เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

รบกวนทุกท่านครับ เสียงบี้ อู้ ฟังไม่ชัด ครับ

(1/4) > >>

AdมึนOne:
    อุปกรณ์ที่ผมมีครับ คอม + มิกซ์ + แอมป์ + ลำโพง เวลาผมเปิดเพลงหรือเล่นคาราโอเกะ เปิดเครื่องคอม(พีซีครับ)เล่นไปซักพัก เสียงบี้ เสียงอู้ มาเลยครับ (ไม่รู้เป็นที่กราวด์หรือป่าว) แต่พอผมต่อกับโน๊ตบู๊ค เสียงใส เหมือนเดิมครับแต่ก็มี 2 กรณีอีกครับ คือ
         1. ถ้าผมต่อโน๊ตบุ๊คของ acer บอดี้ตัวใหม่ ช่องเสียบ sound output จะเป็นพาสติกสีดำทั้งหมด จะต่อได้ครับ เสียงใส เล่นนานๆ ไม่มีบี้ ไม่มีอู้
         2.ถ้าผมต่อโน๊ตบุ๊คตัวอื่น ช่องเสียบ sound output จะเป็นพาสติกสีเขียวมีเหล็กตรงกลาง เปิดเล่นไปซักพักมาเลยครับ บี้ อู้ ยิ่งเปิดนานแทบจะไม่ได้ยินเลยครับ เหมือน พีซี เลยครับ

ท่านใดเคยเจอปัญหานี้บ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
                ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

อู๊ด โคจร:
ผมรู้แต่เพียงว่า Acer อย่าไปใช้ครับ ผมชอกช้ำอยู่ทุกวันนี้แหละครับผม  ;D ;D

AdมึนOne:
แฮะๆ พอดีงบน้อยครับ เลยจัด acer .............

ยอดดอยมิวสิค อิอิ:
ผมกำลังจะไปตึกคอมฯ ศรีราชา พรุ่งนี้อยู่แล้วเชียว...ซื้อ Acer นั่นแหล่ะ
ใครมีข้อมูลอีกช่วยบอกหน่อย เร้ว..ว...ว

chollathee:

--- อ้างจาก: อู๊ด โคจร ที่ วันที่  9 ธันวาคม  2008, 16:47:11 น. ---ผมรู้แต่เพียงว่า Acer อย่าไปใช้ครับ ผมชอกช้ำอยู่ทุกวันนี้แหละครับผม  ;D ;D

--- End quote ---

อย่าพูดเป็นเล่นนาท่าน โน้ตบุ๊ค Acer นี่ท่านจอมยุทธ์เอ็กซ์ใช้เป็นเครื่องมือพัฒนา Xtreme Karaoke เชียวนา... ;D

อยากได้เสียงดี ๆ ต้องซื้อ USB DAC มาใช้ดูครับ รับรองแจ่มแน่ ๆ
แนะนำเริ่มต้นที่ Super Pro 707 USB ครับ...ใช้ดีมาก ลุงกานต์ยืนยัน :angel:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version