ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นคาราโอเกะในโน๊ตบุ๊คกับ pc อันไหนเสียงดีกว่าครับ  (อ่าน 25852 ครั้ง)

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#5490A920   (x-men)
Re: เล่นคาราโอเกะในโน๊ตบุ๊คกับ pc อันไหนเสียงดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 3 มีนาคม 2012, 17:12:08 น. »
เครื่องใหนก็ได้ที่สะดวก  และไม่ลืมไว้ที่ทำงาน

เรื่องเสียง  เท่าที่เจอถ้าชิบเดียวกัน  คนขับตัวเดียวกัน  หน้าต่างอันเดียวกัน  เสียงไม่น่าต่างกัน  แต่ถ้าองค์ประกอบผิดจากนี้   เสียงมันก็เปลี่ยน

สำหรับผมซาวด์ที่เสียงดีที่สุดไม่ใช่ประเด็น
ความสะดวก  ความถนัดในการปรับ  และการไม่ลืมเครื่อง  สำคัญกว่าเยอะ

ออฟไลน์ นัท นครนายก

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 4
  • *
  • ของแท้ HL#6D299877 แน่นอนกว่า(อู๊ด โคจร)
Re: เล่นคาราโอเกะในโน๊ตบุ๊คกับ pc อันไหนเสียงดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 3 มีนาคม 2012, 17:50:24 น. »
ความเห็นส่วนตัวผมว่าเสียง PC ดีกว่า N/B แต่ความสะดวก ผมชอบมากครับกับโนต๊บุ๊ค ไม่ค่อยงอแงด้วย ใช้ตลอด  :th2: :th2:

ออฟไลน์ อยู่ไกลเมืองสยาม

• ระดับ 5
  • *
  • 6DDAD9CC ครูภูม 6EE748A7 (MP) 55E5ED73 ไก่ต๊อก
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 3 พฤษภาคม 2012, 08:34:10 น. »
ผมใช้ NB Fujitsu กับ Asus แต่เสียงที่ออกมาผมชอบ Asus  มากกว่า :th2:

tawa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2012, 11:53:17 น. »
ไฟเลี้ยงดี เป็นหัวใจของทั้งหมด ไม่ว่าการหมุนของ harddisk กระแสไฟที่เรียบและสม่ำเสมอไปป้อนให้
sound card ถ้าผิดพลาดขออภัยครับ

(....)

(....)

(....)

(....)

เสียดายวันนั้น (31 มี.ค.55 ) ไม่ได้ฟังฝนเจ้ากรรมมาเล่นก่อน
สงสัยผมคงบุญน้อยกะมั้ง ผมชอบมากเลยครับเครื่องของท่าน
พี่มานพ โดยเฉพาะ sound Model ตัวนั้น

ออฟไลน์ มานพ@ลพบุรี

• ระดับ 3
  • *
  • 552E10C3 (ชายอ่ำ)
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2012, 11:59:49 น. »
โน๊ตบุคกับ  พีวีซี
ชิบซาวด์มันคนล่ะรุ่นกันเด้อพี่น้อง

:cheer: พีวีซี มันท่อน้ำไม่ใช่เหรอน้านพ ผม+1 พีซี  :beer: :cheer1: :thank1:

ออฟไลน์ จุก นครพนม

• ระดับ 3
  • *
  • HL## 6E654E76 8F6174F3
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2012, 12:08:34 น. »
หมดเงินกับซาวด์การ์ดหลายบาทแล้ว สุดท้ายลงตัวที่โน้ตบุค โตชิบา มือสอง ราคาแค่ห้าพันบาท แต่เสียงถูกใจเหลือเกิน ไม่ต้องแยกไลน์ ไม่ต้องใช้ยูเอสบีซาวด์ที่ซื้อมาหลายพัน สุดท้าย แล้วแต่ชอบและสะดวกครับ

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2012, 15:41:13 น. »
หมดเงินกับซาวด์การ์ดหลายบาทแล้ว สุดท้ายลงตัวที่โน้ตบุค โตชิบา มือสอง ราคาแค่ห้าพันบาท แต่เสียงถูกใจเหลือเกิน ไม่ต้องแยกไลน์ ไม่ต้องใช้ยูเอสบีซาวด์ที่ซื้อมาหลายพัน สุดท้าย แล้วแต่ชอบและสะดวกครับ

