ผู้เขียน หัวข้อ: eXtreme Karaoke build 6 beta 1 เปิดให้ Download ทดสอบแล้ว  (อ่าน 39616 ครั้ง)

mildly

• บุคคลทั่วไป
Re: eXtreme Karaoke build 6 beta 1 เปิดให้ Download ทดสอบแล้ว
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2006, 14:20:56 น. »
ตอนนี้ผมยัง Convert EMK ไม่ผ่านเลยครับ ทีแรกติดที่ไฟล์ 4184 พอลบออกก็มาติดที่ 4183 ก็ติดมาเรื่อยจน 4181 แล้วก็ยังไม่ผ่าน ก็เลยขอหยุดไว้แค่นี้ก่อน รอ Path ออกมาก่อนแล้วค่อยทำใหม่

ออฟไลน์ หนุ่มไพรบึง

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • HL#740F32AB
Re: eXtreme Karaoke build 6 beta 1 เปิดให้ Download ทดสอบแล้ว
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2006, 15:16:21 น. »
ตอนนี้ผมยัง Convert EMK ไม่ผ่านเลยครับ ทีแรกติดที่ไฟล์ 4184 พอลบออกก็มาติดที่ 4183 ก็ติดมาเรื่อยจน 4181 แล้วก็ยังไม่ผ่าน ก็เลยขอหยุดไว้แค่นี้ก่อน รอ Path ออกมาก่อนแล้วค่อยทำใหม่
ลองลบ 4185 ดูครับ ของผมผ่านฉลุย

ออฟไลน์ วสันต์

• ระดับ 3
  • *
  • NO. 6C84B625(นายเอ)
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2006, 15:50:35 น. »
ผ่านหมด..มีปัญหาตอนเปิดโปรแกรม 2-3ครั้ง กว่าจะเปิดมาให้

ออฟไลน์ หนุ่มไพรบึง

• ระดับ 3
  • *
  • HL#740F32AB
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2006, 16:05:30 น. »
ผมเจอปัญหาใหม่ครับไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ เจอเหมือนผมหรือปล่าวคือเล่นแบบต่อเนื่องไปประมาณ 3 - 4 เพลงแล้วเวลาที่เราเลื่อนเมาส์ไปที่คอนโทรลข้างล่างจะมีข้อความว่า Invalid  floating point operation

mildly

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2006, 19:17:50 น. »
ลองลบ 4185 ดูครับ ของผมผ่านฉลุย

ใช้ได้แล้วครับ อุตส่าห์ไปลบไฟล์ตั้งหลายไฟล์ไม่ได้ มาลบ 4185 ไฟล์เดียวหายเลย

ปัญหาใหม่ที่เจอครับ
1. หลังจากที่ Convert EMK เสร็จแล้วเปิดเข้าโปรแกรมก็เงียบครับ และมี Error แจ้งเตือนขึ้นมาก็ลองปิดไป แล้วลองเข้าไปย้ายโฟล์เดอร์ EMK ไปไว้ที่อื่น ก็เข้าใช้งานได้ปกติดีครับ
2. ลองย้ายโฟล์เดอร์ NCN ไปไว้ที่อื่น และย้าย EMK กลับมาไว้ที่เดิมก็เปิดโปรแกรมได้แฮะ แต่รายชื่อเพลงก็ยังเป็นของ NCN อยู่ เลยสร้างรายการเพลงใหม่ ตอนนี้ใช้งานได้แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 7 ธันวาคม 2006, 19:33:41 น. โดย mildly »

tawat.c

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: วันที่ 7 ธันวาคม 2006, 20:27:17 น. »
ต่อให้ก่อน เดี๋ยวมีเวลาว่างจะตามทีหลัง..ซักปลายเดือน

