ผู้เขียน หัวข้อ: ออกมาให้ทดสอบอีกแล้ว eXtreme Karaoke Build 7 beta 1  (อ่าน 25440 ครั้ง)

ชายเสรี

• บุคคลทั่วไป
Re: ออกมาให้ทดสอบอีกแล้ว eXtreme Karaoke Build 7 beta 1
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2007, 09:10:20 น. »
เอาหละ ๆ ผมว่าไม่มีใครจะเลือกเล่นกลอง ได้ตั้งแต่ ชุด 1 - 8 ในเวลาเดียวกันได้หรอ  จริงปะ  555  ขืนเปลี่ยนไป เปลี่ยนมา ระหว่างเพลง ระหว่าง เล่น นักร้องปวดหัวตาย.....อิอิอิ
Dual Monitor OK
Medley ก็ OK แล้ว
control panel Tract ต่าง ๆ ก็ ok นะ
แต่ปัญหาที่เกิดขึ้นเท่าที่เคยนำออกไปเล่น ไปร้องข้างนอกเนี่ย ถ้านักร้องไม่แม่นเนื้อร้อง ทำทอง มัวแต่จ้องตัวหนังสือนั่นแหละ มันปาดเนื้อไม่ค่อยตรง เท่าไหร่ โดยเฉพาะเพลงสากล หน่วง อยู่เป็นหลาย วิ บางเพลงก็ไปก่อน สุดท้ายที่ร้ายที่สุดคือเพลงอย่าขอหมอลำ ของต้อยหมวกแดง  รหัส 11039_11 นั่นแหละครับท่าน 555 ไม่รู้ใครทำ เห็นว่าเป็นเพลงนี้ก็ nter ปังเข้าให้  สุดท้าย เละ ทั้งคนเล่นคนร้อง 555  โอยสนุกซะไม่มี  

chollathee

Re: ออกมาให้ทดสอบอีกแล้ว eXtreme Karaoke Build 7 beta 1
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2007, 09:12:44 น. »
^
^
^
ไม่เห็นเป็นเลย คอมฯ เพี้ยนป่าว...??  ;D

ตอนนี้มีแต่ Voice Polyphony ของการ์ดไม่พอใช้แล้วอ่ะ (สงสัยต้องเพิ่มอีกตัว) อิ อิ

ขอไฟมาลองหน่อยดิ...

ชายเสรี

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2007, 09:29:35 น. »
ท้ายที่ร้ายที่สุดคือเพลงอย่าขอหมอลำ ของต้อยหมวกแดง รหัส 11039_11 นั่นแหละครับท่าน 555 ไม่รู้ใครทำ เห็นว่าเป็นเพลงนี้ก็ nter ปังเข้าให้  สุดท้าย เละ ทั้งคนเล่นคนร้อง 555  โอยสนุกซะไม่มี  

รหัส 11039_11 นะ  ตัวเอง

chollathee

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2007, 09:45:41 น. »
ท้ายที่ร้ายที่สุดคือเพลงอย่าขอหมอลำ ของต้อยหมวกแดง รหัส 11039_11 นั่นแหละครับท่าน 555 ไม่รู้ใครทำ เห็นว่าเป็นเพลงนี้ก็ nter ปังเข้าให้  สุดท้าย เละ ทั้งคนเล่นคนร้อง 555  โอยสนุกซะไม่มี 

รหัส 11039_11 นะ  ตัวเอง

มันมีด้วยเหรอ ???

