ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเป็นสมาชิกใหม่  (อ่าน 6826 ครั้ง)

ponsue

• บุคคลทั่วไป
ต้องการเป็นสมาชิกใหม่
« เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2006, 18:05:10 น. »
ผมเคยเล่น All In One มาแล้ว อยากจะเปลี่ยนเป็น Xtreme ต้องเริ่มต้นยังไงครับ  คือ ดาวโหลดโปรมแกรมไปก่อน แล้วสั่งซื้อ ตามข้อมูลที่แจ้ง เวลาเล่นมีคู่มือหรือไม่ (เวลามีปัญหา เพราะผมไม่ค่อยเก่ง) และเพลงตั้งแต่เริ่มต้นถึงปัจจุบันต้องคิดยังไง(ปัจจุบันเป็นเพลง ncn ซ้ำกันมากเลยเปลืองเนื้อที่ อยากจะลบทิ้งเลย) ส่วนต่อไปทราบว่าจ่ายเป็นปีๆละ 3,000.- ไม่มีปัญหาครับ ช่วยตอบด้วยครับ...

b39ppr

Re: ต้องการเป็นสมาชิกใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2006, 22:15:44 น. »
ใช่ครับ download โปรแกรมไปก่อน แล้วเอาไปเปิด--เปิดกับเครื่องที่เราต้องการจะใช้งานโปรแกรมจริงๆนะครับ--
แล้วส่งไฟล์ license.dat จากในโปรแกรมให้ท่าน x-men ครับ หลังจากสั่งซื้อแล้วท่านก็จะได้รหัสลงทะเบียนโปรแกรมครับผม
คู่มือผมเข้าใจว่ามีนะ แต่ถ้าเจอปัญหาที่แก้ไม่ได้ก็มาถามที่นี่ได้เลยครับ  :)

เรื่องเพลงก็เข้าใจถูกแล้วครับ ปีละ 3000 บาท จะคุ้มสุด
อย่าลืมไปลงชื่อว่าจะสั่งซื้อเพลงที่กระทู้นี้ด้วยครับ http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=300.0

Suppdasakdi

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2006, 09:48:00 น. »

ผม มีปัญหาอยู่ตรงที่ว่า หาที่สั่งซื้อ มิได้ขอรับ หน้าที่ให้เข้าไปสั่งซื้อ เข้าไป แล้ว ว่าง ปล่าวววววววววววว

รบกวน โด้ยเน้อ

poom

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2006, 13:56:44 น. »
  ผม มีปัญหาอยู่ตรงที่ว่า หาที่สั่งซื้อ มิได้ขอรับ หน้าที่ให้เข้าไปสั่งซื้อ เข้าไป แล้ว ว่าง ปล่าวววววววววววว

;D เข้าไปที่  http://www.karaoke-soft.com/karaoke/extreme/doc/order/order.html

หรือ

การสั่งซื้อ
โปรแกรม Xtreme Karaoke จำหน่ายในราคา 500 บาท
สำหรับการสั่งซื้อให้โอนเงินมาที่

บัญชี ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาสภากาชาดไทย
เลขที่บัญชี 045-4-41194-2
ชื่อบัญชี นายวิทยา   การะภักดี

1.เมื่อติดตั้งโปรแกรมเสร็จเรียบร้อยแล้วให้ท่านเรียกโปรแกรมขึ้นมาจะพบหน้าจอการลงทะเบียน

2.ทำการ Save License.dat ให้ Click ปุ่ม Save

3.จากนั้นให้ ส่ง mail พร้อมแนบไฟล์ License.dat ส่งมาที่ xmen_email@yahoo.com พร้อมทั้งแจ้งรายละเอีียด
สลิปการโอนเงินโดยมีรายละเอียดดังนี้
   3.1 หมายเลขบัญชี และสาขา ของท่าน
   3.2 ธนาคาร และสาขาที่โอน
   3.3 จำนวนเงิน
   3.4 วันที่ เวลาที่โอน
   3.5 เลขที่อ้างอิงถ้ามี
   3.6 ชื่อผู้ติดต่อ mail ที่ต้องการให้ส่ง License Key ไปให้
4.ท่านสามารถลงทะเบียนได้ 3 ครั้ง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 ธันวาคม 2006, 13:58:38 น. โดย ภูม »

ponsue

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2006, 18:04:57 น. »
อาจารย์ภูมครับ คือว่าถ้าผมต้องการจะเริ่มต้นใหม่โดยเอาเพลงครั้งแรกจนถึงปัจจุบันต้องคิดเงินยังไงครับ ณ ปัจจุบันผมใช้เพลง nick เล่นใน All In One เพลงซ้ำกันมากเปลืองเนื้อที่ครับ บางเพลงมีถึง 5 เพลง ตอบใน เมล์ผม็ได้ครับ ผมชอบคาราโอเกะก็จริง แต่ไม่เก่งโปรแกรมเท่าไหร่ครับ ถ้ามีอะไรแนะนำได้ก็ขอขอบคุณครับ ponsue@hotmail.com

poom

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 18 ธันวาคม 2006, 18:36:09 น. »
 ;D 1.ใช้เพลงของนิค ตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบัน
 ;D 2. ส่วน ปีละ 3000 บาท เป็นไปที่ใช้กับ Xtreme Karaoke เท่านั้น
 ดูรายละเอียดที่ http://www.karaoke-soft.com/extreme/index.php?option=com_smf&Itemid=3&topic=300.msg4537;topicseen#msg4537