หลวงแท่ม

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 11:24:22 น. »
ติดตามท่านทั้งหลายที่ทดสอบ คิดว่าทุกท่านคงมีความรู้พื้นฐานด้านคอมฯและดนตรี เป็นอย่างดี  ถ้ามองอีกมุม โปรแกรม Xtreme Karaoke  ของท่าน XMEN  ดูจะยากไปเรื่อย ๆ  ท้าทายมากสำหรับท่านที่มีความรู้พื้นฐานด้านคอมฯและดนตรี   แต่คนที่ไม่มีฐานดังกล่าว เจอปัญหาแบบที่ท่านทดสอบอยู่เนี่ย  รับรองว่ามึนแปดด้าน  ( จะเป็นตัวแปร หรือเปล่าในการยืนยันซื้อเพลง )

ออฟไลน์ Phop

• ระดับ 3
  • *
  • ชีวิตไม่มีอะไรแน่นอน
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 12:01:36 น. »
ท่านหลวงแท่มโพสได้ดีมากครับ
ผมคนหนึ่งที่ยังไม่กล้าที่จะลอง Xtreme Karaoke build 6 beta 1
คงต้องรอให้ท่าน x-men แก้ไขเรียบร้อบก่อนครับ

tharachdx

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 12:27:13 น. »
1.ถ้าไม่มีคนมาลองผิดลองถูก แล้วก็มาโพสต์บอกถึงปัญหาไว้ แล้วท่านจะรู้ได้อย่างไรถึงปัญหาของโปนแกรม  ???....
2.ถ้าลองโปรแกรมแล้วก็เก็บเงียบไว้ ผิดถูกอย่างไรก็ไม่รู้ เงียบไว้รู้คนเดียว...
3.ท่านชอบแบบไหน
4. ???

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 12:34:00 น. »
เนื่องจากการเปลี่ยนแปลง build นี้จะเป็นการเปลี่ยนแปลงไปสู่ รูปแบบ Feature ใหม่ ๆ ที่เตรียมไว้
จะมีเรื่องของเพลงรูปแบบใหม่เข้ามาด้วย ดังนั้นจึงปล่อยตัว beta ออกมาให้ทดสอบ เพราะจะได้ทดสอบกับ
เครื่องได้หลากหลาย แล้วจะได้แก้ปัญหาที่คาดไม่ถึงเช่นไฟล์เพลงเสีย โปรแกรมเปิดไม่ขึ้น เพื่อให้ build 6 ที่เป็น final
มีความสมบูรณ์ มีปัญหาน้อยที่สุด ไม่อย่างนั้นปัญหามันก็จะถูกซ่อนไว้โดยไม่ได้รับการแก้ไข เมื่อใช้งานจริงจะเกิดปัญหาดังกล่าวขึ้นมาไำด้
สำหรับท่านที่นำไปใช้งานจริง แนะนำว่าให้ใช้ build 5 ก่อนครับหรือถ้ามีเครื่องทดสอบก็ช่วย ทดสอบ build 6 beta ไปด้วย
ก็จะช่วยการพัฒนาได้อีกทางหนึ่ง ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ได้ช่วยทดสอบแล้วแจ้งผลการใช้งานเข้ามาครับ
เดี๋ยววันหยุดนี้จะรีบแก้ใขให้โดยด่วน  ;D ;D ;D

king

« ตอบกลับ #60 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 12:44:22 น. »
ของผมยังเหมือนเดิมเปิดไม่ขึ้น หลังจากฟอร์แมตลงวินโดว์ใหม่ ก็รอทดสอบต่อไปครับ  ;)

mildly

« ตอบกลับ #61 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 13:26:34 น. »
จริง ๆ แล้วท่านที่ไม่ชำนาญด้านคอมและไม่ชำนาญด้านดนตรี สมควรอย่างยิ่งที่จะมาช่วยทดสอบครับ เพราะยังใสซื่อบริสุทธิ์(เกี่ยวกันไหมเนี่ย..) ใช้แล้วจะเจอปัญหาเยอะครับ แล้วก็ขอความกรุณาแจ้งปัญหาเข้ามา ทางผู้ทำเค้าจะได้เขียนโปรแกรมดักไว้ไม่ให้เกิดปัญหานี้อีก ถ้ามัวรอแต่ให้คนที่ชำนาญเค้ามาทดสอบ จะไม่ค่อยเจอปัญหาครับ เพราะเค้ารู้ว่ากดปุ่มไหนแล้วมีปัญหาเค้าก็จะเลี่ยงไม่ทำปัญหามันก็ไม่เกิด

