ผู้เขียน หัวข้อ: การเล่นฟังก์ชั่นเมดเล่ย์ต้องใช้soundcard 2 ตัวเท่านั้นหรือครับ  (อ่าน 2683 ครั้ง)

kipo

• บุคคลทั่วไป
การเล่นฟังก์ชั่นเมดเล่ย์ต้องใช้soundcard 2 ตัวเท่านั้นหรือครับ(ใช้กับ creative soundfont)  แสดงว่าถ้ามี soundcard เพียงตัวเดียวก็เล่นฟังก์ชั่นนี้ไม่ได้ใช่หรือเปล่าครับ ยังสงสัยอยู่ ขอบคุณครับ....... :)

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
Re: การเล่นฟังก์ชั่นเมดเล่ย์ต้องใช้soundcard 2 ตัวเท่านั้นหรือครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2006, 14:22:46 น. »
SoundCard เดียวก็เล่นได้ครับ สำหรับการทำ 2 Card เอาไว้แยกเสียงการปรับ
ฺDrum+Base และเสียงอื่น ๆ ในการ Mix ใช้งานกลางแจ้งครับ  :)

ออฟไลน์ พ.พล

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 3C0542C6, 4A95C3D5 [x-men]
Re: การเล่นฟังก์ชั่นเมดเล่ย์ต้องใช้soundcard 2 ตัวเท่านั้นหรือครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 28 ธันวาคม 2006, 20:02:17 น. »
SoundCard เดียวก็เล่นได้ครับ สำหรับการทำ 2 Card เอาไว้แยกเสียงการปรับ
ฺDrum+Base และเสียงอื่น ๆ ในการ Mix ใช้งานกลางแจ้งครับ  :)

*** แล้วท่าน x-men พอมีวิธีการใ้ช้งาน 2 SoundCard ด้วยหรือเปล่าครับ.. ***
อ่านจากกระทู้อื่นๆ แล้วไม่ค่อยละเอียดครับ..