:cheer: :beer: โถ่ท่าน ไม่น่ามาตายกับซาวด์ออนบอร์ดเลย อิอิ  :beer: :cheer:

:cheer: :beer: ใช่แล้วครับ ดูๆแล้ว มันอยู่ที่เราจะชอบแหล่งเสียงที่มาจากไหนกัน แต่สำหรับผมแล้ว เอาพกพาสะดวกใช้สะบายดีกว่า ที่ใช้อยู่ตอนนี้คือ Note book MSi + USB DAC Z2  :beer: :cheer:

ออฟไลน์ จุก นครพนม

• ระดับ 3
  • *
  • HL## 6E654E76 8F6174F3
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2012, 15:48:35 น. »
ถือว่าซื้อประสบการณ์ครับ

ออฟไลน์ เดวิด ณ.นครราชสีมา

• *
  • HL#8D1F1119 ครูภูม
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2012, 16:09:15 น. »
ผมใช้2อย่างเลยครับ

ดีคือกันครับ

ออฟไลน์ ปิยะนันต์

• ระดับ 4
  • *
  • 7E8C2851 ด.ช.เคยโสด 74642DAC MP
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2012, 17:08:24 น. »
NB ครับ เพราะไม่เคยใช้ PC เล่นเลยครับ :D

ผมก็เช่นกันครับ  :cheer:

ออฟไลน์ พินิจ (มานิจ)

• ระดับ 3
  • *
  • 5D1C9513 POG MusicPro
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2012, 20:58:05 น. »
ผมใช้ พีซี มาหลายตัวแล้วครับ และเคยลงโปรแกรมให้กับเพื่อนในเครื่อง พีซี ต้องคอยไปแก้ปัญหาอยู่เสมอ เพราะว่าคนใช้ไม่ค่อยเป็น ไม่ถนุถนอมเลย เมาแล้วแย่มาก
ยกวาง ไม่ระวัง สล๊อดพีซีไอ ไอซ่า การ์ดจอ เคลื่อนหมด แรม ตามแก้ไม่ไหว ยิ่งเครื่องมือสองด้วย พอที แต่ก็ยอมรับน่ะครับว่า พีซี มีพลังมากกว่า แต่ว่าเรืองเสียงก็อยู่ที่องค์ประกอบด้วยครับ
บางท่านใช้ ซาร์ด ยูเอสบี (ตอนนี้ท่านนายเอนำมาขายอยู่ราคาถูกด้วย ตัวนี้เสียงใสมาก ไม่เชื่อถามครูภูมิ) บางท่านใช้ ออนบอร์ด ก็ว่าเสียงดีใช้ได้ซึ่งก็แล้วแต่หู และก็อุปกรณ์ประกอบต่าง ๆ อีกมากทั้งระบบเครื่องเสียง สถาำพแวดล้อมขณะเล่น
  แต่ตอนนี้ผมใช้โน๊ตบุกอย่างเดียวแล้วครับ เพราะได้ NZ จากอาจารย์วันชัย มาถูกใจมากครับ เสียงใสแน่นปึ๊ก

ออนไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2012, 22:03:31 น. »
เสียดายวันนั้น (31 มี.ค.55 ) ไม่ได้ฟังฝนเจ้ากรรมมาเล่นก่อน
สงสัยผมคงบุญน้อยกะมั้ง ผมชอบมากเลยครับเครื่องของท่าน
พี่มานพ โดยเฉพาะ sound Model ตัวนั้น

ไม่ใช่ sound module ครับ เป็น sound interface (แล้วมันต่างกันตรงไหน ใครเป็นคนขีดเส้นแบ่ง เอาอะไรมาเป็นตัวแบ่งแยก)
Sound ไม่ใช่ของผมด้วยครับ เป็นของเสธ. อรุณ เพียงแต่ผมเอามาเล่นซน คอมฯ เป็นของผม

http://www.karaoke-soft.com/smf/index.php?topic=62566

semgo

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 8 พฤษภาคม 2012, 22:09:22 น. »
ผมใช้PCครับเวลารับงาน แต่ถ้ามันแฮงค์ก็โน๊ตบุคสำรองครับ แต่ตอนนี้เชิงจิมีอาการถั้งสองอย่าง อิอิ