ถามท่าน x-men นิดนึงครับ ตอนนี้ใช้ NCN กับ EMK ควบคู่กันได้ไหมครับ เพราะผม Convert EMK จากโฟลเดอร์ของ NCN ที่ใช้งานอยู่ประจำ พอเสร็จแล้วเปิดโปรแกรมไม่ได้ แต่พอผมเลือกใช้อย่างใดอย่างหนึ่งแล้วกลับใช้งานได้ปกติ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 13:30:23 น. »
จริง ๆ แล้วท่านที่ไม่ชำนาญด้านคอมและไม่ชำนาญด้านดนตรี สมควรอย่างยิ่งที่จะมาช่วยทดสอบครับ เพราะยังใสซื่อบริสุทธิ์(เกี่ยวกันไหมเนี่ย..) ใช้แล้วจะเจอปัญหาเยอะครับ แล้วก็ขอความกรุณาแจ้งปัญหาเข้ามา ทางผู้ทำเค้าจะได้เขียนโปรแกรมดักไว้ไม่ให้เกิดปัญหานี้อีก ถ้ามัวรอแต่ให้คนที่ชำนาญเค้ามาทดสอบ จะไม่ค่อยเจอปัญหาครับ เพราะเค้ารู้ว่ากดปุ่มไหนแล้วมีปัญหาเค้าก็จะเลี่ยงไม่ทำปัญหามันก็ไม่เกิด

ถามท่าน x-men นิดนึงครับ ตอนนี้ใช้ NCN กับ EMK ควบคู่กันได้ไหมครับ เพราะผม Convert EMK จากโฟลเดอร์ของ NCN ที่ใช้งานอยู่ประจำ พอเสร็จแล้วเปิดโปรแกรมไม่ได้ แต่พอผมเลือกใช้อย่างใดอย่างหนึ่งแล้วกลับใช้งานได้ปกติ

การใช้งาน NCN กับEMK ใช้ควบคู่กันได้ครับ ปัญหาตอนเปิดโปรแกรมไม่ได้คาดว่าจะเป็นเรื่องการ ตรวจสอบการติดตั้ง DirectX Codec ครับเดี๋ยววันหยุดนี้จะทดสอบให้ครับ

mildly

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 13:43:50 น. »
ฝากดูตรงเมดเล่ย์ด้วยนะครับ ระหว่างที่เล่น ตั้งความเร็วเพลงใหม่แล้ว แต่พอกด Midi Editor ความเร็วจะลดลงมาเท่ากับความเร็วปกติของเพลง 
อีกอย่างตอนเล่นเมดเล่ย์เพลงช้า (จริง ๆ แล้วก็ไม่ได้อยากเล่นเมดเล่ย์อะไรหรอกเพียงแต่อยากให้กดปุ่ม End แล้วขึ้นเพลงใหม่เลยโดยไม่มีเสียง แชะ แชะ แชะ) ตรงนี้ไม่ต้องใส่แพทเทิร์นได้ไหมครับ เพราะมันไม่เข้ากันเลยกับเพลงต่อไปหรือทำแพทเทิร์นแบบไม่ต้องมีกลองส่งได้ไหม ปกติถ้าไม่ใส่เลขอะไรเลยมันก็จะมีเสียงเคาะ แชะ แชะ แชะ มาเหมือนเดิม

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 22:03:41 น. »
 >:( :( อยากจะลงเครื่องเพื่อทดสอบแต่ยังไม่กล้า ขอมองตาปริบๆๆ ไปพรางๆก่อนครับ ??? ???

mildly

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: วันที่ 8 ธันวาคม 2006, 23:25:25 น. »
ลงไปเหอะครับไม่มีปัญหาหรอกครับถ้าใช้งานฟังก์ชั่นปกติ  ณ เวลานี้ผมกำลังเล่นอยู่ เล่นมาได้ 4 ชั่วโมงแล้วตั้งแต่ทุ่ม วันนี้ก็คงไม่ต่ำกว่าตีสอง ร้องเล่นกันที่บ้านครับ สลับเล่นทั้ง EMK และ VCD ขณะเล่นก็ซ้อนภาพ VDO ด้วยประเภท Behine the ceine ของ Penthouse ก็ใช้งานได้ปกติดีนะครับไม่มีปัญหาอะไร ไม่มี Hang ไม่มี Error

spec เครื่อง
cpu : amd athlon xp2000+ พัดลมธรรมดา (เคส P&A หูหิ้วไม่มีพัดลมเสริม)
ram : 726 mb. (256+512)
vga : ati redion 9100 / 128 mb
sound : sb live 5.1
soundfont : GM Thai mix 3.6h

ออฟไลน์ เด็กนนท์

• ระดับ 3
  • *
  • 440806CF [x-men]
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2006, 01:01:59 น. »
 8) เมื่อวานมีงานที่เมืองกาญฯ (งานกันเองครับ 10 โต๊ะ) เลยได้ทดสอบ build 6 beta1 เล่นตั้งแต่ 5 โมงเย็น ถึงตี 2  ใช้งานได้ดีครับเปิดต่อเนื่องตลอดงานเลยครับ ไม่มี rror ใช้ notebook + sound 2NX + soundfont GM Thai mix 3.2

นิดนึงครับ
1. ตอนเปิดโปรแกรมบางที่ต้องเปิด 2-3 ครั้งที่จะเปิดขึ้นครับ แต่เปิดแล้วก็ใช้งานได้ปกติครับ
2. ใช้ dual monitor ใช้งานได้แต่หน้าจอหลัก ไม่มีเนื้อเพลงขึ้นครับ (ไม่แน่ใจว่าผม set ผิดหรือเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ) อยากให้มีเนื้อเพลงที่จอหลักด้วยครับ
3. ที่เคยแจ้งว่าเปลี่ยนคีย์แล้วเสียงดนตรีเพี้ยน พอ set เป็น player tune ก็ไม่เพี้ยนแล้วครับ...

:D อ้อต้องให้เครดิตท่านหนุ่มด้วยครับ พวกช่างไฟที่รีสอร์ท มาถามกันใหญ่ว่าใช้ sound อะไร? ทำไมเสียงออกมาดีจัง...vbvb

king

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2006, 02:13:46 น. »
อ้างถึง

คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องทั้งสองอย่างนั่นแหละนะ  ;D รู้แต้ว่าเปิดแล้วมันไม่รันออกมา ซึ่งลองหลายทีแล้ว
คิดว่าเป็นปัญหาที่ตัว beta 1 เห็นท่านอื่นก็เป็นต้องคลิกกันหลายทีกว่าจะเข้าได้ เพราะฉะนั้นจึงไม่ได้ทดสอบในด้านอื่นๆอีก

นี่แหละครับปัญหาใหญ่ วันสองวันนี้ท่าน X-Men คงแก้ได้ ตอนนั้นคงได้ทดสอบเต็มทีครับ่ :)

amorn.srisai

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2006, 08:59:21 น. »
ได้โหลดมาทดลองแล้วครับ  ขอแจ้งปัญหาการใช้งานครับ  ปัญหามีดังนี้
1. เปิดไม่ได้
2. ปัญหาอย่างอื่นยังไม่เจอ เพราะติดปัญหาตามข้อ 1.

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2006, 09:59:27 น. »
 ;D :D OK. ครับลองดูครับ ผลยังไงแจ้งอีกทีครับ ::) ::)

nikom_5099

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2006, 15:27:06 น. »
แจ้งผลการทดสอบ xtreme b6
Notebook Toshiba M70-P540T CPU 1.73Ghz 512 ram Sound realtek onboard
OS XP home dition
- Remove B5 ออก แล้วลง B6
- เรียกใช้งานครั้งเดียวผ่าน
- ฟังก์ชันอื่นทดสอบไม่หมด
- Convert NCN to EMK ค้างที่เพลง 4184 59%
 ....................................................................
Computer PC
OS XP pro Service pack 2
CPU Socket 478 2.4/533/1M
Asus P4S800
Ram DDR333/512Mb
Sound Blaster live Model : CT4830
- การเรียกใช้งานโปรแกรมค่อนข้างมีปัญหา ต้องดับเบิ้ลคลิ๊ก หลายครั้ง จึงจะเข้าโปรแกรมได้
- Convert NCN to EMK ค้างที่เพลง 4184 59%
- หลังจากเข้าสู่โปรแกรมได้แล้วการเล่นก็ปกติดี แต่ยังทดสอบไม่หมด
ข้อความที่ขึ้น rror Kara player can not perform this on closed dataset

*ข้อสังเกต*
- โปรแกรมที่ลงกับ Notebook จึงเรียกใช้งานครั้งเดียวผ่าน และไม่พบ rror

ragrave

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: วันที่ 9 ธันวาคม 2006, 23:38:46 น. »
ตอนนี้ผมใช้ aio อยู่
แต่ว่าอยากหันมาเล่น Extreme
ผมเล่นแต่ไฟล์ VCD อย่างเดียว
ไม่ทราบว่าสเปคคอมมันจะไหวไหม
CPU : Duron 750 MHz
Ram : 320 Mb
Hdd 20 Gb
Sound : Audigy 4

ตอนนี้ผมมีปัญหาที่ว่า เล่นไฟล์ VCD แล้วเสียงจะมีเสียง ดัง แป๊ปๆ เบาๆ ตลอดเพลง แต่ถ้าขณะเล่นเพลงอยู่ ผมกดย่อหน้าจอ aio
มาที่ desktop จะไม่ได้ยินเสียงแป๊ปๆ อีก ตอนแรกผมใช้ vibra 128 อยู่ ไม่เคยเจออาการนี้เลย ไม่ทราบว่า ผมต้องทำยังไงบ้างครับ
แล้วถ้าเปลี่ยนเปน xtreme มันจะหายไหมครับ อาการนี้

nikom_5099

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2006, 17:18:56 น. »
แจ้งผลการทดสอบ xtreme b6 เพิ่มเติมครับ
Notebook Toshiba M70-P540T CPU 1.73Ghz 512 ram Sound realtek onboard
OS XP home dition

- เรียกใช้งานครั้งเดียวผ่าน (ได้ครั้งแรก)
- พอลองเปิดแล้วปิดหลายครั้งปรากฎการเรียกโปแกรมก็ต้องทำหลายครั้งจึงจะเข้าได้ ส่วนมากมันจะแว๊บหายไป เคยนับจำนวนเอาไว้ก็มี 5 ครั้งแต่ก็ไม่แน่เสมอไป บางทีครั้งเดียวก็ได้ นี่คือปัญหาหลักครับที่จะต้องแก้ไขในลำดับแรก ในทางกลับกันถ้าเข้าโปรแกรมได้แ้ล้ว ลองเล่นไปสัก 3-4 ชั่วโมงก็ไม่พบปัญหาเรื่องการรวนของโปรแกรมครับ พบอะำไรเพิ่มเดียวจะแจ้งให้ทราบครับ

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: วันที่ 11 ธันวาคม 2006, 17:03:31 น. »
 >:( >:( วันนี้ทำไมไม่มีใครมา รีวิวผลการทดสอบ Extreme karaoke B6 V1 บ้างเลยครับหรือว่าวันนี้งดหนึ่งวัน ::) :o
     >:(เอ้ออ่านแต่รีวิวไม่ได้ลองเองซะที แย่จังเรา :(

ออฟไลน์ ป.เปี๊ยก บางปู

• *
  • HL#3C0706CA,4FE2F5DF (หนุ่มเมืองลำดวน)
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: วันที่ 12 ธันวาคม 2006, 15:42:37 น. »
ของผมลงแล้วก็ เปิดไม่ขึ้นเลย ครับ เลยกลับมาใช้ ของเดิมครับ Build5 ครับ