ผู้เขียน หัวข้อ: eXtreme build 5 Final มาแล้วครับ Download กันได้เลย  (อ่าน 9398 ครั้ง)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
eXtreme build 5 Final มาแล้วครับ Download กันได้เลย
« เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2006, 15:28:35 น. »
ฺBuild 5

เพิ่มความสามารถในการ Mute Vocal Melody ของ Lyric Maker
แก้ไขข้อผิดพลาดของ Lyric Maker ในการลบเนื้อร้องทั้งบรรทัด
เพิ่มความสามารถในการแก้ไข Drum Patch ของ MIDI ได้
ปรับปรุงการต่อเพลงแบบ Medley ในการใช้ Sound Card อันเดียว
เพิ่มความสามารถในการแก้ไข Medley ที่คิวเพลงได้
เพิ่มความสามารถในการกำหนดเวลาการแสดงหน้าค้นหาและหน้า PlayList
เพิ่มความสามารถในการปิดหน้าจอ Dual Monitor ได้โดยไม่ต้องย่อขนาด
แยกโปรแกรมลงทะเบียนออกจากโปรแกรมหลัก
ยกเลิก Option การแชร์เพลงผ่านระบบ Internet
เพิ่มความสามารถในการปิดจอ Dual Monitor โดยไม่ต้องยุบเป็นจอเล็กก่อน
แก้ไข Midi Editor ให้เห็นหลาย ๆ Track ได้พร้อมกัน
แก้ไขให้ใช้ค่าตั้งต้นในการ Add Song File ของ VCD Karaoke เป็น Vocal RIGHT
เพิ่มความสามารถในการต่อเพลงแบบ Medley พร้อม Pattern จังหวะ 10 จังหวะ
เพิ่มความสามารถในการใช้งาน Remote คีย์ชื่อเพลงแบบ SMS ได้
แก้ไขการค้างของ SoundFont Engine

;D ;D ;D ;D

ให้ Uninstall ตัวเดิมออก แล้วติดตั้งใหม่ด้วยนะครับ เพราะมีการ Update Component ส่วนอื่น ๆ ด้วย
ส่วน License ให้ใช้ License Key เดิมได้เลยครับ
สำหรับ Developer Community ที่ Update License Key เป็นตัวใหม่แล้วให้กลับไปใช้ License Keyเดิมครับ

chollathee

• บุคคลทั่วไป
Re: eXtreme build 5 Final มาแล้วครับ Download กันได้เลย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2006, 15:39:35 น. »
vb vb จะเล่าให้ฟัง เมื่อวานที่บ้านพี่ยอดน่ะ

เผลอลองกด Ctrl + End ทีนี้ล่ะเป็นเรื่องเลย หยุดก็ไม่ได้ ปิดก็ไม่ได้ Ctrl + Alt + Del ก็ไม่ทำงาน

ทำอะไรก็ไม่ได้เลย ย่อได้อย่างเดียว  เหอ ๆ ๆ What's happen?

ก็เลย.... Start -> Run -> shutdown -r -f -t 0  จบเลย Restart เครื่องใหม่ แบบไม่ถาม

ทีนี้ ผมบอกตอนเมาอ่ะ อิ อิ ;D  ตอนที่ย่อโปรแกรม แล้ว Restore คืน มันฟ้อง Error น่ะ เวอร์ชั่นเมื่อวานน่ะ

ส่วนโปรแกรมปาดเนื้อ Support เดี๋ยวว่าง ๆ (ถ้ามีอารมณ์มึนส์) ผมจะเขียนแจกเลย เดี๋ยวท่านไปทำ Support เอาเองเด้อ...

อ้อ...SF2 เมื่อวานเป็นไงบ้าง กลับไปได้ลองหรือเปล่า  แอบหนีกลับไปตอนไหนก็ไม่รู้ เอิ้ก ๆ ๆ ๆ  ;D ;D ;D

Re: eXtreme build 5 Final มาแล้วครับ Download กันได้เลย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2006, 15:45:00 น. »
vb vb จะเล่าให้ฟัง เมื่อวานที่บ้านพี่ยอดน่ะ

เผลอลองกด Ctrl + End ทีนี้ล่ะเป็นเรื่องเลย หยุดก็ไม่ได้ ปิดก็ไม่ได้ Ctrl + Alt + Del ก็ไม่ทำงาน

ทำอะไรก็ไม่ได้เลย ย่อได้อย่างเดียว  เหอ ๆ ๆ What's happen?

