ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ Cakewalk Pro9 ครับ  (อ่าน 1801 ครั้ง)

phittaya

• บุคคลทั่วไป
ถามผู้รู้ Cakewalk Pro9 ครับ
« เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2008, 10:57:17 น. »
ปกติผมจะใช้ Cakewalk Pro Audio9 เปิดเพลง MIDI จาก NCN เพื่อแก้ไขเสียง,ค่าความดังและอื่นๆ  ผมมีปัญหาอยู่ว่า  ทำไมบางเพลงเปิดมาแล้ว Note มันไม่ลง beat มันเหลื่อมไปหมด  เวลาจะ Quantize มันเลยทำไม่ได้  ถามเพื่อน  เพื่อนก็เจอเหมือนกัน  แต่เค้าเอาไปเปิดใน Sequencer Roland MC  มันไม่เหลื่อมครับ  มันต้องตั้งค่าอะไรใน Cakewalk หรือเปล่าครับ