ผู้เขียน หัวข้อ: Extrem Karaoke เล่นเมดเลย์น่าจะต่อเพลงแบบ Mp3 ถ้าได้คงจะดี  (อ่าน 2896 ครั้ง)

frame007

• บุคคลทั่วไป
Extrem Karaoke เล่นเมดเลย์น่าจะต่อเพลงแบบ Mp3 ถ้าได้คงจะดี เหมือนกับต่อเพลงใน MIDI ถ้าได้ผม OK สุดๆๆเลยครับแต่คิดว่าจะยากนะครับหรือไม่อยากก็แล้วแต่โปรแกรมเมอร์ละกันนะครับขอเสอนแนะเฉยๆ

ออฟไลน์ ฅนราศีตุล

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#4C9FB9B0 & 7D2D1563
Re: Extrem Karaoke เล่นเมดเลย์น่าจะต่อเพลงแบบ Mp3 ถ้าได้คงจะดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 14:47:40 น. »
ไม่น่าได้นะครับ.. เพราะMIDI มันเป็นชุดคำสั่ง..ส่วน MP 3 นั้นเป็นเพลง
ถ้าเป็นเมดเล่ย์ อะนะ เหมือนการกรอเทปแน่ๆ ยกเว้น
การต่อแบบธรรมดา ๆ แต่ก็ยังยากส์อยู่อีก..ไม่รู้ จะเอาท่านไหน ไปต่อท่อนไหน อาจังหวะไหนไปจับกัน
แต่อีกแหละ ไม่ซีเรียส เรื่องการต่อ ก็ ต่อได้แบบ ที่เราเคยเห็นกัน คือ พวก อะไรนะ DJ Mix ประมาณนี้

เดี๋ยวผู้รู้มาตอบอีกที..

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL4C9D39B0(X-men)
Re: Extrem Karaoke เล่นเมดเลย์น่าจะต่อเพลงแบบ Mp3 ถ้าได้คงจะดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 มกราคม 2009, 15:52:51 น. »
ไม่น่าได้นะครับ.. เพราะMIDI มันเป็นชุดคำสั่ง..ส่วน MP 3 นั้นเป็นเพลง
ถ้าเป็นเมดเล่ย์ อะนะ เหมือนการกรอเทปแน่ๆ ยกเว้น
การต่อแบบธรรมดา ๆ แต่ก็ยังยากส์อยู่อีก..ไม่รู้ จะเอาท่านไหน ไปต่อท่อนไหน อาจังหวะไหนไปจับกัน
แต่อีกแหละ ไม่ซีเรียส เรื่องการต่อ ก็ ต่อได้แบบ ที่เราเคยเห็นกัน คือ พวก อะไรนะ DJ Mix ประมาณนี้

เดี๋ยวผู้รู้มาตอบอีกที..

ก็..เอาเพลงมาตัดต่อก่อนแบบทำสปอร์ตไง ซัก 3 เพลงติดต่อกัน แล้วเซพไว้รอโหลดมาเล่นเป็นชุดๆ เอจะทำไปทำไมวุ้ยเนี่ยปวดหัวเนาะ