ออฟไลน์ หมวดกอบลพบุรี

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • HL#740C32A1,HL#6C893616,HL#7D2C955D
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 9 พฤษภาคม 2012, 06:46:42 น. »
ฮิ ฮิ ฮิ ของผมโน๊ตบุ๊คครับ สะดวกสะบาย พกง่ายเปิดง่าย ใช้หากินมาดลแล้วจ้า พอแล้วงานเดือนหนึ่ง สิบงานสิบสามสิบสี่งานพอแล้วเสียงดังตังค์มา เ้น้นสะดวกเสียงไม่ขี้เหร่ใช้ได้ครับ เปิดแล้วได้รับคำชมจบคร๊าบ

ออฟไลน์ นายเปี๊ยก !!

• คณะบริหาร
  • ....2C8DA523....
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 9 พฤษภาคม 2012, 08:51:02 น. »
เอามารวมถามกันได้ไง เนี่ย........
ถ้าทั้งสองตัว ใช่ ชิป(ที่ยังอยู่) ตัวเดียวกัน เสียงมันก็เหมือนกันแหละ
ประมาณว่า  เราใส่สูทเข้าบ้าน แล้ว นอนกะเมีย  กับใส่ชุดกีฬาเข้าบ้าน แล้ว นอนกะเมีย
เมีย ก็ เมียเดียวนั่นแหละ.............สุดท้าย  มันก็ให้ความรู้สึกเหมียนเดิมนั้นแหละ.......จริงหรือเปล่า ลุงหมอ

ปล. แต่ถ้าเมีย แต่งตัว  ชุดนักศึกษามั่ง พยาบาลมั่ง แม่บ้านมั่ง อารมณ์ เริ่มต้นก็ เปลี่ยนแปลงบ้าง แต่ ตอนจบ ก็...............เหมียนเดิม  ;D

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 9 พฤษภาคม 2012, 09:02:25 น. »
เอามารวมถามกันได้ไง เนี่ย........
ถ้าทั้งสองตัว ใช่ ชิป(ที่ยังอยู่) ตัวเดียวกัน เสียงมันก็เหมือนกันแหละ
ประมาณว่า  เราใส่สูทเข้าบ้าน แล้ว นอนกะเมีย  กับใส่ชุดกีฬาเข้าบ้าน แล้ว นอนกะเมีย
เมีย ก็ เมียเดียวนั่นแหละ.............สุดท้าย  มันก็ให้ความรู้สึกเหมียนเดิมนั้นแหละ.......จริงหรือเปล่า ลุงหมอ

ปล. แต่ถ้าเมีย แต่งตัว  ชุดนักศึกษามั่ง พยาบาลมั่ง แม่บ้านมั่ง อารมณ์ เริ่มต้นก็ เปลี่ยนแปลงบ้าง แต่ ตอนจบ ก็...............เหมียนเดิม  ;D

:cheer: :beer: เหมือนเดิมนี่คือเหมือนเดิมยังไงครับพี่เปี๊ยก   :beer: :cheer:

ออฟไลน์ หนุ่มเมืองนคร (ไทย)

• คณะก่อการ
  • HL4C9D39B0(X-men)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 9 พฤษภาคม 2012, 09:04:38 น. »
    :cheer: :beer: เหมือนเดิมนี่คือเหมือนเดิมยังไงครับพี่เปี๊ยก   :beer: :cheer:
เมาหลับเหมือนเดิม

• คณะก่อการ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 9 พฤษภาคม 2012, 09:16:37 น. »
เมาหลับเหมือนเดิม

:D :happy: น่าจะยังงั้น อิอิ  :beer: :cheer:

ออฟไลน์ ชัยราชา

• *
  • HL-6D239873 หมอชาติ
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 9 พฤษภาคม 2012, 09:17:46 น. »
  มันขึ้นอยู่กับจุดประสงค์หลักครับ

