ผู้เขียน หัวข้อ: ควรหรือไม่กับการปรามปราบ ผู้ละเมิดลิขสิทธิ์โปรแกรม eXtreme Karaoke  (อ่าน 19705 ครั้ง)

owasanto

• บุคคลทั่วไป
 :fireting2:  :shoots:  :th1:   :th2:   :no_ok:

ออฟไลน์ เอ บางปู

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • ยินดีรับใช้ครับ 084-3839349
มันปราบไม่หมด แน่ๆๆเลย ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ตามบ้านผมเจอ เยอะมากๆๆๆ

:strom: :strom: :strom: :strom:

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
:fireting2:  :shoots:  :th1:   :th2:   :no_ok:

อย่าไปทำเขาเลยครับ ถือเสียว่าเป็นตัวเดโมให้ลูกค้าทดลองใช้ก็แล้วกันครับ
เพราะลูกค้าจำนวนไม่น้อยที่มาจากตัวละเมิดฯ จนได้เห็นว่าของแท้เหนือกว่า
แต่บางแห่งก็คิดราคาแพงกว่าของแท้อีกนะ สงสารลูกค้าที่ไม่รู้มาก่อนน่ะครับ.

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
 :happy: :D เราไม่จำเป็นต้องไปปราบหรอกครับ เพราะว่าปราบยังไงก็ไม่หมด เพียงแต่ว่าเราต้องทำให้เขาเห็นว่าถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงขอให้ใช้ของแท้ดีกว่า เพราะว่ามันได้ประโยชน์กับเราด้วยครับ  :happy: :D แล้วอีกอย่างนึงในบางครั้งเขาก็ไม่ทราบหรอกว่า xtreme มีทั้งแท้และเที่ยมด้วย  :cheer: :cheer:

ออฟไลน์ มานพ@ลพบุรี

• ระดับ 3
  • *
  • 552E10C3 (ชายอ่ำ)
   เราไม่จำเป็นต้องไปปราบหรอกครับ เพราะว่าปราบยังไงก็ไม่หมด เพียงแต่ว่าเราต้องทำให้เขาเห็นว่าถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงขอให้ใช้ของแท้ดีกว่า เพราะว่ามันได้ประโยชน์กับเราด้วยครับ    แล้วอีกอย่างนึงในบางครั้งเขาก็ไม่ทราบหรอกว่า xtreme มีทั้งแท้และเที่ยมด้วย   

เห็นด้วยอย่างยิ่ง :thank1:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
สักวันหนึ่ง เขาจะหันมาใช้ของแท้เหมือนกับสมาชิกในนี้เราหลาย ๆ คนครับ เริ่มรู้จัก Xtreme จากตัวแคร็ก..พอใช้ไประยะหนึ่งก็จะหันมาใช้ของแท้ครับ..

twpsound

• บุคคลทั่วไป
ทำ Version 3 ใหัสุดยอด  แล้วตัวเถื่อนก็จะตายเองครับ

ออฟไลน์ บ่าวบุรีรัมย์

• ระดับ 3
  • *
  • 7EE0AD73 ลุงกานต์
ตำรวจบางนายจับของละเมิดภาษี มีผลประโยชน์ใต้โต๊ะทั้งนั้น เราก็รู้ๆกันอยู่  สงสารแต่นักร้องทำเพลงใหม่ออกมา ออกวันนี้  พรุ่งนี้แผ่นผีเต็มบ้านเต็มเมือง  นี้คือตำรวจบางนายเมืองไทย :thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 พฤษภาคม 2010, 15:41:14 น. โดย ลูกทุ่งสมใจนึก »

ออฟไลน์ อนุวัฒน์ นายายอาม

• ระดับ 5
  • *
  • HL#: 55DAED74 - อนันตชัย 5E624E73 น้าเอก ศรีราชา
แถวบ้านผมก็เยอะ คงยากครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
ให้เขาเล่นไปเถอะครับลองคิดดูถ้าเราไปห้ามหรือปราบ แล้วเขาหันไปเล่นตัวอื่น เล่นไปนานๆเกิดความเคยชิน
ถนัดไปซะแล้ว ทีนี้จะดึงมาให้ใช้ Xtreme ของแท้ละยากเลยล่ะ....ปล่อยให้เล่นไปพลางๆก่อนจนเกิดความเคยชิน
ความผูกพันต่อไปโปรแกรมพัฒนาไปถึงจุดที่แตกต่างอย่างมากมาย พวกนี้หนีไม่พ้นหรอกครับมาแน่นอน...