ไม่เห็นจะมีเลย ไปเอามาจากไหน

ชายเสรี

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2007, 10:01:23 น. »
ของผู้ใหญ่นั่นแหละ ที่ก๊อปมาจาก งานกฐินพิดโลกหนะ

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• ลงทะเบียน HL
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2007, 10:16:59 น. »
ของผู้ใหญ่นั่นแหละ ที่ก๊อปมาจาก งานกฐินพิดโลกหนะ

สงสัยคนปาดเนื้อไม่เข้าใจภาษาอังกฤษเลยปาดเนื้อไม่ตรง เอิ๊กๆๆๆ
แล้วรหัสอื่นๆไม่มีเลยเหรอพี่

ออฟไลน์ ฅนคอน

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • Hl.7C1132AD by X-Men
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2007, 10:34:53 น. »
เมื่อวานกลับบ้าน
กะว่าจะทดสอบ

แต่..........เครื่องมีปัญหา Restart เฉยเลย
บางครั้งเล่นอยู่ดี ๆ ก็ปิดตัวเอง
กดสวิทซ์เปิดเครื่อง ก็ไม่ทำงาน
ต้องถอดสายไฟ Power ออก แล้วเสียบเข้าไปใหม่
กว่าจะเปิดเครื่องได้ ก็นานโขอยู่

เลยตัดสินใจ Format ลง WindowsXP 2006 v.3 ใหม่
เด๋วคืนนี้จะกลับไปปล้ำกับมันต่อ

สงสัยจะโดนไวรัส

ออฟไลน์ ไก่ลูกทุ่งไทย

• ระดับ 5
  • *
  • HL#6C893601
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2007, 17:05:03 น. »
ของผมเล่นเอา clear song ออกเพื่อไม่ให้คิวเพลงหายไป พอเล่นเพลงที่ 3 จบจะข้ามเป็นเพลงที่ 5 โดยการ Enter
มันเล่น เพลง 4 กับเพลง 5 พร้อมกันเลยครับ เสียงตีกันมั่วเลย ต้อง End แล้วใส่เพลงใหม่เข้าไปถึงจะหายครับ

chollathee

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2007, 18:03:24 น. »
อีกนิดนึง...

อยากให้ทำ Option ปิด System Screen Saver ด้วย เวลาที่เพลงเล่นอยู่น่ะ พอหยุดเพลงแล้วซักพัก ค่อยเปิดกลับเหมือนเดิม อาจจะซัก 1 - 2 นาทีก็ได้นะ

อ้อ...ให้มีเพลงคลอเหมือน NCN ด้วยก็ดีนะ (ทำเป็น Option ให้เลือก) อาจจะกำหนดเวลาเล่นหลังจากจบเพลงสุดท้ายซัก 5 - 10 วินาทีก็ได้ เผื่อกำลังพิมพ์หรือเลือกเพลงอยู่

อีกหน่อยละกัน... ;D ตรง Slide Effect นี่ทำ Check List ขึ้นมาให้เลือกได้มั้ย ว่าอยากได้แบบไหนบ้างน่ะ เพราะบางอันก็...เหลือเกินจริง ๆ ทำให้เวียนหัว ตาลาย การร้องสดุด หลงเนื้อ และโดนโห่ อิ อิ หน้าแตก...  ;D

ไม่ต้องเอามาใส่ใจมากก็ได้นะ เอาปัญหาที่สำคัญก่อน ไว้ค่อย ๆ พัฒนาไปก็ได้.... ;D ;D ;D

ปล.ใครเห็นด้วยบ้างเนี่ย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 4 มกราคม 2007, 19:34:24 น. โดย C-CEW SERVICE »

ออฟไลน์ หนุ่มนากระแซง

• *
  • HL#440A06D6 (Xmen)
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: วันที่ 4 มกราคม 2007, 19:00:58 น. »
ได้มีโอกาสลองเล่นดูเมื่อวานก็โอเคแล้วครับ เหลือคาใจอีกไม่กี่อย่าง
วันนี้กลับไปลองดูอีกซักตั้ง กำลังชั่งใจว่าจะแบกเครื่องมาเล่นงานเลี้ยงปีใหม่ที่ทำงานพรุ่งนี้ดีไหม
คิดไปคิดมา เราจะไปทุ่มเททำไมหว่า เสียค่าแทกซี่ไปกลับเฉยๆ ว่าจะเล่นสดกันกับครูดนตรีก็อุปกรณ์ไม่ครบ
ขาดเบสกับเอ็ฟเฟ็คกีตาร์ หายืมไม่ทัน สงสัยจะต้องอาศัยเอ็ฟเฟ็คจากโปรแกรม Guitar Rig กระมัง  ;D