1.ใจรักเสียงดนตรีไม่สนใจจะมีงานหรือไม่มี ก้อตอบกันไปแบบกระทู้ต้นๆว่าอันนั้นดี อันนี้ดี
          2.ผู้สนใจอยากมีงานเยอะเดือนหนึ่งสิบกว่างานขึ้นไป ก็ไม่ต้องสนใจว่าเป็น PCหรือNB เครื่องเสียงก็ไม่จำเป็นใช้ของแพงมาก
             อาศัยที่ว่าปรับให้ดี ฟังดีไม่หนวกหู สำคัญที่สุดคือการนำเสนอหน้าเวทีว่าจะเสนอแบบไหน ในสถานที่นั้นๆต่างหาก

ขอโทษครับไม่รู้ว่าขัดหูใครรึปล่าว..........ถ้าขัดหูก็ขอประทานอภัยอย่างมากมาย

ออฟไลน์ ครูภูม

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • โทร .0867503355 Line ID 0867503355
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 9 พฤษภาคม 2012, 10:07:13 น. »
  มันขึ้นอยู่กับจุดประสงค์หลักครับ

1.ใจรักเสียงดนตรีไม่สนใจจะมีงานหรือไม่มี ก้อตอบกันไปแบบกระทู้ต้นๆว่าอันนั้นดี อันนี้ดี
          2.ผู้สนใจอยากมีงานเยอะเดือนหนึ่งสิบกว่างานขึ้นไป ก็ไม่ต้องสนใจว่าเป็น PCหรือNB เครื่องเสียงก็ไม่จำเป็นใช้ของแพงมาก
             อาศัยที่ว่าปรับให้ดี ฟังดีไม่หนวกหู สำคัญที่สุดคือการนำเสนอหน้าเวทีว่าจะเสนอแบบไหน ในสถานที่นั้นๆต่างหาก

เห็นด้วย ถูกต้องครับ 100%

ออฟไลน์ preecha2507

• ระดับ 4
  • *
  • HL#6636E730
สนับสนุนครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 16:57:31 น. »
เห็นด้วยครับ
สนับสนุน...อาจารย์
(ผมใช้สองตัว NB/PC)
 :happy:
:happy:

frog

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2012, 19:35:41 น. »

ขอโทษครับไม่รู้ว่าขัดหูใครรึปล่าว..........ถ้าขัดหูก็ขอประทานอภัยอย่างมากมาย
สนับสนุนด้วยอีกหนึ่งเสียง เพื่อไม่เป็นการเอาเปรียบผู้ว่าจ้าง อย่าคิดแต่เสียงดังตังค์มา มันเห็นแก่ตัวเกินไป

ออฟไลน์ ครูนันต์ หนองบัว

• ระดับ 5
  • *
  • #HL9666644Fด.ช.เคยโสด 9C00439E midi ud.
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 08:01:50 น. »
ผมใช้ทั้ง ๒ อย่างเลยครับ ตัวหนึ่งตั้งบนเวที โน้ตบุ๊คตั้งแท่นมิกซ์ไว้เปิดเพลงครับ ฮิฮิฮิ :D

ออฟไลน์ lungnan

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C884895 ป๊อกมิวสิคโปร
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2012, 09:12:29 น. »
+100000ไปเลยครับ pcตั้งโต๊ะ ชอบที่จะเอาอะไรมาเสียบ+แทงก็ได้ แข็งแรงดี เสียบๆถอดๆ นุกดีครับ :th2:

ออฟไลน์ นพ สุพรรณ

• คณะก่อการ
  • HL#5490A920   (x-men)
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 7 มิถุนายน 2012, 20:34:49 น. »
ถ้าโน๊ตบุ๊คราคาระดับสามหมื่นกับ PC ระดับหมื่นกว่าบาท แพ้ PCครับท่าน ถ้าโน๊ตบุ๊คระดับห้าหมื่นขึ้นครับ PC แพ้ขาดกระจุย.....ถ้าโน๊ตบุ๊คหมื่นกว่าบาทต้องใช้ซาวด์เสริมอีกแรกครับท่าน

มันอยู่ที่ซาวด์การ์ดคร้าบบบบบบบบบบบ   ไม่เกี่ยวกับ pc หรือสมุดโน๊ต