ก็เลย.... Start -> Run -> shutdown -r -f -t 0  จบเลย Restart เครื่องใหม่ แบบไม่ถาม

ทีนี้ ผมบอกตอนเมาอ่ะ อิ อิ ;D  ตอนที่ย่อโปรแกรม แล้ว Restore คืน มันฟ้อง Error น่ะ เวอร์ชั่นเมื่อวานน่ะ

ส่วนโปรแกรมปาดเนื้อ Support เดี๋ยวว่าง ๆ (ถ้ามีอารมณ์มึนส์) ผมจะเขียนแจกเลย เดี๋ยวท่านไปทำ Support เอาเองเด้อ...

อ้อ...SF2 เมื่อวานเป็นไงบ้าง กลับไปได้ลองหรือเปล่า  แอบหนีกลับไปตอนไหนก็ไม่รู้ เอิ้ก ๆ ๆ ๆ  ;D ;D ;D

แก้ให้แล้วนะที่ย่อแล้ว Error
ส่วน Ctrl+End ตอนนี้ไม่ได้ใช้แล้ว ถ้าเลือกเป็นแบบ Medley ก็กด End ตามปกติได้เลย
Thank สำหรับ SoundFont ยังลองไม่ครบทุกตัว vbvb

ออฟไลน์ ปีศาจ

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • 9EE1BACE ท่านไท พัทยา, 770E9191 (MP)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2006, 15:48:44 น. »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pac

• ระดับ 3
  • *
  • HL#xxxxx7486B60Bxxxxx
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2006, 16:40:21 น. »
ความซวยมาเยือนแล้ว >:( Update License  Key หายครับท่านxmen ทำอย่างไร :'(

ออฟไลน์ pac

• ระดับ 3
  • *
  • HL#xxxxx7486B60Bxxxxx
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2006, 17:47:47 น. »
ในที่สุดก็ปลื้ม สับสนกับตัวเองตั้งนาน ::)

ชายเสรี

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2006, 18:35:39 น. »

นั่น อะดิ ไปกด Ctrl + End มานเลย เมา 555 ตอนที่พี่เล่น ทดลอง Shift \ เพลงเข้าไปในคิวแล้ว แต่ปล่อยให้เพลงจบเอง โดยไม่ได้กด End ปลากดว่า เพี้ยนอย่างแรง อิอิ  ต้องกดเองนะครับท่านผู้ชม
ส่วน SF2 วันนี้จะทดสอบ ให้เด้อ ..ว่าแต่ว่า
อันไหน มันใช้กับเพลงแนวไหนแตกต่างกันอย่างไร ช่วยบอกหน่อยเด้อ
3.8c   เหมาะกับเพลงแนว...........
3.8cp หมาะกับเพลงแนว...........
3.8t   หมาะกับเพลงแนว...........
3.8tp หมาะกับเพลงแนว...........
ตอนนี้ ยังไม่สร่างดีเลย เพราะไปลอยกระทงต่อ จนหลงทาง 555
ฝากถึงโรงสีข้าวทั้งหลาย กรุณาอย่าได้ทำงานกลางคืนอีก เอิ๊ก ๆ ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2006, 18:38:35 น. โดย FreeMan »

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2006, 18:43:23 น. »
เสียงเพี้ยนของ RC2 แก้ให้หมดแล้วครับลอง Download build 5 final ไปทดสอบได้เลย
Ctrl+end ไม่ได้ใช้แล้วนะครับให้กด End ได้เลย  ;D ;D ;D

chollathee

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2006, 19:28:44 น. »
นั่น อะดิ ไปกด Ctrl + End มานเลย เมา 555 ตอนที่พี่เล่น ทดลอง Shift \ เพลงเข้าไปในคิวแล้ว แต่ปล่อยให้เพลงจบเอง โดยไม่ได้กด End ปลากดว่า เพี้ยนอย่างแรง อิอิ  ต้องกดเองนะครับท่านผู้ชม
ส่วน SF2 วันนี้จะทดสอบ ให้เด้อ ..ว่าแต่ว่า
อันไหน มันใช้กับเพลงแนวไหนแตกต่างกันอย่างไร ช่วยบอกหน่อยเด้อ
3.8c   เหมาะกับเพลงแนว...........
3.8cp หมาะกับเพลงแนว...........
3.8t   หมาะกับเพลงแนว...........
3.8tp หมาะกับเพลงแนว...........
ตอนนี้ ยังไม่สร่างดีเลย เพราะไปลอยกระทงต่อ จนหลงทาง 555
ฝากถึงโรงสีข้าวทั้งหลาย กรุณาอย่าได้ทำงานกลางคืนอีก เอิ๊ก ๆ ๆ

vb vb เมื่อวานลืมบอก ;D

ประมาณนี้อ่ะ
GM Thai Mix v3.8c (มีเสียงฉิ่ง) เหมาะสำหรับเพลงไทย เพลงลูกทุ่ง หรือเพลงที่ใช้ฉิ่งประกอบ
GM Thai Mix v3.8t (ไม่มีเสียงฉิ่ง : เป็นเสียงปกติ คือ Triangle) เหมาะสำหรับเพลงสติง สากล หรือเพลงที่ไม่ใช้ฉิ่ง
GM Thai Mix v3.8cp (มีเสียงฉิ่ง) เหมาะสำหรับงานกลางแจ้ง (PA) เพลงไทย เพลงลูกทุ่ง หรือเพลงที่ใช้ฉิ่งประกอบ
GM Thai Mix v3.8tp (ไม่มีเสียงฉิ่ง : เป็นเสียงปกติ คือ Triangle) เหมาะสำหรับงานกลางแจ้ง (PA) เพลงสติง สากล หรือเพลงที่ไม่ใช้ฉิ่ง

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 6 พฤศจิกายน 2006, 23:11:46 น. »
 ;D >:( ถามท่าน xmen อีกครั้งครับคือว่าหลังจากที่ download program ไปแล้วก่อนที่จะติดตั้งตัวใหม่ต้องเอาตัวเก่าออกไปก่อน
แล้วหลังจากนั้นก็ติดตั้งตัวใหม่ลงไปแทนที่ ในส่วนของ Register ยังใช้ตัวเดิมอยู่ได้หรือว่าไม่ต้องใส่รหัสครับ >:( ???

;D >:( ส่วน Soundfont ของท่านหนุ่มเมืองน่านกำลังรอ Creative External sound card อยู่ครับ รุ่น
Adigy 2 NX ครับ.  ::) :-[

mildly

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 01:18:13 น. »
;D >:( ถามท่าน xmen อีกครั้งครับคือว่าหลังจากที่ download program ไปแล้วก่อนที่จะติดตั้งตัวใหม่ต้องเอาตัวเก่าออกไปก่อน
แล้วหลังจากนั้นก็ติดตั้งตัวใหม่ลงไปแทนที่ ในส่วนของ Register ยังใช้ตัวเดิมอยู่ได้หรือว่าไม่ต้องใส่รหัสครับ

ใช้รหัสเดิมได้ครับไม่ต้องขอใหม่

ผมเพิ่งสังเกตนะครับ เวลาเปิดเข้าโปรแกรมจะไปอ่านรหัสจาก Harddisk ทำให้เกิดเสียงดังครืด ทีแรกตกใจนึกว่า harddisk จะไปซะแล้ว ลองเปิดปิดดูหลายรอบ เออเป็นที่โปรแกรมจริง ๆ ด้วย ผมสงสาร harddisk ผมจังเลย

ขอรายงานปัญหาที่เจอนะครับ เวลาเปิด Dual Monitor แล้วปิดไป ตัว Control จะไม่ขึ้นครับ เลื่อนเม้าส์ขึ้นไปด้านบนก็ไม่เห็น พอคลิกขวาแล้วเลือก Control ก็จะมองไม่เห็นเช่นกัน เวลาพิมพ์ค้นหาเพลงตัวบรรทัดก็จะเลื่อนต่ำลงมาเหมือนกับว่า Control เปิดอยู่แต่มองไม่เห็น ตอนนี้ใช้กับจอเดียวอยู่ยังไม่ได้ใช้สองจอ กะว่าพรุ่งนี้จะลองใหม่

ทดลองกับ Remote เวลาเลื่อนเลือกตัวอักษรไม่ค่อยลื่นไหลเท่าไหร่ รู้สึกจะยังหน่วงอยู่ ไม่แน่ใจว่าเป็นที่โปรแกรมหรือตัว Remote เพิ่งทดสอบได้นิดหน่อย เพราะ config ของ Remote ที่ผู้ขายตั้งมายังไม่ครอบคุมทุกฟังก์ชั่น ต้องมาตั้งใหม่หลายตัวเหมือนกัน เอาไว้สมบูรณ์เมื่อไหร่จะมารีวิวให้ทราบครับ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 05:41:04 น. »
อย่าพยายามใช้ GM Thai Mix v3.8cp บ่อยนะครับ มันเหมาะสำหรับงานกลางแจ้ง ใช้แล้วจะเป็นดังภาพ ร้อนชิบเป๋ง  ;D   :D   ;)   :)

tawat.c

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 06:22:13 น. »
Lyric Maker
-ลบข้อมูลได้แล้ว..ยอดเยียมไปเลย งานเบาลงไปแยะเลย
- Stereo ???ยังไม่ได้ทดลอง
- Mute Vocal Melody ???ยังไม่ได้ทดลอง
เมื่อวานเข้าบ้านช้า เพิ่งทราบข่าวเช้านี้เอง ...มาช้ายังดีกว่าไม่มา

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 08:08:52 น. »
vbvb จะไม่ร้อนได้ยังไง เผา กันถึงตี 3  ;D

chollathee

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 08:22:24 น. »

ผมเพิ่งสังเกตนะครับ เวลาเปิดเข้าโปรแกรมจะไปอ่านรหัสจาก Harddisk ทำให้เกิดเสียงดังครืด ทีแรกตกใจนึกว่า harddisk จะไปซะแล้ว ลองเปิดปิดดูหลายรอบ เออเป็นที่โปรแกรมจริง ๆ ด้วย ผมสงสาร harddisk ผมจังเลย

น่าจะเป็นเสียง Floppy Disk (Drive A) มากกว่ามั้งครับ ไม่ต้องเป็นห่วงหรอกครับ มันไม่พังหรอก

อย่าพยายามใช้ GM Thai Mix v3.8cp บ่อยนะครับ มันเหมาะสำหรับงานกลางแจ้ง ใช้แล้วจะเป็นดังภาพ ร้อนชิบเป๋ง  ;D   :D   ;)   :)

555+  เจ้าของเครื่องพูดไม่อ๊อก ??? เพราะว่าซื้อเครื่องกลางแจ้งมา ;D

vbvb จะไม่ร้อนได้ยังไง เผา กันถึงตี 3  ;D

ดีนะ ที่เราแอบหนีไปหลับก่อนน่ะ ตีสองกว่ามั้ง 555+ ::)

boonyanone

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 16:31:47 น. »
ฟังกืชั่นรีโมทใช้ยังไงครับ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 17:09:16 น. »
ฟังกืชั่นรีโมทใช้ยังไงครับ

รายละเอียดที่นี่ครับ
http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=344.msg2900;topicseen#msg2900

ปล. ยังไม่ได้ส่ง Song Data Sample ให้ผมเลยนะ  ;D

chollathee

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 7 พฤศจิกายน 2006, 23:05:21 น. »
ลองดูเรื่องการเปลี่ยน Key ด้วยนะครับ ของผมเปลี่ยนคีย์แล้วเสียงมันเพี้ยนน่ะครับ  วันก่อนตอนเล่นที่งานก็เจอ ต้องกด Midi Reset ตลอดเลยน่ะครับ ;D