ผู้เขียน หัวข้อ: ด้วยความยินดีครับ มีปัญหาปรึกษาได้ (เกี่่ยวกับการใช้งานโปรแกรม eXtreme Karaoke นะครับ)  (อ่าน 7708 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชายเสรี

• ผู้ดูแลบอร์ด
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men

ออฟไลน์ happiness

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 5
  • *
  • 23093B6C (MP)

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9

ออฟไลน์ Samransukh

• ระดับ 4
  • *
  • 6CA12EC6 (นายเอ)

ออฟไลน์ จิตกร

• *
  • รักและเคารพเพื่อนๆทุกคน
 :D  เย้ เย พี่เสรี ออกโรงแล้ว สมาชิกท่านใดมีปัญหา แจ้งได้เลยครับ  :95:

ออนไลน์ เหยี่ยวเวหา

• ระดับ 4
  • *
  • HL-5764A469
สวัสดีครับ  ขอปรึกษาท่านผู้รู้หน่อยครับ   สร้างรายการเพลงแต่มันมองไม่เห็น (เห็นเฉพาะเพลงราชนิพนธุ์เพลงเดียวที่ติดมากับโปรแกรม)ทั้งที่เพลงก็อยุ๋ในโฟลเด้อSong(ncn  emk  xmkฯก็มีเต็ม)หลังจากไปลงวินโด้ใหม่แล้วลงโปรแกรมเอ็กดรีม  บนไดรฟ์  D  แก้อย่างไรครับ
 :thank1: :thank1:

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
สวัสดีครับ  ขอปรึกษาท่านผู้รู้หน่อยครับ   สร้างรายการเพลงแต่มันมองไม่เห็น (เห็นเฉพาะเพลงราชนิพนธุ์เพลงเดียวที่ติดมากับโปรแกรม)ทั้งที่เพลงก็อยุ๋ในโฟลเด้อSong(ncn  emk  xmkฯก็มีเต็ม)หลังจากไปลงวินโด้ใหม่แล้วลงโปรแกรมเอ็กดรีม  บนไดรฟ์  D  แก้อย่างไรครับ
น่าจะติดสิทธิ์ admin. ของ Windows.
ลองคลิก๊ขวาที่ shot cut ของ eXtreme karaoke แล้วเลือก “Run as administrator” แล้วลองสร้างรายการใหม่
ถ้ายังไม่ได้ เดี๋ยวลองวิธีอื่น

• HL#No 5063144D,1E0047B9 By x-Men

ถ้ามั่นใจว่า Directory ที่เก็บเพลงถูกต้อง Lister แล้วไม่ขึ้นชื่อเพลง ให้เข้าไปที่ โฟลเด้อ Data แล้วลบ ไฟล์ Song.dbf กับ Song.mdx ทิ้ง แล้วลอง Lister ครับ ได้ผลยังไงแจ้งด้วยนะครับ

• ระดับ 4
  • *
ถ้ามั่นใจว่า Directory ที่เก็บเพลงถูกต้อง Lister แล้วไม่ขึ้นชื่อเพลง ให้เข้าไปที่ โฟลเด้อ Data แล้วลบ ไฟล์ Song.dbf กับ Song.mdx ทิ้ง แล้วลอง Lister ครับ ได้ผลยังไงแจ้งด้วยนะครับ
ยังไม่ได้ผลครับอาจารย์

ออฟไลน์ thakul

• ระดับ 2
  • *
  • 8FE04E4E noi
WINDOW7  EXTREME VERSION ล่าสุด  เล่นๆเสียงหายๆขาดๆ ต้องเปิดปิดโปรแกรมใหม่ ถึงเสียงจะมา  แต่ถ้าเปิดยูทูปเสียงมาปกติไม่หายๆขาด เป็นเฉพาะเปิดโปรแกรม extreme ครับ 

ยังไม่ได้ผลครับอาจารย์

ดาวน์โหลด TeamViewer ติดตั้งแจ้ง มาครับ
https://www.teamviewer.com/en/download/windows/

WINDOW7  EXTREME VERSION ล่าสุด  เล่นๆเสียงหายๆขาดๆ ต้องเปิดปิดโปรแกรมใหม่ ถึงเสียงจะมา  แต่ถ้าเปิดยูทูปเสียงมาปกติไม่หายๆขาด เป็นเฉพาะเปิดโปรแกรม extreme ครับ

ขอรายลเอียดเพิ่มครับ ใช้ Sound แบบไหนครับ ออนบอร์ด หรือ อินเทอเฟส ถ้าออนบอร์ด ลองลงโปรแกรม Extreme ใหม่ แต่ไม่ต้องติก new bass ดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มิถุนายน 2019, 18:13:25 น. โดย คุณชายเสรี »

ออฟไลน์ เสือน้อย คาราโอเกะ

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • 80004197 (x-men)

windows 7 ลองลงเวอร์ชั่นก่อนล่าสุดดูก่อนครับ (3.0.0.211)

eXtreme Karaoke v3.0.0.212 ปรับปรุงการเล่นเพลง เล่นบน win10 v1809 ได้แล้ว

• ระดับ 4
  • *
น่าจะติดสิทธิ์ admin. ของ Windows.
ลองคลิก๊ขวาที่ shot cut ของ eXtreme karaoke แล้วเลือก “Run as administrator” แล้วลองสร้างรายการใหม่
ถ้ายังไม่ได้ เดี๋ยวลองวิธีอื่น
ยังไม่ได้ครับ

• ระดับ 4
  • *
ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
//ปัญหามีอยู่ว่า ก่อนเกิดเหตุฯดังกล่าวไปงานPAเล่นเพลงได้สักสองเพลง คอมก็ปิดเองรีสตารท์เองให้เซฟโหมดตลอดเป็นหลายครั้งติดต่อกันจนรำคาญจึงเลิกเล่น เสียหายมาก(ดีเป็นงานเพื่อนแต่ก็อายยุดี)
ครับขณะนั้นใช้ไฟบ้านเต็มมั่งไม่เต็มมั่ง180vก็มี เป็นไปได้ไหมครับ  PCผมพังหรือโปรแกรม หรืออุปกรณ์ชิ้นใหนเสียหายหรือไวรัสหรือ เจ้าที่แรง  มึนตึํบ
หลังจากนั้นได้นำไปให้ช่าง ลงวินโดว์ใหม่(ทำเองไม่เป็นครับ)Win7เสร็จแล้ว ผมจีงนำมาลงคาราโอเกะ/ป้องกันไวรัส(โปรแกรมเสริมต่างๆ)เอง           
 พอเปิดEXTREMขี้นมาปกติแล้วหลังติดตั้งโปรแกรมใหม่ต้องลิสเตอร์เสมอเนาะ สร้างรายการเพลงมีเพลงเดียว  กะเลยงงงงงง  มิฉนนั้ต้องขอวิงวอนท่านฯรีโมทเข้ามาเคลียร์ให้ด้วย จักเป็นพระคุณยิ่ง  โทร/ไลน์087-8643714/F//เหยี่ยวเวหา  มิวสิค  ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม..

//ปัญหามีอยู่ว่า ก่อนเกิดเหตุฯดังกล่าวไปงานPAเล่นเพลงได้สักสองเพลง คอมก็ปิดเองรีสตารท์เองให้เซฟโหมดตลอดเป็นหลายครั้งติดต่อกันจนรำคาญจึงเลิกเล่น เสียหายมาก(ดีเป็นงานเพื่อนแต่ก็อายยุดี)
ครับขณะนั้นใช้ไฟบ้านเต็มมั่งไม่เต็มมั่ง180vก็มี เป็นไปได้ไหมครับ  PCผมพังหรือโปรแกรม หรืออุปกรณ์ชิ้นใหนเสียหายหรือไวรัสหรือ เจ้าที่แรง  มึนตึํบ
หลังจากนั้นได้นำไปให้ช่าง ลงวินโดว์ใหม่(ทำเองไม่เป็นครับ)Win7เสร็จแล้ว ผมจีงนำมาลงคาราโอเกะ/ป้องกันไวรัส(โปรแกรมเสริมต่างๆ)เอง           
 พอเปิดEXTREMขี้นมาปกติแล้วหลังติดตั้งโปรแกรมใหม่ต้องลิสเตอร์เสมอเนาะ สร้างรายการเพลงมีเพลงเดียว  กะเลยงงงงงง  มิฉนนั้ต้องขอวิงวอนท่านฯรีโมทเข้ามาเคลียร์ให้ด้วย จักเป็นพระคุณยิ่ง  โทร/ไลน์087-8643714/F//เหยี่ยวเวหา  มิวสิค  ขอกราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับผม..

ปัญหานี้ไม่ค่อยเจอ นะครับ Directory ก็ถูกต้อง อัฟเพลงออนไลน์ก็ได้ แต่เล่นเพลงไม่ได้ ไม่มีรายการเพลงเข้าในระบบ ผมว่า ลงวินโดว์ใหม่เถอะครับ ฟอร์แมทใหม่เอาให้เคลียร์ แล้วค่อยว่ากัน อีกที

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง

พอเปิดEXTREMขี้นมาปกติแล้วหลังติดตั้งโปรแกรมใหม่ต้องลิสเตอร์เสมอเนาะ

แค่ก๊อปไฟล์ ในโฟลเดอร์ data จากของเดิมมาใส่ก็ไม่ต้องสร้างรายการเพลงใหม่แล้วครับ
เพียงแต่ต้องตั้งค่าที่เก็บเพลงให้ถูกต้องครับ

คลิ๊กขวาที่ตำแหน่งที่เก็บเพลงแต่ละชนิด  แล้วเลือกจุดหมายไปยังต่ำแหน่งเพลงในเครื่องครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มิถุนายน 2019, 09:22:21 น. โดย ขวัญ »

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
..

หลังจากพี่เสรีเข้ามาช่วยตรงนี้ ผมตั้งใจว่าจะไม่ช่วยคนที่ไม่ได้ Hardlock ไปจากผม
ขณะที่ผมอยู่นอกพื้นที่ เพราะผมต้องมีค่าใช้จ่ายเรื่อง Air Time และผมใช้
Iphone ซึ่งการรีโมตกระทำได้ยากลำบาก เนื่องจากหน้าจอเล็ก
เพราะตรงนี้ถือว่า คนที่จำหน่าย HL ให้ต้องเป็นผู้ดูแล user ในเบื้องต้น
line หาผมครับที่ id แจ้งว่าเป็นท่าน
เพราะหลังจากเสร็จงาน ปกติผมจะลบรายการออก

1. ติดตั้ง TeamViewer QuickSupport

แจ้ง 1 และ 2

2. ใช้เครื่อง spec อะไร
3. Windows อะไรและ Antivirus อะไร (ปกติผมไม่ชอบแก้ไขให้กับ Windows ที่ crack มา)

ขออภัยที่หยุมหยิมครับ เพราะเห็นใช้ XMK เลยลองช่วยดูเผื่อฟลุ๊คแก้ไขได้

:thank1:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 มิถุนายน 2019, 14:06:48 น. โดย E22NP »

ผมามาทานข้าวต่างจังหวัด มีเวลาให้ได้ถึงประมาณ 16:00  :95:

ปิดเคสครับ

ถ้าคิดว่าถูกใจ ผมขอรบกวนซัก 20 บาทครับ
เอาไปหยอดตู้บริจาคให้เด็กนักเรียนที่ไหนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ ขวัญ

• คณะก่อการ
  • HL1= 4C9D39A7 ตัวหลัก HL2=12269859 ตัวสำรอง
ปิดเคสครับ

ถ้าคิดว่าถูกใจ ผมขอรบกวนซัก 20 บาทครับ
เอาไปหยอดตู้บริจาคให้เด็กนักเรียนที่ไหนก็ได้ครับ

:D :D :D

ปิดเคสครับ

ยินดีด้วยครับ ผมหยอดตู้ให้ 200 แต่ขอแนวทางให้ผมศึกษาหน่อย เผื่อเป็นวิทยาทานในการแก้ปัญหาครั้งต่อไป

ออฟไลน์ เรารัก สารคาม

• *
  • HL#5DE2DA8A ครูภูม 7E8C2862
ปิดเคสครับ

มันต้องเจอกับอาจารย์ใหญ่แบบนี้
ปัญหาจะได้จบ :30:
 เมื่อวานผมก็อยู่อุดรฯกับสมาชิก
4-5 คน ไม่ยอมยกมาหา :84:
กั

• ระดับ 4
  • *
ครับ..ในฐานะคนไม่รู้ก็ต้องขอกราบขอบพระคุณอาจารย์มานพและฝากขอบคุณอาจารย์เสรีด้วยที่มีน้ำใจมาคี่ึคลายปมปัญหาให้  ถ้าท่านได้มีโอกาสมาแถวอุดรยินดีต้อนรับนะครับ  แต่ถ้ามีอะไรไม่ชอบมาพากลอีก(คาราซอฟ)ไม่ว่าจะอะไรก็ช่างคงต้องขอรบกวนท่านๆและคนในวงการอีกเช่นเคย(ดูรีวิวไม่ครบ55)ขอกราบขอบพระคุณอีกครั้งครับ     เครื่องผมพร้อมออกงานอีกครั้งแล้วครับ ...สู้เว๊ย!!!!

• ระดับ 4
  • *
ปิดเคสครับ

:95: :95: :thank1: :thank1: