ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามการลง extreme กับ windows xp  (อ่าน 2000 ครั้ง)

ไข่มุก

• บุคคลทั่วไป
ขอถามการลง extreme กับ windows xp
« เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2008, 11:31:17 น. »
ถึงเพื่อนสมาชิก xtreme
ผมขอถามหน่อยนะครับ  พอดี windows มีปัญหาต้องลงใหม่ ไม่แน่ใจจะมีผลกลับ license หรือเปล่า
ผมลง windows ใน c: ลง xtreme ใน d:  ถ้าผมต้อง format d:(มีความจำเป็นต้องformat) จะมีผลหรือเปล่า(เปิดex..ไม่ได้)
              ขอบคุณ  ไข่

ออฟไลน์ เด็กชายเคยโสด

• คณะบริหาร
  • ขี้โม้ระดับสุดยอด
  • 6E65CE52,7309F48F,48B54692,6E674E74,1E001EF5
Re: ขอถามการลง extreme กับ windows xp
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: วันที่ 10 กุมภาพันธ์ 2008, 11:44:10 น. »
เก็บไฟล์ license.reg  เผื่อได้  เวลาลงใหม่
เพราะว่าเครื่องผมมันใช้ได้  เดิมมันเป็นไดรว์ ดี
แต่ตอนนี้ลงวินโดว์ใหม่ จากดีกลายเป็น ซี
และวินโดว์จากซีเป็น อี และซีดีรอม จาก อี เป็นดี
ตอนแรกนึกว่าจะใช้ไม่ได้  ว่าจะขอ ลายเซ็นต์ใหม่
แต่พอลงวินโดว์เสร็จ  เปิดเล่น กลับเล่นได้ตามปกติ
ก็งไม่เข้าใจจนเดี๋ยวนี้ล่ะว่า เป็นเพราะอะไร  เพราะตั้งใจลงวินโดว์
ที่ไดรว์ ซี  แต่พอฟอร์แมตลงเสร็จมันกลับเป็นเช่นข้างบนนั่นแหละ
งงอย่  ใครก็ได้มาช่วยให้หายงงทีครับ