ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่มเพลงในคาราโอเกะ แล้ว เข้าไปหาไฟล์เพลง ในที่เก็บเพลงไม่เจอ  (อ่าน 4877 ครั้ง)

ออฟไลน์ ingfa0911

• ลงทะเบียน HL
  • ระดับ 3
  • *
  • 12192295 , 47E64594 คุณชัย วงแสตมป์ มิวสิค ลำปาง
พี่ๆ น้าๆ ครับผม

เพลงที่เราเพิ่มเข้าไปโดยการ กดเพิ่มเพลงที่ เมนู ข้อมูลเพลง แล้วพอเราเล่นที่ คาราโอเกะ ก็มีเพลง เล่นได้
*** แต่พอเรามาดูในโพลเดอร์ ที่เราเก็บเพลงในตัวที่เราติดตั้งโปรแกรม โพลเดอร์ Song / EMK  มันไม่มีครับ ผมไล่ดูทุกโพลเดอร์แล้วก็ไม่มีครับผม****
( เป็นทุกเพลงที่ เพิ่มแบบนี้เลยครับผม)

เราจะไปหาไฟล์จากโพลเดอร์ ไหนหรือครับ หรือว่ามันซ่อนอยู่ไหน ครับผม

ขอบคุณครับผม  :thank1:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มกราคม 2021, 12:56:03 น. โดย ingfa0911 »

ออฟไลน์ มิตรแท้ทีม

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ระดับ 5
  • **
  • 96556452[ป๊อกมิวสิคโปร] 12583269 [X-men]
ถ้าไม่ได้ไปตั้งค่าที่ตั้งโฟลเดอร์เพลง  ปกติจะอยู่ในโฟลเดอร์ที่เก็บโปรแกรมครับ   ...\eXtreme Karaoke 3\Songs\MIDI\EMK\

ลองเช็คที่ตั้งเพลงดูครับ  โดยคลิ๊กขวาที่หน้าจอโปรแกรม >>> ตัวเลือก   >>>  ตั้งค่า   >>> เลือกแท๊บ  ที่เก็บเพลง   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 มกราคม 2021, 12:52:10 น. โดย มิตรแท้ทีม »

• ระดับ 3
  • *
  • 12192295 , 47E64594 คุณชัย วงแสตมป์ มิวสิค ลำปาง
ถ้าไม่ได้ไปตั้งค่าที่ตั้งโฟลเดอร์เพลง  ปกติจะอยู่ในโฟลเดอร์ที่เก็บโปรแกรมครับ   ...\eXtreme Karaoke 3\Songs\MIDI\EMK\

ลองเช็คที่ตั้งเพลงดูครับ  โดยคลิ๊กขวาที่หน้าจอโปรแกรม >>> ตัวเลือก   >>>  ตั้งค่า   >>> เลือกแท๊บ  ที่เก็บเพลง   

ตรงนี้ไหมครับผม   แต่เข้าไปหานตัวโปรแกรม ที่ มิดี้ emk แล้วไม่มีครับผม

ออฟไลน์ eadkb

• ระดับ 3
  • *
  • HL: 12446AA9 :1sound pro
พี่ๆ น้าๆ ครับผม

เพลงที่เราเพิ่มเข้าไปโดยการ กดเพิ่มเพลงที่ เมนู ข้อมูลเพลง แล้วพอเราเล่นที่ คาราโอเกะ ก็มีเพลง เล่นได้
*** แต่พอเรามาดูในโพลเดอร์ ที่เราเก็บเพลงในตัวที่เราติดตั้งโปรแกรม โพลเดอร์ Song / EMK  มันไม่มีครับ ผมไล่ดูทุกโพลเดอร์แล้วก็ไม่มีครับผม****
( เป็นทุกเพลงที่ เพิ่มแบบนี้เลยครับผม)

เราจะไปหาไฟล์จากโพลเดอร์ ไหนหรือครับ หรือว่ามันซ่อนอยู่ไหน ครับผม

ขอบคุณครับผม  :thank1:

ในกรณีที่ลงโปรแกรมและไฟล์เพลงไว้ใน Disk C ส่วนใหญ่ก็จะเจอปัญหาแบบนี้ครับ มันเอาไฟล์ไปซ่อนไว้อีกตำแหน่งนึง
ลองค้นหาโดยใช้วิธีนี้ครับ ง่ายดี ดับเบิ้ลคลิกที่ This PC ที่ Search Tools พิมพ์ รหัสเพลงที่ต้องการจะหาสักหนึ่งเพลง
พอเพลงที่ค้นหาขึ้นมา ก็ลองเช็คดูครับว่าตำแหน่งเพลงมันอยู่ตรงไหน ทีนี้เราก็รู้แล้วว่าทุกเพลงที่เราเพิ่มไปอยู่ในตำแหน่งไหน

• ระดับ 3
  • *
ในกรณีที่ลงโปรแกรมและไฟล์เพลงไว้ใน Disk C ส่วนใหญ่ก็จะเจอปัญหาแบบนี้ครับ มันเอาไฟล์ไปซ่อนไว้อีกตำแหน่งนึง
ลองค้นหาโดยใช้วิธีนี้ครับ ง่ายดี ดับเบิ้ลคลิกที่ This PC ที่ Search Tools พิมพ์ รหัสเพลงที่ต้องการจะหาสักหนึ่งเพลง
พอเพลงที่ค้นหาขึ้นมา ก็ลองเช็คดูครับว่าตำแหน่งเพลงมันอยู่ตรงไหน ทีนี้เราก็รู้แล้วว่าทุกเพลงที่เราเพิ่มไปอยู่ในตำแหน่งไหน
[/quot

ขอบคุณครับผม

ตอนนี้เจอแล้วครับผม เอาไป ซ่อนชะลึก เลยครับผม
 :thank1:

ออฟไลน์ eadkb

• ระดับ 3
  • *
  • HL: 12446AA9 :1sound pro
[/quot

ขอบคุณครับผม

ตอนนี้เจอแล้วครับผม เอาไป ซ่อนชะลึก เลยครับผม
 :thank1:

:95:

ออฟไลน์ มานพ

• ผู้ดูแลระบบ
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 9664E44E,11D88A55,7C1132A8
C:\Users\ชื่อผู้ใช้งาน\AppData\Local\VirtualStore\Program Files (x86)\eXtreme Software\eXtreme Karaoke 3

ออฟไลน์ อนันตชัย ระยอง

• ตัวแทนจำหน่าย
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • **
  • x-men : 7485488C , 7C842C7A, 12347732
บางเครื่องก็อยู่ที่ Virtual Store