เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

ต่อไมค์ไดนามิค สาย XLR เข้า Mixer แต่ทำไมเสียงเบามากๆ

<< < (8/8)

jannet_d:
ยังอยู่ ขอโทษด้วยค่ะ พอดีติดภาระกิจ เลยยังไม่มีโอกาสได้ยกไปที่ร้านตามที่แจ้งไว้เลย  ตอนนี้ก็ใช้วิธีการเสียบไมค์ที่เครื่องเสียบไมค์ต่างหาก แล้วต่อเข้ามิกซ์  เพื่อผ่านไปยังเครื่องขยายเสียงค่ะ 

และก็ได้ลองซื้อสายมาใหม่ (สายเก่าซื้อบ้านหม้อทั้ง 2 ชุด)  ก็ดังกว่านิดนึง แต่ต้องปรับ Gain จนสุด และปรับเสียง volume จนเกือบสุด ถึงจะดังน่ะค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาถามไถ่ด้วยความห่วงใยนะคะ และต้องขอโทษพี่ๆ อาๆ ทุกท่านด้วยนะคะ  ที่ไม่ได้เข้ามารายงานผลต่อเลย☺️☺️

Sumatethep:

--- อ้างจาก: jannet_d ที่ วันที่  7 ธันวาคม  2019, 00:22:02 น. ---ยังอยู่ ขอโทษด้วยค่ะ พอดีติดภาระกิจ เลยยังไม่มีโอกาสได้ยกไปที่ร้านตามที่แจ้งไว้เลย  ตอนนี้ก็ใช้วิธีการเสียบไมค์ที่เครื่องเสียบไมค์ต่างหาก แล้วต่อเข้ามิกซ์  เพื่อผ่านไปยังเครื่องขยายเสียงค่ะ 

และก็ได้ลองซื้อสายมาใหม่ (สายเก่าซื้อบ้านหม้อทั้ง 2 ชุด)  ก็ดังกว่านิดนึง แต่ต้องปรับ Gain จนสุด และปรับเสียง volume จนเกือบสุด ถึงจะดังน่ะค่ะ

ขอบคุณที่เข้ามาถามไถ่ด้วยความห่วงใยนะคะ และต้องขอโทษพี่ๆ อาๆ ทุกท่านด้วยนะคะ  ที่ไม่ได้เข้ามารายงานผลต่อเลย☺️☺️

--- End quote ---
เรื่องมาตอบช้าพวกเราไม่ห่วงเท่าไหร่นา  แต่เราห่วงว่าจะช้าจนหมดเวลาประกันสินค้ามากกว่าครับ
 :95:
วิธีแก้ปัญหาอย่างนี้ได้แค่ชั่วคราวเท่านั้นครับ  :58:

jannet_d:
ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version