เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

ต่อไมค์ไดนามิค สาย XLR เข้า Mixer แต่ทำไมเสียงเบามากๆ

<< < (7/8) > >>

SamartZ:

1. ลองเสียบไมค์ทุกช่องแล้วใช่ไหมครับ (Ch. 1 - 7)
2. ต่อไปออก Power ด้วยสัญญาณช่อง Main Out ใช่หรือไม่
3. ลองเอาสายอื่นๆที่ไม่เกี่ยวข้องออกก่อน เช่น ช่อง REC

ผมว่ายังไงลองหาไลน์หรือเบอร์โทรของร้านที่ซื้อมาแล้วสอบถามเบื้องต้นก่อนดีกว่า
เผื่อจะได้ไม่เสียเวลายกไปที่ร้านครับ  :95:

jannet_d:
ลองหมดแล้วค่ะ เมื่อสักครู่โทรคุยกับทางร้านแล้ว สรุปได้ว่าคงต้องยกไปที่ร้านอีกครั้งน่ะค่ะ :shocked:

ต้องขอบคุณพี่ๆ น้าๆ ทุกท่านมากๆ นะคะที่เข้ามาช่วยวิเคราะห์ แนะนำ แก้ปัญหา

หลังจากที่ยกไปแก้ไข รู้สาเหตุแล้ว จะนำมาแชร์ให้ทราบนะคะ นานหน่อยนะคะ ^^
สิ้นเดือนเลยกว่าจะได้เข้า กทม. :97: :38:

ไก่ต๊อก:
มีไมค์กี่ตัวเอามาลองให้หมดครับ ถ้ายังไม่ดัง คงจะสรุปได้แล้วละ เอาใจช่วยครับ

jannet_d:
ขอบคุณค่า^^

prathankit:
เจ้าของกระทู้หายไปเลย ไม่รู้เป็นยังไงบ้าง แก้ไขได้รึเปล่า?

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version