เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

อาการจี่ไม่มีสาเหตุ

(1/5) > >>

ccn:
 ???เมื่อคืนผมเอาคอมไปเสียบเล่นกับเครื่องเสียงของเขามา ใหญ่เหมือนกัน แต่มันมีเสียงจี่ออกมาครับเขาบอกมาจากคอมผมครับแก้ไม่ได้เลยครับ คืนนี้ก็จะเล่นอีก(ที่งานมรดกโลก อุทัยธานีครับ)แต่ไม่รู้จะแก้ตรงไหนเลยครับใครมีเทคนิคดีๆบ้างครับ  :'(

วิชัยคนธรรพ์:

--- อ้างจาก: โซดา ที่ วันที่  7 ธันวาคม  2008, 11:28:28 น. --- ???เมื่อคืนผมเอาคอมไปเสียบเล่นกับเครื่องเสียงของเขามา ใหญ่เหมือนกัน แต่มันมีเสียงจี่ออกมาครับเขาบอกมาจากคอมผมครับแก้ไม่ได้เลยครับ คืนนี้ก็จะเล่นอีก(ที่งานมรดกโลก อุทัยธานีครับ)แต่ไม่รู้จะแก้ตรงไหนเลยครับใครมีเทคนิคดีๆบ้างครับ  :'(

--- End quote ---
อาการ อย่านี้ เกิดได้หลายอย่างครับ ไม่ว่าจะเป็นสายสัญญาณ จากจอคอม(จะมีไฟออกมาด้วย ต้องตัด ic บางตัวในจอ ออกไป ผมใช้อยู่) อาจจะเกิดจากกระแสไฟไม่เพี่ยงพอ ฯลฯ (ทางที่ดีไฟที่จ่ายเข้ามาในคอม ควรใช้ไฟบ้านด้วยนะครับ ) อีกอย่างลองจ้ำสายกราวลงดินที่ คอส ด้วยครับ ถ้าเป็น มิก หน้า ปัญหา เกิด แน่ๆ

วิชัยคนธรรพ์:
แง่ว ตอบไปแล้วอ่า   ???

ccn:

--- อ้างจาก: วิชัยคนธรรพ์ ที่ วันที่  7 ธันวาคม  2008, 11:36:36 น. ---แง่ว ตอบไปแล้วอ่า   ???

--- End quote ---
ตรงไหนไม่เจอ...ผมเซ่อซ่า ;D

ccn:
มิกซ์หน้าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version