ผู้เขียน หัวข้อ: eXtreme build 8 rc3 สำหรับ fillin & rhythm ใหม่  (อ่าน 16558 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: eXtreme build 8 rc3 สำหรับ fillin & rhythm ใหม่
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 09:14:49 น. »
ท่านมานพ รบกวนช่วยส่งเพลงนี้มาให้ทดสอบด่วนเลยนะครับ  ;D ;D ;D

Re: eXtreme build 8 rc3 สำหรับ fillin & rhythm ใหม่
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 09:47:39 น. »
งง อิอิ เครื่องผมได้ปกตินะครับ
อาจเป็นที่ library fbclient.dll เป็นคนละตัวกันลองใช้ fbclient ตัวที่แนบมาทดสอบอีกทีครับ

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 10:05:21 น. »
งั้นเอา KaraPlayer_SQL ไป update อีกทีครับ

KeRo_jang

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 10:28:16 น. »
sql ผมก็ยังไม่ผ่านครับ มีไฟล์ตัวอย่างครับ

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 10:53:12 น. »
เครื่องคอมยังเน่าอยู่เลย  อะ  แต่โหลดไว้ก่อนละกัน  ขอบคุณนะครับ เมื่อวานขนาดหอบไปผ่าตัดที่เซียร์ตั้งแต่เช้ายันเค่ายังไม่หายเลย หุหุ

555+

จัดงานฌาปนกิจเครื่องคอมฯ พร้อมผมไม๊พี่ 555+  ;D

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 11:54:36 น. »
sql ผมก็ยังไม่ผ่านครับ มีไฟล์ตัวอย่างครับ

OK ครับเจอปัญหาแล้ว ไฟล์ Kar ที่ให้มามีอักษร character ตัวที่ 0 ปิดท้ายชื่อเพลงและชื่อนักร้อง
แทนที่จะเป็น Space ตาม Standard ของ KAR คาดว่าจะเป็น Bug ที่มาจากภาษา C ที่ไม่ได้ตัด Terminate String ออก
ของโปรแกรมที่สร้างไฟล์ Kar ตัวนี้

แก้ไขให้ใช้งานได้แล้วครับ Update ได้จากไฟล์ที่แนบมาให้นี้

Update build 8 rc3 อีกรอบ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 14:35:01 น. »
เนื่องด้วยเจอข้อผิดพลาดเล็กน้อยในการทำ Lister เพลง
จึงแนะนำให้ Download โปรแกรมไป Update ใหม่

และได้เพิ่ม Function ในการตัดห้องเพลงสำหรับ Medley ให้เป็นตัวเลือกได้ด้วย

tharachdx

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 14:43:53 น. »
ทำ fill in สำหรับเพลงอัตราส่วน นับแบ่ง [ 2/4 ] เช่นเพลงในจังหวะรำวง กัวราช่า ที่ใช้ความเร็ว 180 ขึ้นไป เพิ่มอีกสักอันดีไหมครับ เอาไปใส่ไว้ ใน F4 หรืออะไรก็ได้.... ;D

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 14:48:02 น. »
ทำ fill in สำหรับเพลงอัตราส่วน นับแบ่ง [ 2/4 ] เช่นเพลงในจังหวะรำวง กัวราช่า ที่ใช้ความเร็ว 180 ขึ้นไป เพิ่มอีกสักอันดีไหมครับ เอาไปใส่ไว้ ใน F4 หรืออะไรก็ได้.... ;D

เอามาอีก 10 จังหวะเลยครับเดี๋ยวเพิ่มใส่ให้เลย ห้องแรกเป็น Fillin ห้อง 2 เป็น Rhythm ใส่แฉมาด้วย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 14:50:50 น. »
เอามาอีก 10 จังหวะเลยครับเดี๋ยวเพิ่มใส่ให้เลย ห้องแรกเป็น Fillin ห้อง 2 เป็น Rhythm ใส่แฉมาด้วย  ;D ;D ;D

แหมๆๆๆ..ตาx-men พักนี้เครื่องแรงจังนะครับ เจ๋งครับเจ๋ง  ;D

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 15:39:36 น. »
ว๊าว..สุดยอดอะไรอย่างนี้ ขออะไรก็ทำให้ทุกอย่าง พวกที่ผมแนะนำให้เค้ามาเป็นสมาชิกเอกทรีมทั้งหลายโห่ร้องกันใหญ่เลย  สุดยอดจริงๆโปรแกรมนี้ไม่ยอมหยุดอยู่กับที่คุ้มค่าจริงๆ

zen

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 16:45:11 น. »
ยังไม่ได้ลองครับ แต่คิดว่าเยี่ยม. เดี๋ยวจะลองครับ.  ขอบคุณครับ...

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 16:52:08 น. »
อืม. สุดยอดมากๆ แต่ยังไม่ได้ลองเลยแฮะ พักนี้มีการบ้านให้ทำเยอะ   ;D

KeRo_jang

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 16:57:09 น. »
sql ผ่านแล้วครับ ขอบคุณหลายๆ

ออฟไลน์ suraphon

• ระดับ 4
  • *
  • 3C0742D4
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 17:02:26 น. »
ขอความกรุณาท่านที่มีประสบกราณ์การใช้  Midi  Tables ช่วยแนะนำขั้นตอนการทำด้วยครับ

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 17:58:31 น. »
อืม. สุดยอดมากๆ แต่ยังไม่ได้ลองเลยแฮะ พักนี้มีการบ้านให้ทำเยอะ   ;D

ตั้งแต่ได้เป็นเจ้าบ่าวเนี่ย  การบ้านเยอะดีเน๊าะ.. ;D ;D ;D

ออฟไลน์ สุพจน์

• ระดับ 2
  • *
  • 440AC2DD (X-MAN)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 18:14:56 น. »
เครื่องเรียกโปรแกรมหรือปิดไม่ได้  ลองดูที่ไดรท์เวอร์ซาวด์ครับของผมเคยเป็นโปรมแกรมจะจำซาวด์ตัวเก่าที่เราเซ็ทไว้ลองแก้ดูครับ

ออฟไลน์ pac

• ระดับ 3
  • *
  • HL#xxxxx7486B60Bxxxxx
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 22:10:06 น. »
 ???เล่นตัวkaraplayer.exe จบแล้วลองเปลี่ยนไปเล่น karaplayer_vst_sQl มันไม่สามารถเข้าโปรแกมได้จนกว่าเราจะไป nd process ใน task manager ท่านอื่นเป็นเหมือนผมหรือเปล่าครับ  ???

kom11

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2007, 22:21:34 น. »
ไม่เป็นครับ เป็นแต่  sql ทั้ง 2 ตัว เข้าไม่ได้เลย

ออฟไลน์ ชัย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#No 7C8644D1
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2007, 09:50:40 น. »
ยอดเยี่ยมจริงๆ วานก่อนได้ออกงานบวชหลานชาย มีน้องๆจากเทคโน ขึ้นมาถามว่า พี่ใช้โปรแกรมอะไรเล่น
เด็กบอกว่าไม่เคยได้ยิน  ทำไมมันเจ๋งจังพี่  ก็เลยแนะนำน้องเขาไป

ทดลองแล้วแจ๋วครับ ไม่ค่อยได้ตอบแต่ก็ตามกระทู้ตลอดครับ ผม

ออฟไลน์ เล็ก จันทร์เพ็ญ

• ระดับ 4
  • *
  • 6C84B61A & :6DD859D5 (สไปเดอร์แมน)
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2007, 12:19:47 น. »
ขอบคุณ ท่าน มดXmen ที่พัฒนาไม่หยุดยัง ทำให้พวกเราชาว Xtreme Karaoke ได้ลองของใหม่ๆกันเรื่อยๆ

ออฟไลน์ อู๊ด โคจร

• *
  • You'll never drunk alone
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2007, 12:25:32 น. »
เรียนท่าน X-men ทราบ
เท่าที่ผมลองใช้โปรแกรม version build 8 rc2 มีข้อสงสัยอยากจะสอบถามท่านดังนี้ครับ
1.ผมเล่นโปรแกรมโดยโหลด VSTi ร่วมกับ Soundfont นั้นเครื่องกระตุกมากและดนตรีเล่นไม่พร้อมกันครับในขณะที่ผมโหลดVSTiผ่าน Sonar 6 นั้นเครื่องกลับสามารถเล่นได้โดยที่ผมโหลด Softsyth ที่ Sonar นั้นหลายตัวกว่าที๋โหลดโดยโปรแกรม Exream ครับ
เป็นไปได้ไหมครับที่จะทำให้ตัว Softsyth player ให้ลดการใช้ทรัพยากรเครื่องลดลง
2.โปรแกรมสามารถเรียกใช้ VSTi ได้เพียงตัวเดียวในเวลาเดียวกันใช่หรือไม่ครับถ้าใช่เป็นไปได้ไหมครับที่จะพัฒนาให้ใช้ได้หลายตัวในเวลาเดียวกันครับ
3.วลาที่เรียกใช้ตัวโปรแกรมที่มี VSTi player โดยไม่ได้เรียกใช้(โหลด) VSTi player เลยและ Stop แล้วเล่นผ่าน Sonar เครื่องจะกระตุกและตอบสนองช้ามาก เปรียบเทียบกับเรียกโปรแกรมตัวที่ไม่มี VSTi Player แล้วพบว่าเครื่องกลับเล่นได้ดีกว่า นั่นหมายความว่า
การเรียกใช้โปรแกรมตัวที่มี VSTi player นั้นแม้จะไม่ได้เรียกใช้งาน VSTi player เลยก็ตามแต่โปรแกรมจะเรียกใช้ทรัพยากรจากเครื่อง
สูงกว่าตัวที่ไม่มี VSTi player ใช่หรือไม่ครับ
4.เรื่อง Midi mapper นั้นพบปัญหาเรื่องเสียง Bass ไม่สามารถบังคับตลอดได้อธิบายดังนี้ครับ
4.1 ผมตั้งค่า Midi output เป็น Midi cable 1 ตั้งค่า Channel 2 output เป็น Defult และ Mapping เสียง Bass ให้ออกที่
Maple midi cable 2 แล้วเล่นผ่าน Sonar 6 พบปัญหาดังนี้ ถ้าหากเพลงถูกทำมาให้เสียง Bass ออกที่ Ch2 จะไม่มีปัญญหาใดๆ
แต่ถ้าหากเพลงใดไม่ได้ถูกทำให้เสียง Bass ออกมาที่ Ch 2 แล้วจะพบว่าเสียง Bass ไม่ออก และเสียงที่ถูกทำให้มาออกที่ Ch 2
นั้นก็ไม่ออกเช่นกัน จึงอยากรบกวนให้ท่านช่วยทดสอบด้วยครับ

