ผู้เขียน หัวข้อ: การเอาเพลงออกจากโปรแกรม extreme karaoke  (อ่าน 11526 ครั้ง)

baiyoke650

• บุคคลทั่วไป
การเอาเพลงออกจากโปรแกรม extreme karaoke
« เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 11:36:19 น. »
คือว่าผมมีเพลง เป็น AVI แล้วก็เพลงที่เป็น Midi karaoke

ปกติจะเอาแค่เพลงAVIใ่ส่ในโปรแกรม แต่ตอนหลังผมแอดเพลงพวกMidiลงไป

ตอนค้นหาเพลงจะมีเพลง ปนกันออกมา ผมต้องการเอาเพลงพวกMidi ออกจากการค้นหาเพลง

ให้มีแต่เพลงที่เป็นไฟล์ AVI ต้องอย่างไรครับ เพราะตอนเลือกเพลง Midi มันมีเยอะและเพลงซ้ำกันจำนวนมาก

มันเลือกยากอะครับ ขอบคุณล่วงหน้า :hap3:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
Re: การเอาเพลงออกจากโปรแกรม extreme karaoke
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 11:38:36 น. »
ตั้งค่า ที่เก็บเพลงมิดี้ให้เป็น folder อื่นที่ไม่มีเพลงอยู่ แล้วสร้างรายการเพลงใหม่..
จะไม่มีเพลงมิดีให้มารบกวนอีกเลย..แต่ มิดี้เสียงดีกว่า MV นะจะบอกให้

ออฟไลน์ เอ บางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • ยินดีรับใช้ครับ 084-3839349
Re: การเอาเพลงออกจากโปรแกรม extreme karaoke
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 12:28:01 น. »
ให้เลือกพี่เมณู  ข้อมูลเพลงครับ

แล้วด้านขวามือจะมีประเภทไฟล์ให้เราเลือกครับว่าจะเอาอะไร

แสดงบนที่ค้นหาเพลงครับ

:th2: :th2: :th2:

somjainuk74

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 10 ตุลาคม 2009, 14:58:08 น. »
เอารูปมาให้ดูเลยครับ

baiyoke650

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 11 ตุลาคม 2009, 08:26:25 น. »
ชัดเจนแ้ล้วครับ

ออฟไลน์ ก๊อก_ฐิติพร

• ระดับ 5
  • *
  • HL#NO.552F10E0 จากปู่ต๊อก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 12 ตุลาคม 2009, 10:10:47 น. »
  พูดถึง ไฟล์ AVI  ผมขออนุญาตเรียนถามในกระทู้นี้ด้วยคนครับ  เพราะบางที่ผมก็ใช้ไฟล์นี้อยู่เหมือนกัน (กรณีแขกขอร้องแต่เราไม่มี MIDI ให้ )  คืออย่างนี้ครับ      ถ้า เราแอ็ดเข้าไปที่ละเพลง จะตัดเสียงร้องได้ปกติ แต่ถ้าใช้โปรแกรม VideoMan แปลงเข้าไปแล้วลีดเตอร์เพื่อให้ค้นหาเพลงได้สะดวกขึ้น  ปรากฎว่าตัดเสียงร้องของนักร้องต้นฉบับไม่ขาดครับ  บางเพลงตัดได้ บางเพลงตัดไม่ได้  อีกอย่าง เพลงที่ เป็นไฟล์จำพวกวีดีโอ ไม่ว่าจะเป็น AVI หรือ DAT เสียงจะเบากว่า ไฟล์ MIDI มากครับ พอจะมีวิธีใด หรือไปตั้งค่าตรงไหนเพื่อให้ ความดังของเสียง ดังเท่าๆ กับไฟล์ MIDI ได้คัรบ  :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 ตุลาคม 2009, 17:00:05 น. โดย ก๊อก_ฐิติพร »

MaoGomGom

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2011, 22:34:38 น. »
แล้วสามารถเอาออกมาเป็นไฟล์ได้มั้ยคะ
แบบว่าที่บ้านมีแต่คนมีอายุพิใพ์จากคีย์บอร์ดไม่เป็นอยากกดตัวเลขเอา
แต่ไม่รู้ว่าจะเอาไฟล์รายชื่อกะตัวเลขออกมายังไง

ออฟไลน์ มิตรแท้ทีม

• ระดับ 5
  • **
  • 96556452[ป๊อกมิวสิคโปร] 12583269 [X-men]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2011, 23:34:40 น. »
 พูดถึง ไฟล์ AVI  ผมขออนุญาตเรียนถามในกระทู้นี้ด้วยคนครับ  เพราะบางที่ผมก็ใช้ไฟล์นี้อยู่เหมือนกัน (กรณีแขกขอร้องแต่เราไม่มี MIDI ให้ )  คืออย่างนี้ครับ      ถ้า เราแอ็ดเข้าไปที่ละเพลง จะตัดเสียงร้องได้ปกติ แต่ถ้าใช้โปรแกรม VideoMan แปลงเข้าไปแล้วลีดเตอร์เพื่อให้ค้นหาเพลงได้สะดวกขึ้น  ปรากฎว่าตัดเสียงร้องของนักร้องต้นฉบับไม่ขาดครับ  บางเพลงตัดได้ บางเพลงตัดไม่ได้  อีกอย่าง เพลงที่ เป็นไฟล์จำพวกวีดีโอ ไม่ว่าจะเป็น AVI หรือ DAT เสียงจะเบากว่า ไฟล์ MIDI มากครับ พอจะมีวิธีใด หรือไปตั้งค่าตรงไหนเพื่อให้ ความดังของเสียง ดังเท่าๆ กับไฟล์ MIDI ได้คัรบ  :thank1:

ตัดเสียงร้องไม่ได้สงสัยเป็นที่ไฟล์ต้นฉบับแล้วครับ...  ปกติถ้ามีไฟล์ AVI , DAT , MPG , WMV เยอะ ใช้โปรแกรม GenSNF ในการแปลงไฟล์ง่ายและสะดวกกว่า VideoMan มากครับ   ส่วนเรื่องเสียง  ลองตั้งค่าโปรแกรมเล่นไฟล์วีดีโอของท่านให้เสียงดังตามที่ท่านต้องการก่อนเล่นโปรแกรม Xtreme ซิครับ เท่าที่ผมลงใช้งานดูก็ใช้ได้ครับ  ส่วนวิธีการที่ถูกต้องรอ... ท่านอื่นมาตอบนะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ แคมเมอร์

• ระดับ 4
  • *
  • 440A42C7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2011, 00:02:10 น. »

ตรงหน้าต่างมิกเซอร์ สไลด์ก่อนตัวสุดท้ายขวามือช่องออดิโอ ปรับให้ดังกว่ามิดี้ก็ได้ครับ.... :zzz: :zzz:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 17 พฤษภาคม 2011, 00:34:01 น. โดย แคมเมอร์ »

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2011, 08:10:28 น. »
แล้วสามารถเอาออกมาเป็นไฟล์ได้มั้ยคะ
แบบว่าที่บ้านมีแต่คนมีอายุพิใพ์จากคีย์บอร์ดไม่เป็นอยากกดตัวเลขเอา
แต่ไม่รู้ว่าจะเอาไฟล์รายชื่อกะตัวเลขออกมายังไง
ใช้โปรแกรม xcel เปิดไฟล์ song.dbf ในโฟลเดอร์ data แล้ว save เป็นชื่ออื่น
หลังจากนั้นก็ทำการ print ออกมาครับ จะได้ทั้งชื่อเพลงและรหัสเพลงครับ