ผู้เขียน หัวข้อ: งานในห้องประชุมครั้งแรก เสียงห่วยมาก แต่ชอบ อิอิ  (อ่าน 6871 ครั้ง)

semgo

• บุคคลทั่วไป
Re: งานในห้องประชุมครั้งแรก เสียงห่วยมาก แต่ชอบ อิอิ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 12:08:34 น. »
งานสวยงามมาก  วงดนตรีวงไหนบอกดา มือกลองเพลงเดียวตี2คนสุดยอดเลยตีแบบไหนวุ้ยอยากเห็นแท่หว่า
เป็นนักดนตรีจากกรุงเทพครับ สองคนช่วยตีพร้อมกันตีสแนร์คนนึงอีกคนเหยียบกระเดื่องและตีทอม

ออฟไลน์ kruthum

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 2
  • *
  • HL- 80091AA3 จาก 345มาร์เก็ต
Re: งานในห้องประชุมครั้งแรก เสียงห่วยมาก แต่ชอบ อิอิ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2012, 15:18:59 น. »
ช่วยกันตีแบบนี้น่าเอาไปออกสะเก็ดข่าวเนอะ :hap5:

ออฟไลน์ ต้อยมิวสิค

• ระดับ 4
  • *
  • HL#: 6D219862 ครูภูม
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2012, 16:00:28 น. »
เมื่อคืนผมเจอเต็มๆ ก้องที่สุด ถึงที่สุดเท่าที่เจอมาครับ
เสียงเบส...A&J รุ่น B1000 1 คู่...เสียงเบส นึกว่าเอามา ข้างละ 4 ใบ
แต่ก็แก้ใด้ครับ...แต่กว่าจะได้...ก็หนักเอาการครับ.....เหนื่อยเรยยยยยย อิ อิ  ;D ;D ;D

เห็นด้วยครับลำโพงเบสงานอย่างนี้ผมเคยใช้เบส 15 นิ้วคู่เดียวเอาอยู่ครับ ไม่รู้เสียงเบสมันเพิ่มมาได้ไง ;D

ออฟไลน์ armyrock

• ระดับ 3
  • *
  • 9EE0BAD6 ซื้อต่อมาจาก พี่บูญยืน
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: วันที่ 3 มิถุนายน 2012, 12:25:13 น. »
ได้ครับ เอ๊ย....ยังใช้ไม่คุ้มเลยครับ
ตาเหน่งต่อราคาซะ.....ต๊กใจเลย....คริๆๆๆ ;D ;D ;D

ซื้อมาเท่าไหร่ครับอยากได้จังซับรุ่นนี้

djpanya

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: วันที่ 3 มิถุนายน 2012, 20:50:51 น. »
ใช้นั่งร้านวางลำโพงไม่น่าจะเหมาะกับสถานที่ มันดูเกะกะไปหมด น่าจะใช้ขาแขวนจะออกมาสวยมาก ๆ

ออฟไลน์ วงดนตรี Rock Udon

• ระดับ 5
  • *
  • HL#5490292C, HL#6E66CE59,ท่านโสด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: วันที่ 3 มิถุนายน 2012, 21:11:12 น. »
ผมก็เจอ ในห้องประชุม ค่ายสามีทรยศ (พูดเล่น) ค่ายเสนียรณยุทธอุดร ห้องก้องมาก ทดสอบตบมือ 1 ครั้งมีเสียงสะท้อนออกมาอีก2ครั้ง
หลายๆวงที่เข้าไปเล่นแก้ ไม่ตก ขนาด Boss Sound อุดร ยังแก้ไม่ได้เลยท่าน ผมเลยลองใช้วิธี แพนตู้ลำโพง เอาครับการวิ่งของเสียง ก็เหมือนกับแสงของไฟฉายอย่าให้มันทับกัน
ผลที่ได้ พอใจมาก  ข้อแม้ อย่าตั้งตู้ลำโพง ตรง ตามหนังสือ มิชะนั้นจะมีคนตีกลองสองชุด ในห้องเดียวกัน แล้วไม่ต้องใช้ ตู้ลำโพงมากจนเกินคามจำเป็น ทุกอย่างจะออกมาดีเองคร๊าบๆๆๆ 

semgo

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: วันที่ 3 มิถุนายน 2012, 22:02:15 น. »
ใช้นั่งร้านวางลำโพงไม่น่าจะเหมาะกับสถานที่ มันดูเกะกะไปหมด น่าจะใช้ขาแขวนจะออกมาสวยมาก ๆ
พอดีใช้ไฟเยอะและไม่มีขาวินด้วย อิอิ

semgo

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: วันที่ 3 มิถุนายน 2012, 22:03:18 น. »
ผมก็เจอ ในห้องประชุม ค่ายสามีทรยศ (พูดเล่น) ค่ายเสนียรณยุทธอุดร ห้องก้องมาก ทดสอบตบมือ 1 ครั้งมีเสียงสะท้อนออกมาอีก2ครั้ง
หลายๆวงที่เข้าไปเล่นแก้ ไม่ตก ขนาด Boss Sound อุดร ยังแก้ไม่ได้เลยท่าน ผมเลยลองใช้วิธี แพนตู้ลำโพง เอาครับการวิ่งของเสียง ก็เหมือนกับแสงของไฟฉายอย่าให้มันทับกัน
ผลที่ได้ พอใจมาก  ข้อแม้ อย่าตั้งตู้ลำโพง ตรง ตามหนังสือ มิชะนั้นจะมีคนตีกลองสองชุด ในห้องเดียวกัน แล้วไม่ต้องใช้ ตู้ลำโพงมากจนเกินคามจำเป็น ทุกอย่างจะออกมาดีเองคร๊าบๆๆๆ 
ขอบคุณมากครับผมจะจำเอาไปไว้ทำอย่างบ้าง

ออฟไลน์ ชา นครนม(ว๊อคแมน)

• คณะก่อการ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • HL1. 3C0786CF HL2. 8F60CE2C HL3. 5DD8ED51 [X-men]
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: วันที่ 4 มิถุนายน 2012, 09:42:14 น. »
..ส่วนมากก็เจอมาหมดแหละครับ แต่ก็คิดว่า...ถ้าพยายามคงไม่พ้นเงื้อมมือเราไปได้
นี่ก็คงไม่ต่างกัน หอประชุมเพดานสูง ด้านหน้าปิดทึบไม่มีม่าน

..ลองหาขาวินซ์มาซักคู่ แล้วแขวนกะด้วยสายตาให้มุมตกกระทบของปากเสียงแหลมไปตกที่โต๊ะสุดท้ายพอดี (ถ้าทำได้)
เสร็จแล้วการปรับอย่าเพิ่งปล่อยเบส ลองกลางแหลมก่อน และอย่าให้แหลมมากเอาแค่พอดี เมื่อกลมกลืนดีแล้ว
ค่อยปล่อยเสียงเบสออกมาเติม ไม่ต้องมากไปเอาแค่มีเนื้อเบสเติมเข้ามาในระบบ ในช่วงร้อง พิธีการเน้นเสียงพูด เสียงร้องให้ชัดที่สุด
..หลังพิธีการเสร็จ ถ้ามีมันส์ๆ อยากอัดก็ตามสบาย ตัวใครตัวมัน
ที่สำคัญ ห้องแบบนี้หลีกเลี่ยงเล่นเต็มวงถ้าเลือกได้ แค่ Xtreme + XMKL อ๊วกแตกน้าป้อม ก็เหลือกิน
อิอิ..อย่าเชื่อผม ผมมั่วเอาตัวรอดมาได้หลายงาน ต้องลองเอง
 :o^: :o^: