เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

วิธีต่อสาย FX ไมค์ เวลาปรับง่ายมากๆ

<< < (2/3) > >>

สมชายทุมอาริยะ:
ภาพป๋านึกทำไมมองไม่เห็นละครับ แก้ไขให้ทีครับนึกภาพไม่ออกว่าต่อไง

ไก่ต๊อก:
ปกติใช้Send กับ Return เท่านั้น เป็นความรู้ใหม่สำหรับผมเลยนะนี่
ขอคารวะป๋าและเด็กบางมด คนละ 1 จอก เลขสวยซะด้วย

omusic:
ความรู้ใหม่เหมือนกันครับ
จะเอาไปลองใช้ดู
ขอบคุณป๋าสมใจนึก และเด็กบางมดครับ

กบนรก ลูกเจ้าแม่กาลี:
ที่วงผมก็ต่อแบบนี้แหละครับ เวลาผมไปที่บ้านไม่ถามเองนิ ผมเป็นพวกไม่ถามก็ไม่ตอบอ่ะ
เร็วๆนี้ก็จะไปกาญจน์ฯอีกละ (บ้านพี่เฮียง)

somjainuk74:

--- อ้างจาก: กบ ที่ วันที่ 16 ธันวาคม  2008, 10:17:27 น. ---ที่วงผมก็ต่อแบบนี้แหละครับ เวลาผมไปที่บ้านไม่ถามเองนิ ผมเป็นพวกไม่ถามก็ไม่ตอบอ่ะ
เร็วๆนี้ก็จะไปกาญจน์ฯอีกละ (บ้านพี่เฮียง)

--- End quote ---
ตอนนั้น ใช้ FX ไมค์ที่มิกซ์ พอขายไปก็ต้องซื้อ FX ใหม่ ตอนนี้ใช้ FX ไมค์บังคับให้นักร้องมีเสียงซุดเสียงซิด ได้แย่ว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version