ผู้เขียน หัวข้อ: EMK เอาเข้า HARDLOCK ไม่ได้  (อ่าน 3897 ครั้ง)

Tid.T

• บุคคลทั่วไป
EMK เอาเข้า HARDLOCK ไม่ได้
« เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2007, 09:31:13 น. »
HOW? และ WHY? ...ถ้าผมมีฮาร์ดล๊อคมาใช้แล้ว
ทำอย่างไรเพลง mk ของท่าน อ.โบ  ที่ผมรับเป็นประจำทุกเดือน(สมาชิกรายปี)
จะเข้าบรรจุลงในฮาร์ดล๊อคได้ละครับ..เพราะ
อ้างจาก คำของ อ.โบ
ข้อความที่ 1
แจ้งเพิ่มเติมครับ เพลงรายเดือนผมใช้ได้กับ license key แบบ software เท่านั้น
ถ้าแบบ hardlock จะทำเพลงให้ไม่ได้นะครับ ต้องใช้บริการของค่ายอื่นโดยเฉพาะ *

ข้อความที่ 2
แบบ hardlock ผมไม่ได้รับสิทธิ์ให้ทำน่ะครับ จากเจ้าของโปรแกรมเอง
ดังนั้นจึงทำได้เฉพาะเพลงที่เล่นกับเวอร์ชั่น software เท่านั้น

ท่าน xmen ช่วยแก้ไขหน่อยครับ จะได้ Happy ปี 2008

chollathee

Re: EMK เอาเข้า HARDLOCK ไม่ได้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2007, 08:23:33 น. »
รอท่าน x-men กลับมาจากเที่ยวป่าก่อนครับ ค่อยว่ากัน... :angel:

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: EMK เอาเข้า HARDLOCK ไม่ได้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2007, 09:34:49 น. »
EMK จะมีหลายรุ่นครับ
1.รุ่นทั่วไปไม่มี License
2.รุ่นที่มี License Key
3.รุ่นที่ใช้ได้ทั้ง License Key และ Hardlock ครับ

ทั้งนี้ขึ้นอยู่้กับการ support ของแต่ละค่ายเพลงครับ

อ้างถึง bomusic
อ้างถึง
แต่การ service สมาชิก mk จะไม่มากเท่า bmk
และสมาชิก mk ไม่มีสิทธิ์อยู่ในกลุ่มวีไอพี แต่ถ้ารับทั้ง bmk และ mk ก็เป็นวีไอพีได้ตามปกติ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ม

• คณะก่อการ
  • พี่ตุ้มคนเดิม 8D1C1118
ต้องลิสต์ทั้งหมดด้วยไม๊
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2007, 10:12:38 น. »
เพิ่มเพลงใน 2.0.1.8 ได้เฉพาะ EMK  หรือ 3 ไฟล์ก็ได้ด้วย  ที่ไม่ต้องทำลิสต์ใหม่ทั้งหมดน่ะครับ

Tid.T

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2007, 14:17:41 น. »
กำลังชั่งใจครับ อาจจะเป็นสมาชิกของท่าน Music Creator เลยก็ได้
เพราะท่านกำลังจะส่งเพลงตัวอย่างอยู่ครับ  (เพราะ อ.โบ เล่นตัว)

tharachdx

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 25 ธันวาคม 2007, 14:50:23 น. »
กำลังชั่งใจครับ อาจจะเป็นสมาชิกของท่าน Music Creator เลยก็ได้
เพราะท่านกำลังจะส่งเพลงตัวอย่างอยู่ครับ  (เพราะ อ.โบ เล่นตัว)
เอ้อ...ท่านครับ ท่าน อ.โบ คงไม่ได้เล่นตัวหรอก แต่ด้วยการกำหนดสิทธิและขีดจำกัดของเอกสิทธิในโปรแกรมมีสิทธิต่างกันออกไป  :angel: :angel:
ขออนุญาตแนะนำ ถ้าเป็นไปได้ ก็อุดหนุนทั้ง 2 ค่ายนั่นแหละ ดีที่ซู๊ด.ด..ด.ด.... ;D ;D

ออฟไลน์ Music Creator

• คณะบริหาร
  • ไซมึ้งซวยเซาะ มือกระบี่หิมะแดง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2007, 02:50:50 น. »
ขออนุญาตแนะนำ ถ้าเป็นไปได้ ก็อุดหนุนทั้ง 2 ค่ายนั่นแหละ ดีที่ซู๊ด.ด..ด.ด.... ;D ;D
เห็นด้วยครับ อยู่ที่ความสะดวกและความสมัครใจ ของสมาชิกแต่ละท่านครับ ทีมงาน Music Creator Group จะทำเฉพาะเพลงแบบ EMK เท่านั้น ไม่ก้าวก่ายสิทธิ์เพลงแบบ BMK หรือ NCN ทางทีมงาน Music Creator Group เคารพสิทธิ์เพื่อนร่วมอาชีพทำเพลงด้วยกันครับ เพราะฉนั้น ขอความกรุณาเพื่อนสมาชิก หยุด PM ไปขอให้ทีมงาน Music Creator Group ทำเพลงแบบ BMK หรือ NCN ได้แล้วครับ