ขอคารวะพันจอก  

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2007, 13:58:23 น. »
เรียนท่าน X-men ทราบ
เท่าที่ผมลองใช้โปรแกรม version build 8 rc2 มีข้อสงสัยอยากจะสอบถามท่านดังนี้ครับ
1.ผมเล่นโปรแกรมโดยโหลด VSTi ร่วมกับ Soundfont นั้นเครื่องกระตุกมากและดนตรีเล่นไม่พร้อมกันครับในขณะที่ผมโหลดVSTiผ่าน Sonar 6 นั้นเครื่องกลับสามารถเล่นได้โดยที่ผมโหลด Softsyth ที่ Sonar นั้นหลายตัวกว่าที๋โหลดโดยโปรแกรม Exream ครับ
เป็นไปได้ไหมครับที่จะทำให้ตัว Softsyth player ให้ลดการใช้ทรัพยากรเครื่องลดลง
2.โปรแกรมสามารถเรียกใช้ VSTi ได้เพียงตัวเดียวในเวลาเดียวกันใช่หรือไม่ครับถ้าใช่เป็นไปได้ไหมครับที่จะพัฒนาให้ใช้ได้หลายตัวในเวลาเดียวกันครับ
3.วลาที่เรียกใช้ตัวโปรแกรมที่มี VSTi player โดยไม่ได้เรียกใช้(โหลด) VSTi player เลยและ Stop แล้วเล่นผ่าน Sonar เครื่องจะกระตุกและตอบสนองช้ามาก เปรียบเทียบกับเรียกโปรแกรมตัวที่ไม่มี VSTi Player แล้วพบว่าเครื่องกลับเล่นได้ดีกว่า นั่นหมายความว่า
การเรียกใช้โปรแกรมตัวที่มี VSTi player นั้นแม้จะไม่ได้เรียกใช้งาน VSTi player เลยก็ตามแต่โปรแกรมจะเรียกใช้ทรัพยากรจากเครื่อง
สูงกว่าตัวที่ไม่มี VSTi player ใช่หรือไม่ครับ
4.เรื่อง Midi mapper นั้นพบปัญหาเรื่องเสียง Bass ไม่สามารถบังคับตลอดได้อธิบายดังนี้ครับ
4.1 ผมตั้งค่า Midi output เป็น Midi cable 1 ตั้งค่า Channel 2 output เป็น Defult และ Mapping เสียง Bass ให้ออกที่
Maple midi cable 2 แล้วเล่นผ่าน Sonar 6 พบปัญหาดังนี้ ถ้าหากเพลงถูกทำมาให้เสียง Bass ออกที่ Ch2 จะไม่มีปัญญหาใดๆ
แต่ถ้าหากเพลงใดไม่ได้ถูกทำให้เสียง Bass ออกมาที่ Ch 2 แล้วจะพบว่าเสียง Bass ไม่ออก และเสียงที่ถูกทำให้มาออกที่ Ch 2
นั้นก็ไม่ออกเช่นกัน จึงอยากรบกวนให้ท่านช่วยทดสอบด้วยครับ

ขอคารวะพันจอก 

เดี๋ยวตรวจสอบให้แล้วจะแจ้งผลให้ทราบอีกทีนะครับ ไปทำความเข้าใจกับคำถามก่อน วันนี้มึน ๆ  :P