ผู้เขียน หัวข้อ: การปรับแต่ง Patch Pan Reverb Chorus ที่ Control Bar.  (อ่าน 3600 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
การปรับแต่ง Patch Pan Reverb Chorus ที่ Control Bar.
« เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2006, 21:12:22 น. »
 ;D เรียนถามพี่ๆทั้งหลายครับว่าการที่เราจะปรับแต่ง Patch Pan Reverb Chorus ที่ Control Bar.เนี่ยครับรบกวน
พี่ๆช่วยอธิบายความหมายของ Patch Pan Reverb Chorus ว่าแต่ละตัวมีหน้าที่อย่างไร ปรับแล้วเสียงมีการเปลี่ยนแปลงไปอย่าง
ไรบ้างครับ จะได้เป็นแนวทางในการปรับแต่งเสียงเพลงครับ ;D
   :Dขอขอบคุณครับ :D

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
Re: การปรับแต่ง Patch Pan Reverb Chorus ที่ Control Bar.
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2006, 21:47:03 น. »
เอาแบบทั่ว ๆ ไปครับ
ใน midi โดยทั่วๆไปแต่ละ channel จะเป็นเสียงดนตรีแต่ละชิ้น
คราวนี้แต่ละ channel ของ midi เราก็สามารถปรับแต่งเสียงได้
patch = เสียงเครื่องดนตรีเช่น กีตาร์ เปียโน เป็นต้น
pan = การปรับซ้ายขวา ถ้าตรงการคือออก 2 ข้างเท่า ๆ กัน
reveab = เสียงก้อง
chorus = ก็เสียงประสานครับ

เดี๋ยวรอผู้เชี่ยวชาญมาตอบแบบละเอียดอีกทีครับ  :)

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
Re: การปรับแต่ง Patch Pan Reverb Chorus ที่ Control Bar.
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 30 ธันวาคม 2006, 22:01:37 น. »

เดี๋ยวรอผู้เชี่ยวชาญมาตอบแบบละเอียดอีกทีครับ  :)
   :Dขอบคุณครับเดี๋ยวรอ ;D