ศิริพงษ์

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2007, 12:13:17 น. »
ขอมั้ง >  ย้ายแชนนอล ดนตรีได้ยิ่งดี  บางเพลง เบสไปอยู่  CH 4  อยากย้ายมันมาไว้  CH  2  ทั้งหมด   รวม CH  อื่นๆ ด้วย  ผมทำใน CW SONAR  1.0  เอากลับคืนมา  มันเล่นไม่ได้ ครับ

chollathee

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2007, 12:56:31 น. »
ขอมั้ง >  ย้ายแชนนอล ดนตรีได้ยิ่งดี  บางเพลง เบสไปอยู่  CH 4  อยากย้ายมันมาไว้  CH  2  ทั้งหมด   รวม CH  อื่นๆ ด้วย  ผมทำใน CW SONAR  1.0  เอากลับคืนมา  มันเล่นไม่ได้ ครับ

อืมส์...ความคิดเข้าท่า  ให้โปรแกรมบังคับให้ Bass ออก CH2 ไปเลยก็ดีเหมือนกัน จะได้ไม่ต้องแก้ให้เสียเวลา ;D

mildly

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2007, 13:12:52 น. »

อืมส์...ความคิดเข้าท่า  ให้โปรแกรมบังคับให้ Bass ออก CH2 ไปเลยก็ดีเหมือนกัน จะได้ไม่ต้องแก้ให้เสียเวลา ;D

เห็นด้วยอีกคนครับ พวกเพลงเก่า ๆ เบสไม่ออก ch4 ก็ ch5 คอนโทรลยาก

tharachdx

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2007, 15:05:03 น. »
โหลด Cakewalk 3 ทั้งดุ้นใส่เข้าไปใน Xtreme ซะก็หมดเรื่อง ใครอยากจะทำอะไรก็ตามสบาย  ;D

mildly

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2007, 15:07:03 น. »
โหลด Cakewalk 3 ทั้งดุ้นใส่เข้าไปใน Xtreme ซะก็หมดเรื่อง ใครอยากจะทำอะไรก็ตามสบาย  ;D

ใช่ Cakewalk ไม่เป็นครับ เป็นแต่ Eat Cake ครับ อิอิ

ออฟไลน์ หนุ่ม เมืองลำดวน

• คณะบริหาร
  • ระดับ 5
  • จับ อิด นึ้ง ขุนดาบไร้น้ำใจ
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: วันที่ 5 มกราคม 2007, 17:42:16 น. »
เอาอย่างนั้นเลยเหรอ คุณลุงผู้ใหญ่

ออฟไลน์ ดนตรีไหมไทย

• ระดับ 5
  • *
  • 448AB84D,740C329B,740E329F, 84862C43 (x-men)
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: วันที่ 6 มกราคม 2007, 14:18:26 น. »
เห็นด้วยครับแต่ถ้าปรับเบสมาอยู่ track แล้วอย่าลืมให้เจ้าของ track 2 เดิมย้ายออกไปด้วยนะจ๊ะ เดี๊ยวตีกันตายเลย ;D

ชายเสรี

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: วันที่ 7 มกราคม 2007, 10:47:26 น. »

เอิ๊ก ๆ ๆ  เข้าใจประชดประชัน นะท่านผู้ใหญ่  Cakewalk 3 มันเก่าไปมั้งครับ เอาซัก Cakewalk 5 ตาม VB 7 ไปเลย 555 

ออฟไลน์ กุ้งดีโฟร์ดี(Kungd4d)

• คณะก่อการ
  • HL#6C88488C : 7D2D1563 จอมยุทธเอ็กซ์
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: วันที่ 8 มกราคม 2007, 00:05:22 น. »
 ;Dจากการทดสอบวันนี้เจอปัญหาแล้วหนึ่งอย่างครับ คือ ใน Chanal 9 เมโลดี้ ถ้าหากว่าใช้ Software Roland VSC หรือ Yamaha เวลาเพิ่มหรือลดเสียงจะไม่มีการตอบสนองคือเสียงจะดังคงที่ตลอดไม่เปลี่ยนแปลง แต่ถ้าหากว่าใช้กับ Soundfont เวลาเพิ่มหรือลดเสียงจะมีการตอบสนองคือเสียงจะดังขึ้น ลงตามที่เราปรับครับ ซึ่ง build ก่อนหน้านี้จะไม่มีปัญหาตรงจุดนี้ครับ   ;Dวอนท่าน x-men ช่วยตรวจสอบหน่อยครับ   ;D

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: วันที่ 8 มกราคม 2007, 09:10:24 น. »
รับทราบครับเดี๋ยวลง Roland VSC ทดสอบให้ครับ  :)

Tid.T

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 11:07:27 น. »
build 7 beta 1 ต้องขอ license ใหม่ใช่ไหมครับ ผมดาวน์โหลดมาแล้ว
เข้า license ไม่ได้

ออฟไลน์ x-men

• ผู้พัฒนาโปรแกรม
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 11:25:05 น. »
build 7 beta 1 ต้องขอ license ใหม่ใช่ไหมครับ ผมดาวน์โหลดมาแล้ว
เข้า license ไม่ได้

ใช้ license key เดิมได้เลยครับ

ออฟไลน์ หนึ่งซาวด์โปร นครปฐม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 4
  • **
  • www.1soundpro.com
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 12:18:54 น. »
ท่าน x-men เดี๊ยวเอาไว้ ออก build 10 เมื่อไหร่ ผมจะลองเล่นดู อิอิ

ออฟไลน์ ป๊อก มิวสิคโปร

• คณะก่อการ
  • ระดับ 5
  • ทำสังคมให้น่าอยู่ เพื่อ ความน่าอยู่ของสังคม
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 12:27:26 น. »
;Dจากการทดสอบวันนี้เจอปัญหาแล้วหนึ่งอย่างครับ คือ ใน Chanal 9 เมโลดี้ ถ้าหากว่าใช้ Software Roland VSC หรือ Yamaha เวลาเพิ่มหรือลดเสียงจะไม่มีการตอบสนองคือเสียงจะดังคงที่ตลอดไม่เปลี่ยนแปลง แต่ถ้าหากว่าใช้กับ Soundfont เวลาเพิ่มหรือลดเสียงจะมีการตอบสนองคือเสียงจะดังขึ้น ลงตามที่เราปรับครับ ซึ่ง build ก่อนหน้านี้จะไม่มีปัญหาตรงจุดนี้ครับ   ;Dวอนท่าน x-men ช่วยตรวจสอบหน่อยครับ   ;D

ลองเพลงอื่นๆดูหรือยังครับ เท่าที่ผมได้ทดลองตรวจสอบดูทั้งสองซาวด์ก็ยังไม่พบปัญหานี้เลยครับปรกติดี.

tharachdx

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: วันที่ 9 มกราคม 2007, 14:52:07 น. »
;Dจากการทดสอบวันนี้เจอปัญหาแล้วหนึ่งอย่างครับ คือ ใน Chanal 9 เมโลดี้ ถ้าหากว่าใช้ Software Roland VSC หรือ Yamaha เวลาเพิ่มหรือลดเสียงจะไม่มีการตอบสนองคือเสียงจะดังคงที่ตลอดไม่เปลี่ยนแปลง

ลองตรวจสอบโปรแกรม VSC ว่าท่านได้ปลดเครื่องหมาย Volume ออกหรือเปล่า ถ้าปลดออกมันจะไม่รับคำสั่ง เพิ่ม-ลด Volume ครับ....