เครื่องเสียง / ภาพ > เครื่องเสียงกลางแจ้ง (Public Address,Pro Audio Sound Reinforcement System)

รบกวนสอบถามปัญหา Power mixer behringer PMH5000

(1/5) > >>

อู๊ด โคจร:
เวลาใช้ Ch1-12 Pan ไปทางซ้ายเสียงไม่ออก แต่ใช้ Ch13-20 ไม่มีปัญหา ปรับเป็น โมโนก็ออกสองข้าง งงครับ จะว่าต่อสายลำโพงผิดก็ไม่น่าใช่

มันมีตรงไหนอีกครับ รบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

chollathee:
คาดว่าสายสัญญาณ หรือลายวงจร ของ Bus Signal (Left) อาจจะขาด หรือหลุดครับ...

ถ้าหากว่า วงจรในส่วนอื่น ๆ ยังทำงานได้ตามปกตินะครับ

Nineyod:
ตามภาพ ถ้าLine Sterio ออก สามารถPan L R ได้ ช่อง 13-20

1-12 ท่าน  ต้องเลือกเสียบอย่างใดอย่าหนึ่ง เสียบ XLR+Phone พร้อมกันไม่ได้ครับ

และหรือเมื่อท่าน ได้ทำตามแล้วยังแพนไม่ได้อีก โทรหา 1112 หรือ 1150 มาฉลองได้เลยครับ

ยุทธเดชช:
ทิ้งไปครับ  ซื้อใหม่

อู๊ด โคจร:

--- อ้างจาก: หนุ่มเมืองน่าน ที่ วันที่ 17 ธันวาคม  2008, 14:58:47 น. ---คาดว่าสายสัญญาณ หรือลายวงจร ของ Bus Signal (Left) อาจจะขาด หรือหลุดครับ...

ถ้าหากว่า วงจรในส่วนอื่น ๆ ยังทำงานได้ตามปกตินะครับ

--- End quote ---

ผม งงๆ แฮะ แต่ถ้าให้มันผ่าน EFX 2 แล้วไปเร่ง ที่ Efx output กลับใช้ได้แฮะ สงสัย บัส จะมีปัญหาจริงๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version