUS บางตัวจะจับเป็นไวรัส

ผู้เชี่ยวชาญด้านวิรุส  เพราะโดนกินบ่อย  ;D ;D