Suppdasakdi

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2006, 00:15:05 น. »

;D เข้าไปที่  http://www.karaoke-soft.com/karaoke/extreme/doc/order/order.html

หรือ

การสั่งซื้อ
โปรแกรม Xtreme Karaoke จำหน่ายในราคา 500 บาท
สำหรับการสั่งซื้อให้โอนเงินมาที่

บัญชี ธนาคารไทยพานิชย์ สาขาสภากาชาดไทย
เลขที่บัญชี 045-4-41194-2
ชื่อบัญชี นายวิทยา   การะภักดี

1.เมื่อติดตั้งโปรแกรมเสร็จเรียบร้อยแล้วให้ท่านเรียกโปรแกรมขึ้นมาจะพบหน้าจอการลงทะเบียน

2.ทำการ Save License.dat ให้ Click ปุ่ม Save

3.จากนั้นให้ ส่ง mail พร้อมแนบไฟล์ License.dat ส่งมาที่ xmen_email@yahoo.com พร้อมทั้งแจ้งรายละเอีียด
สลิปการโอนเงินโดยมีรายละเอียดดังนี้
   3.1 หมายเลขบัญชี และสาขา ของท่าน
   3.2 ธนาคาร และสาขาที่โอน
   3.3 จำนวนเงิน
   3.4 วันที่ เวลาที่โอน
   3.5 เลขที่อ้างอิงถ้ามี
   3.6 ชื่อผู้ติดต่อ mail ที่ต้องการให้ส่ง License Key ไปให้
4.ท่านสามารถลงทะเบียนได้ 3 ครั้ง

ขอบคุณมากขอรับ ผมเข้าไปหน้านั้นแล้วมัน ขาว สะอาดจริงๆ เหลือแต่ คำถามที่ถามเพิ่ม

1. หากว่า ลงเครื่องแล้วมีการ Format ใหม่ ต้องขอลงทะเบียนใหม่ใช่ป่ะครับ (แปลว่า หาก Format เครื่อง 3 ครั้ง ได้เสียตังใหม่)

2. อยากได้ตัวทดลองใช้สัก 3-7 วัน (หากไม่มีก็ไม่เป็นไรงับ กำลังพยายามอ่านว่ามันทำไรได้มั่งจาก ในกระทู้อยู่งับ)

3. กรณี ที่ลงเครื่อง แล้ว ใช้ผ่านแลน  เช่น ลง เครื่อง A แล้ว ใช้เครื่อง B ดึงไปเล่น จะสามารถทำได้หรือป่าวครับ (พอดีเครื่องที่ใช้ร้อง สเปกต่ำมาก เลยต้องเอา HDD ไปฝากไว้กับเครื่อง Spec สูงๆ น่ะคับ)

ขอบคุณล่วงหน้าที่รบกวนครับ

mildly

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2006, 08:06:41 น. »
ถ้าเครื่องเราแบ่งไว้หลายไดรฟ์ เช่น C กับ D แนะนำให้ลงไว้ไดรฟ์ D ครับ เพราะถ้า format ไดรฟ์ C ลงวินโดว์ใหม่ ลง xtreme อีกทีก็ใช้ได้เลยไม่ต้องขอ licene ใหม่

Suppdasakdi

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2006, 20:08:37 น. »

ขอบคุณ mildly ครับ ผมจาแยกลงไว้ Drive Z เลยอ่ะครับ ไดร์ฟ คาเกะโดยเฉพาะ ตอนนี้ใช้ AIO อยู่ครับ 120 Gb เต็มเปี่ยมเลย(เหลือว่าง 2-3Gb) กะว่า พอลง Extreme ไปสัก 1-2 เดือน อาจจะได้เปลี่ยน HDD ใหม่ เนื่องจาก เพลงพวก MV มีเพิ่มมาเรื่อยๆ น่ะครับ (สะสมไปเรื่อยๆ)

สอบถามเพิ่มเติมครับ

กรณี สั่งซื้อ ชุดที่ 2 ขึ้นไป ยังคง 500 บาท หรือว่า มีส่วนลดครับ (กะว่า ลงกันที ทั้งตระกูล แบบลงมันทุกบ้าน)

ขอบคุณครับ

poom

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 07:20:33 น. »
 ;Dราคาเดิมครับ 500 บาท

Suppdasakdi

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 10:30:13 น. »

คอนนี้เหลือปัญหาสุดท้ายแล้วครับ

โปรแกรมน่าจะต้องลงที่เครื่องที่ร้อง ถูกต้องหรือป่าวครับ

ผมจะลงโปรแกรมที่เครื่อง B (ใช้ร้องเพลง)

