เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

มิกซ์พีวี่ 24 ไลน์โมโน

(1/7) > >>

somjainuk74:
ผมได้มาแล้ว เป็นของ USA ทดสอบเสียงแล้ว ไม่แข็งและไม่นุ่มไปนัก อยู่ระดับกลางๆ
1-14 ไลน์ รับเสียงจาก โปรแกรม xtreme 15-16 ไมค์นักร้อง 17-18 ไมค์พิธีกร 19-20 ไมค์ทั่วไป
ยังเหลืออีก 4 ไลน์ เอาไว้สำรองหรืออื่นๆ ได้อีกครับ (ยังไม่ได้ทำความสะอาด ของมือสอง มือหนึ่งไม่มีตังค์ซื้อ)

tukae:
ครบเครื่องเลยครับทีนี้... ถ้าเป็น Xtreme แยกไลน์ มิกซ์อย่างน้อยต้องประมาณนี้แหละครับ...เยี่ยมยอดครับผม

ขลุ่ย:
เอาเข้าไป เดี๋ยวจะออก 40 กว่าช่องแล้วดนตรีมันมีกี่ชิ้น แยกให้หมดเลย  ;D

อู๊ด โคจร:
ผมว่าป๋าซื้อมาแยกไลน์ให้ครบเสียงตามมาตรฐาน GM เลยครับป๋า   ;D ;D ;D ;D

somjainuk74:

--- อ้างจาก: ขลุ่ย ที่ วันที่  2 ธันวาคม  2008, 07:42:19 น. ---เอาเข้าไป เดี๋ยวจะออก 40 กว่าช่องแล้วดนตรีมันมีกี่ชิ้น แยกให้หมดเลย  ;D

--- End quote ---
24 น่าจะเหมาะสม เพราะถ้าเราเอากลองสดตีแทน ช่องก็พอ เพราะเราต้องเอาไลน์กลอง โปรแกรม xtreme ออก แล้วเอาไมค์กลองแต่ละใบมาเสียบแทน แล้วสั่งโปรแกรม xtreme ช่องมิดี้ที่ 24 เอาเสียงกลองไปให้มือกลองฟัง แจ่มไหม ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version