:happy: :D ใช่แล้วครับ เราต้องมีไมตรีจิตกับเค้าด้วยครับ แล้วเค้าจะมีไมตรีจิตกับเราครับ แล้วค่อยชวนมาเป็นพวก อิอิ  :D :happy:

ออฟไลน์ ขลุ่ย

• **
  • HL#740DB29C @ 6C8A4886 เจ้าอาวาส
Re: ควรหรือไม่กับการปรามปราบ ผู้ละเมิดลิขสิทธิ์โปรแกรม eXtreme Karaoke
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 4 พฤษภาคม 2010, 21:40:44 น. »
   :happy: :D ใช่แล้วครับ เราต้องมีไมตรีจิตกับเค้าด้วยครับ แล้วเค้าจะมีไมตรีจิตกับเราครับ แล้วค่อยชวนมาเป็นพวก อิอิ  :D :happy:

ไม่ต้องปราบเขาหรอก ผมเดินไปทางไหน เขาจะมาปราบผมแทน ระหว่างเถื่อนกับแท้ เพราะเขากลัวผมจะไปทำไม่ดีกับเขา  :hit: :hit: :hit: :hit: :hit: :shoots: :zzz:

ออฟไลน์ วี บุญนิยม

• **
  • HL#4C9D39A2 จาก อนันตชัย2009
Re: ควรหรือไม่กับการปรามปราบ ผู้ละเมิดลิขสิทธิ์โปรแกรม eXtreme Karaoke
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 4 พฤษภาคม 2010, 21:44:11 น. »
ให้เขาเล่นไปเถอะครับลองคิดดูถ้าเราไปห้ามหรือปราบ แล้วเขาหันไปเล่นตัวอื่น เล่นไปนานๆเกิดความเคยชิน
ถนัดไปซะแล้ว ทีนี้จะดึงมาให้ใช้ Xtreme ของแท้ละยากเลยล่ะ....ปล่อยให้เล่นไปพลางๆก่อนจนเกิดความเคยชิน
ความผูกพันต่อไปโปรแกรมพัฒนาไปถึงจุดที่แตกต่างอย่างมากมาย พวกนี้หนีไม่พ้นหรอกครับมาแน่นอน...
  :happy: :D ใช่แล้วครับ เราต้องมีไมตรีจิตกับเค้าด้วยครับ แล้วเค้าจะมีไมตรีจิตกับเราครับ แล้วค่อยชวนมาเป็นพวก อิอิ  :D :happy:

ขอพูดถึงอีกกรณีหนึ่ง เมื่อมีสมาชิกที่ใช้ตัวแคร็กมาสอบถามปัญหาต่าง ๆ
ถ้าตอบได้ ช่วยกันตอบเถอะครับ เพราะเขาไม่รู้ว่าที่เขาซื้อมาเป็นของเถื่อน
ช่วยกันแก้ปัญหาให้เขาได้ ทั้งที่ไม่ใช่ของแท้ เขาก็จะเห็นไมตรีจิตจากเรา
ถ้าเราไปปิดกั้น เขาก็ไม่อยากจะคบเรา แล้วก็จะไม่อยากใช้ของแท้ด้วยครับ
มันจะเกิดความรู้สึกต่อต้านขึ้นมาในใจโดยอัตโนมัติน่ะครับ เชื่อผมเถอะครับ.
 :beer:

ออฟไลน์ Samransukh

• ระดับ 4
  • *
  • 6CA12EC6 (นายเอ)
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 4 พฤษภาคม 2010, 21:44:48 น. »
ผมคนหนึ่งละครับใช้ของไม่แท้มาก่อนครับจน V3 ออกด้วยคุณภาพคับขวด...ตัดสินใจ
เด็ดขาดหันมาอุดหนุนของแท้ครับ...เพื่อเป็นกำลังใจให้ผู้ผลิต และของเขาดีจริงครับ