ส่วน เพลง ยังคงอยู่ที่เครื่อง A (มี HDD เยอะ)

ผลลัพท์ คือ ร้องเพลงที่เครื่อง B ได้ ถูกต้องหรือป่าวครับ

ตังโอนแล้วครับ รอคำตอบอีกนิด จะได้ลงโปรแกรม เซฟโคด ส่งไปถูก แง่บๆ

(เรื่องมากเจงช้าน)

ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบครับ

ศุภก์ศักดิ์  ตัณทะพานิชกุล

poom

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 10:55:47 น. »

??? โปรแกรมน่าจะต้องลงที่เครื่องที่ร้อง ถูกต้องหรือป่าวครับ  ;D ถูกต้อง

:oผมจะลงโปรแกรมที่เครื่อง B (ใช้ร้องเพลง)

???ส่วน เพลง ยังคงอยู่ที่เครื่อง A (มี HDD เยอะ)   ;D ถูกต้อง

???ผลลัพท์ คือ ร้องเพลงที่เครื่อง B ได้ ถูกต้องหรือป่าวครับ  ;D ถูกต้อง

Suppdasakdi

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 11:36:40 น. »

??? โปรแกรมน่าจะต้องลงที่เครื่องที่ร้อง ถูกต้องหรือป่าวครับ  ;D ถูกต้อง

:oผมจะลงโปรแกรมที่เครื่อง B (ใช้ร้องเพลง)

???ส่วน เพลง ยังคงอยู่ที่เครื่อง A (มี HDD เยอะ)   ;D ถูกต้อง

???ผลลัพท์ คือ ร้องเพลงที่เครื่อง B ได้ ถูกต้องหรือป่าวครับ  ;D ถูกต้อง

ขอบพระคุณ คับ ท่านอาจารย์ภูม

โอนเงิน แล้ว ส่ง Lic แล้ว ทีนี้ ก็เหลือแต่ รอรับ Key (เพี้ยง หวังว่าไม่ต้องรอ 7 วัน 10 วัน)

สาธุ

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 14:42:16 น. »

โอนเงิน แล้ว ส่ง Lic แล้ว ทีนี้ ก็เหลือแต่ รอรับ Key (เพี้ยง หวังว่าไม่ต้องรอ 7 วัน 10 วัน)

สาธุ

ส่ง License.dat มาใหให้ด้วยนะครับใน Email ท่านลืมแนบไฟล์นี้ส่งมาด้วย  ;)

Suppdasakdi

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 15:35:50 น. »

สาธุ

ส่ง License.dat มาใหให้ด้วยนะครับใน Email ท่านลืมแนบไฟล์นี้ส่งมาด้วย  ;)

:o ค๊าบบบบ ยิ่ง รีบ ร้อน กลับกลายเป็นว่า ผมลืมแนบไฟล์ไป แง่บๆ อย่างนี้จะไปโทษใครล่ะนี่ เฮ้อ

แง้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Suppdasakdi

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 15:39:29 น. »

สาธุ สาธุ ทั่น X Men เช็ค เมล์ ด่วนนนน

เพี้ยง

ฟามผิดข้าน้อยเอง T.T

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 17:09:06 น. »
อาจารย์ภูมครับ คือว่าถ้าผมต้องการจะเริ่มต้นใหม่โดยเอาเพลงครั้งแรกจนถึงปัจจุบันต้องคิดเงินยังไงครับ ณ ปัจจุบันผมใช้เพลง nick เล่นใน All In One เพลงซ้ำกันมากเปลืองเนื้อที่ครับ บางเพลงมีถึง 5 เพลง

ถ้าต้องการเพลงตั้งแต่เริ่มต้นจนถึงปัจจุบันที่ไม่ซ้ำกันเป็นขยะ ก็ติดต่อเฮียร์โบว์ ณ สระแก้วได้ครับ
www.bomusic-karaoke.com หรือติดต่อ"คนขายเพลง"ในบอร์ดนี้ก็ได้ครับ สนนราคาก็ 500 กีบ   ;D

Suppdasakdi

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: วันที่ 20 ธันวาคม 2006, 17:35:15 น. »

อาจารย์ภูมครับ คือว่าถ้าผมต้องการจะเริ่มต้นใหม่โดยเอาเพลงครั้งแรกจนถึงปัจจุบันต้องคิดเงินยังไงครับ ณ ปัจจุบันผมใช้เพลง nick เล่นใน All In One เพลงซ้ำกันมากเปลืองเนื้อที่ครับ บางเพลงมีถึง 5 เพลง

เพลงเยอะก็ลบที่ซ้ำๆ ทิ้งสิขอรับ ของผม สี่หมื่นกว่าเพลง ทั้ง NCN RMS VCD สี่หมื่นสองพันกว่าเพลง แต่ก็ซ้ำเยอะครับ ทะยอย ฟัง เลือกอันที่สมบูรณ์ แล้วก็ลบทิ้งเรื่อยๆ อยู่เลยครับ