ผู้เขียน หัวข้อ: extreme karaoke เล่นบน HDD SATA ได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 5282 ครั้ง)

prasuit

• บุคคลทั่วไป
extreme karaoke เล่นบน HDD SATA ได้หรือเปล่าครับ
« เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2006, 19:02:33 น. »
ผมใช้ AIO B.22 อยู่ครับ แต่เป็น ฮาร์ดดิสก์ ATA ธรรมดา พอลองเปลี่ยนมาใช้ SATA
ปรากฏว่า มันทำ Lister เพลงไม่ได้ครับ ทั้งที่ตั้งค่าของ Directory เพลง เหมือนตัว ATA ทุกอย่าง
ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ปัญหาหรือเปล่าครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนเป็นเวอร์ชั่น xtreme เลยครับ

chollathee

Re: extreme karaoke เล่นบน HDD SATA ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2006, 19:27:41 น. »
ไม่เกี่ยวกันเลยครับ

เป็นที่ Windows หรือการตั้งค่าแล้วล่ะครับ

prasuit

Re: extreme karaoke เล่นบน HDD SATA ได้หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2006, 22:24:23 น. »
ผมใช้ win xp 2006 v.3 เป็น Os ทั้ง 2 ตัวครับ ทั้ง HDD ที่เป็น ATA และ SATA
ติดขัดตรงไม่ยอม Lister ครับ มันค้างไปเฉยๆ HDD ก็ไม่อ่าน ผมต้องการจะใช้ 250 GB
ที่เป็น SATA เลยใช้ไม่ได้ ยัง งงๆ อยู่ครับ ผมเซ็ทค่ากำหนด เหมือนตัวปกติที่เป็น ATA ทุกอย่าง
ถ้าสลับ HDD กัน ตัวที่เป็น ATA เล่นได้ปกติครับ

prasuit

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2006, 22:29:47 น. »
ขอโทษครับ มาผิดที่ ตั้งใจจะถามปัญหาของ AIO ครับ แต่ถ้า xtreme มันเล่นได้
ผมจะซื้อไปอัพไปให้ลูกค้าครับ ที่จริงรอเวอร์ชั่นสำหรับร้านคาราโอเกะอยู่ครับ รอๆๆ

prasuit

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2006, 22:34:02 น. »
Update! ใช้งานได้แล้วครับ มัน Lister ช้ามากๆ เมื่อเทียบกับ HDD ATA จนผมคิดว่ามัน Lister ไม่ได้ ขอบคุณครับ

chollathee

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: วันที่ 8 พฤศจิกายน 2006, 23:10:36 น. »
ใช้ Windows XP SP2 ดีที่สุดครับ

ตัวอื่นไม่เวิร์คหรอกครับ  เชื่อผมสิ ;)

poom

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2006, 00:02:13 น. »
ใช้ Windows XP SP2 ดีที่สุดครับ

ตัวอื่นไม่เวิร์คหรอกครับ  เชื่อผมสิ ;)

;D มายืนยันอีกคนครับ และต้องเป็น Windows XP SP2 ตัว Original ที่ไม่ผ่านการตัดแต่งพันธุกรรม

ออฟไลน์ Nineyod

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 4864146E/786AD800 [วิทยา]8008FCC9
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: วันที่ 9 พฤศจิกายน 2006, 09:44:28 น. »

;D มายืนยันอีกคนครับ และต้องเป็น Windows XP SP2 ตัว Original ที่ไม่ผ่านการตัดแต่งพันธุกรรม

;D มานอนยันด้วยอีกคนครับ ก่อนหน้านี้ใช้วินโดว์ ที่เป็นอยากคุณภูมิว่า เจอปัญหาโน่นปัญหานี่

พอมาใช้แบบ Original ของ หนุ่มเมืองน่าน แล้วอัฟเดทปกติ อาการงอแงไม่มีให้เห็นครับ ;D

prasuit

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: วันที่ 10 พฤศจิกายน 2006, 09:09:09 น. »
ขอบคุณครับ ผมจะลอง Format ลงใหม่ดูครับ

Tid.T

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2006, 09:47:26 น. »
ท่าน prasuit ลองใหม่หรือยัง...ใช้ XP Pack2 เด้อ...แจ๋วแน่นอน
ยืนยัน..นั่งยัน..นอนยัน..ด้วยเอ้า.. ของผมใช้โน้ตบุ๊ค acer ฮาร์ดดิส
เป็น SATA ฉลุยครับ .. lister เพลง 22,249 เพลง ภายในเวลาไม่เกิน
5 นาที..คับ