ออฟไลน์ SR-2514

• ระดับ 3
  • *
  • HL#8E60409E. เอื้อศิลป์ มิวสิค
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 4 พฤษภาคม 2010, 23:06:41 น. »
ทำ Version 3 ใหัสุดยอด  แล้วตัวเถื่อนก็จะตายเองครับ
       เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ SR-2514

• ระดับ 3
  • *
  • HL#8E60409E. เอื้อศิลป์ มิวสิค
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 4 พฤษภาคม 2010, 23:10:28 น. »
แต่อยากรู้จริงๆ เวอร์ชั่น 2.0.0.38 หลุดออกมาได้ยังไง :thank1:

ออฟไลน์ เอ บางปู

• ระดับ 5
  • *
  • ยินดีรับใช้ครับ 084-3839349
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2010, 00:02:57 น. »
แต่อยากรู้จริงๆ เวอร์ชั่น 2.0.0.38 หลุดออกมาได้ยังไง :thank1:

ผมว่าอย่าไปรู้เลยครับ

คนเราเดินทุกวันยังล้มเลยครับ

:th2: :th2: :th2:

ออฟไลน์ เฮง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#no.740EB2AC
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2010, 00:10:48 น. »
ใจผมอยากให้มีอยู่ครับ และออก V.3 ใหม่ที่ดี ให้เขาได้ใช้  แต่โปรแกรมให้รันปิดหรือทำให้ windowsค้างรันไม่ได้ ทุก 20-30 นาที และค้างอยู่อย่างนั้นไปเลย เพื่อ
1.  ให้คนได้รู้ว่าของดีเป็นอย่างไร (โฆษณาสินค้า)
2.  ถ้าอยากได้ของดีสมบูรณ์ ต้องซื้อ เช่น windows7  ที่ปิดตัวเองทุก 2 ชั่วโมง
3.  คนส่วนหนึ่งที่มาซื้อของแท้ เพราะได้ลองของปลอมมาก่อน (เช่นผมได้ลอง All In One Karaoke มาก่อนถึงได้ซื้อ HL)

ออฟไลน์ อ่ำ ตะวันออก

• ระดับ 5
  • *
  • HL#4C9C39B1 (ครู ภูมิ)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2010, 11:58:59 น. »
ขอพูดถึงอีกกรณีหนึ่ง เมื่อมีสมาชิกที่ใช้ตัวแคร็กมาสอบถามปัญหาต่าง ๆ
ถ้าตอบได้ ช่วยกันตอบเถอะครับ เพราะเขาไม่รู้ว่าที่เขาซื้อมาเป็นของเถื่อน
ช่วยกันแก้ปัญหาให้เขาได้ ทั้งที่ไม่ใช่ของแท้ เขาก็จะเห็นไมตรีจิตจากเรา
ถ้าเราไปปิดกั้น เขาก็ไม่อยากจะคบเรา แล้วก็จะไม่อยากใช้ของแท้ด้วยครับ
มันจะเกิดความรู้สึกต่อต้านขึ้นมาในใจโดยอัตโนมัติน่ะครับ เชื่อผมเถอะครับ.

นี่ซิ แจ่ม

ออฟไลน์ วันชัย

• ระดับ 5
  • *
  • N&S Music sound HL#5565D718(ฅนคอน)
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2010, 12:33:46 น. »
ป้องกันและพัฒนา V.3 ของเราต่อไปดีกว่า...

ออฟไลน์ บ่าวบุรีรัมย์

• ระดับ 3
  • *
  • 7EE0AD73 ลุงกานต์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2010, 12:53:58 น. »
โลกนี้ของแท้ของเทียมคู่กัน  แยกไม่ได้เดี๋ยวขาดสีสัน  แท้กลับไปเป็นเทียมคงยาก  แต่เทียมกลับใจเป็นแท้เป็นไปได้

ออฟไลน์ poy

• ระดับ 3
  • *
  • 5DE604A4(ป๋าสมใจนึก)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2010, 16:39:32 น. »
ของแท้ดีกว่า 100% ครับ ยืนยัน

ออฟไลน์ พนมไพร

• ระดับ 3
  • *
  • HL#6C8B3609 ( ชายโสด )
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2010, 19:39:54 น. »
เคยเจอหลายงานครับเพราะส่วนมากถ้าผมไปงานผมจะไปดูเครื่องเสียงของเขากับโปรแกรมคาราโอเกะของเขา
ส่วนมากที่เจอเขาเองก็ไม่รู้ด้วยว่าเขาใช้แบบใหนอยู่  แต่ก็มีหลายรายด้วยหัวเราะว่าผมถูกหลอก ของเขาของแท้
ผมเองก็ไม่รู้ทำไง  แต่ส่วนมากแล้วเขาไม่สนหรอกครับขอให้มีโปรแกรมเล่นและร้องได้เท่านั้นพอ  แต่ก็ได้รับคำชมหลายที่เหมือนกันที่ผมออกงานแทบทุกที่ครับ เขาบอกว่าเสียงดี  ผมเองก็ได้แต่ยิ้มรับขอบคุณ
เพราะงานส่วนมากของผมจะเป็นงานในวงเพื่อนฝูง งานเล็กๆๆ  งานวันเกิดลูกตัวเองบ้าง  เพราะผมรับงานถูกมาก
แค่  500  บาท  ถ้าไกลหน่อยก็ขอเขาเพิ่มสัก 800 - 1000  ชุดเครื่องเสียงก็เป็นชุดเล็กๆๆ  คิดเอาว่าผมเก็บใส่ท้ายรถเก่ง
ไป  ถามว่าค้มใหมตอบได้ว่าคนใจรักอย่างเราคุ้มครับ 

ออฟไลน์ ผอ.วี

• ระดับ 5
  • *
  • HL#552C10C3(ชา ว๊อคแมน) 5916568D (ด.ช.เคยโสด)
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: วันที่ 5 พฤษภาคม 2010, 19:44:29 น. »
เคยเจอหลายงานครับเพราะส่วนมากถ้าผมไปงานผมจะไปดูเครื่องเสียงของเขากับโปรแกรมคาราโอเกะของเขา
ส่วนมากที่เจอเขาเองก็ไม่รู้ด้วยว่าเขาใช้แบบใหนอยู่  แต่ก็มีหลายรายด้วยหัวเราะว่าผมถูกหลอก ของเขาของแท้
ผมเองก็ไม่รู้ทำไง  แต่ส่วนมากแล้วเขาไม่สนหรอกครับขอให้มีโปรแกรมเล่นและร้องได้เท่านั้นพอ  แต่ก็ได้รับคำชมหลายที่เหมือนกันที่ผมออกงานแทบทุกที่ครับ เขาบอกว่าเสียงดี  ผมเองก็ได้แต่ยิ้มรับขอบคุณ
เพราะงานส่วนมากของผมจะเป็นงานในวงเพื่อนฝูง งานเล็กๆๆ  งานวันเกิดลูกตัวเองบ้าง  เพราะผมรับงานถูกมาก
แค่  500  บาท  ถ้าไกลหน่อยก็ขอเขาเพิ่มสัก 800 - 1000  ชุดเครื่องเสียงก็เป็นชุดเล็กๆๆ  คิดเอาว่าผมเก็บใส่ท้ายรถเก่ง
ไป  ถามว่าค้มใหมตอบได้ว่าคนใจรักอย่างเราคุ้มครับ 
ส่วนมากผมก็แบบนี้ครับ.... :happy: :happy: :happy:

ออฟไลน์ ไกรทอง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#55009539
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2010, 11:28:06 น. »
ตำรวจมันจับของละเมิดภาษี มันมีผลประโยชน์ใต้โต๊ะทั้งนั้น เราก็รู้ๆกันอยู่  สงสารแต่นักร้องทำเพลงใหม่ออกมา ออกวันนี้  พรุ่งนี้แผ่นผีเต็มบ้านเต็มเมือง  นี้คือตำรวจเมืองไทย :thank1:
ใช้คำว่า " ตำรวจบางนาย ได้บ่ครับ " ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ กมล

• ระดับ 5
  • *
  • 440986CA (x-men)
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2010, 11:47:45 น. »

เพราะแบบนี้ครับ บ้านนี้ถึงมีสมาชิกเพิ่มตลอด  :happy: