ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้วิธีปรับแต่ง windows  (อ่าน 1837 ครั้ง)

pramoon

• บุคคลทั่วไป
อยากรู้วิธีปรับแต่ง windows
« เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 15:37:36 น. »
เราจะปรับยังไงให้เข้ากับextreme ให้ดีที่สุดครับ :thank1: :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
Re: อยากรู้วิธีปรับแต่ง windows
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 18:54:21 น. »
ลงวินโดว์ใหม่ลงไดรเวอร์ให้ครบแล้วลง Xtreme เล่นดูครับ ผมว่ามันต้องเล่นได้
ถ้าเครื่องไม่แรงมาก ผมว่าถ้าจะเล่นคาราโอเกะอย่้างเดียวก็ไม่ควรลงโปรแกรมอื่นๆให้รกครับ
แอนตี้ไวรัสไม่ต้องลง เน็ตไม่ต้องเล่น ถ้าจะเล่นใช้เครื่องอื่น ถ้าทำได้อย่างนี้ผมว่าโอเคครับ

ออฟไลน์ จรัญ

• ระดับ 4
  • *
  • 5DE559EF นิมิตใหม่
Re: อยากรู้วิธีปรับแต่ง windows
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2011, 19:03:06 น. »
ลงวินโดว์ใหม่ลงไดรเวอร์ให้ครบแล้วลง Xtreme เล่นดูครับ ผมว่ามันต้องเล่นได้
ถ้าเครื่องไม่แรงมาก ผมว่าถ้าจะเล่นคาราโอเกะอย่้างเดียวก็ไม่ควรลงโปรแกรมอื่นๆให้รกครับ
แอนตี้ไวรัสไม่ต้องลง เน็ตไม่ต้องเล่น ถ้าจะเล่นใช้เครื่องอื่น ถ้าทำได้อย่างนี้ผมว่าโอเคครับ

ผมก็ว่างั้นล่ะครับเล่นหลายอย่างเครื่องมันรวนครับ

pramoon

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 12:10:21 น. »
ขอบคูณครับผม

ออฟไลน์ กมล

• ระดับ 5
  • *
  • 440986CA (x-men)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2011, 14:33:55 น. »
เครื่องผม CPU อินเทลD805  Ram 2G DDR รุ่นแรก ๆ การ์ดจอ แบบAGP 256 เมก GPU Series 6 ของ Nviida วินโดว์ 7 64บิท ตามข้างบนนี้เลย
ไดรเวอร์ตามที่วินโดว์มันลงให้ ส่วนการ์ดเสียง 0460 หาคนขับมาลงเอง  เล่นได้สบายจริง ๆ ครับ